Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battlefield 4 Thailand [Single-Mutilplayer]

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดอะไรขึ้น ping เยอะมาก เป็นกันทั่วหน้า เซฟสิงคโปร์ ฮ่องกง

Comment

• สวัสดีครับว่าจะซื้อเกมส์นี้ อยากทราบว่า ควรซื้อเป็น digital deluxe หรืออัฟเป็น premiumรึเปล่าครับได้เล่นเยอะมั้ย

Comment

• ตอนนี้ซื้อตัว ธรรมดา + พรีเมี่ยม น่าจะ คุ้มกว่าเจ้าค่ะ

Comment

• Originally posted by manzax View Post
          สวัสดีครับว่าจะซื้อเกมส์นี้ อยากทราบว่า ควรซื้อเป็น digital deluxe หรืออัฟเป็น premiumรึเปล่าครับได้เล่นเยอะมั้ย
          ถ้าซื้อในoriginซื้อชุดรวมBF4+PREMIUM MEMBERSHIP 2,499

ผมไม่มีบัตรเครดิต ผมซื้อ origin key จากเวปขายkeyเอา แล้วเอาkeyมาเปิดใช้ผลิตภัณท์
          http://www.gamerig.in.th/all-products/pc-games/origin
          Last edited by akararat; 7 Sep 2014, 22:25:10.

Comment

• lag นรกมากช่วงนี้

Comment

• วันนี้ 30% ของเซิฟที่เล่นปิงกลับเป็นปกติแล้ว อีก 70% ยัง 200+ อยู่เลย

Comment

• ping เซฟสิงคโปร์ ยัง200+ แงๆ ช่วงนี้เลยไปเล่นเซฟฮ่องกง 60-80
                อาการของผมคือถ้าไปเล่นเซฟสิงคโปร์ ยิงไม่ทันชาวบ้านเลย คือมันจะเห็นฝ่ายตรงข้าม ช้ากว่า เจอกันประจันหน้า1-1 เขาจะเห็นเราก่อน1-2วิ พอยิงกัน เราจะตายก่อน555+

Last edited by akararat; 8 Sep 2014, 08:45:20.

Comment

• เคยมีช่วงเน็ตเน่า แต่ปิงปกติ ยิงระยะใกล้ก็ burst ไป 2-3 ชุด ปกติตายชัวร์ ตามความเคยชินก็จะรีโหลดไม่ก็เปลี่ยนเป้าหละ แต่เนื่องจากเน็ตมันเน่าเป้าหมายมันเจือกไม่ตาย ทั้งที่ยิงโดนขึ้น hit marker เรียบร้อย

เล่นช่วงนั้นนี่รู้สึกเหมือนเป้าหมายมีเลือด 200 ยิงตายยากจัด

Comment

• Originally posted by manzax View Post
                    สวัสดีครับว่าจะซื้อเกมส์นี้ อยากทราบว่า ควรซื้อเป็น digital deluxe หรืออัฟเป็น premiumรึเปล่าครับได้เล่นเยอะมั้ย
                    แนะนำ Standard Edition เลยครับ

รอซื้อทาง Origin ช่วงที่กำลังลดราคา (ซัก 50% ขึ้นไป)

Comment

• รูปบอก Packet loss มุมบน ทางขวาของจอ ช่วยอธิบายปัญหา Netcode ได้

เห็นปิงปกติ แต่ถ้า Packet loss เยอะ ก็โดน Netcode เล่นงานได้ ไม่ว่าเราหรือเค้า 55+

Comment

• เเสดงว่าช่วงนี้เซิฟสิงคโปรเล่นไม่ได้กันถ้วนหน้า ปิงพุ่งกระฉูดจนต้องไปพึ่งเซิฟฮ่องกงกันหมด

**T - T เป็นที่เนตทรูหรือเซิฟละเนี่ย

Comment

• Originally posted by wood265 View Post
                          เเสดงว่าช่วงนี้เซิฟสิงคโปรเล่นไม่ได้กันถ้วนหน้า ปิงพุ่งกระฉูดจนต้องไปพึ่งเซิฟฮ่องกงกันหมด

**T - T เป็นที่เนตทรูหรือเซิฟละเนี่ย
                          เน็ตทรูครับ เพราะไม่ใช่เพียงแค่ BF4 แต่ CS:GO หรือ DayZ SA ปิงขึ้นหมดครับ

Comment

• Originally posted by sakon108 View Post
                            อยากเล่น 2560*1440 พอดีสั่งDELL U2713

การ์ดจอรุ่นไหนดีครับ ขอเป็นตระกูล R นะครับ CPU FX6300
                            r9 290 4gb เลย คุ้มครับ

Comment

• โดนสดๆ ร้อนๆ เล่นอยู่ดีๆ โดนเตะดับกลางอากาศ สกอร์แค่ 23-4 เล่นแผนที่ locker เหลือธงเดียว พอเริ่มดันกลับได้ มันเตะสวนออกมาเลย ฝั่งแอดมินนำอยู่เยอะแท้ๆ แอดมินจงเจริญ XD

Comment

• ผมเล่น sniper ช่วงping spike โครตอนาถบางทีวิงตามหลังไล่ยิงระยะแค่ 1 เมตรยิงโดนแต่กระสุนแม่งไม่ทำ damage วิ่งไปข้างหน้าอย่างกล้าหาญจากนั้น 3-4 วินาทีวาปกลับมาที่เดิม net ไทยคุณภาพดีเจงงงงๆ

Comment

Working...
                                X