Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอจะมี software สำหรับ tvtuner ที่กด pause ขณะบันทึกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอจะมี software สำหรับ tvtuner ที่กด pause ขณะบันทึกไหมครับ

ผมได้ซื้อ tv tuner มา เป็น avertv volar ax ครับ มีซอฟท์แวร์แถมมาแต่ไม่ถูกใจ

ผมอยากได้ซอฟท์แวร์ที่เวลาเรากด record แล้วพอละครหรือบอลมันโฆษณา ก็กด pause ไว้ แล้วพอโฆษณาหมด ก็กด pause อีกครั้งเพื่อบันทึกต่อได้เลย พอจะมีซอฟท์แวร์แนวนี้ไหมครับ ถ้านึกภาพไม่ออกก็นึกถึงตอนบันทึกวิดีโอเทปนะครับ มันสามารถกดบันทึกแล้วหยุดแล้วบันทึกต่อได้ในเทปม้วนเดียวครับ

ตอนนี้พอลองบันทึก มีโฆษณาปุ๊บก็ต้องกด stop ปั๊บเลย แล้วพอโฆษณาหมดก็ต้องกดบันทึกไฟล์ตัวใหม่ กว่าละครจะจบ มีโฆษณา 5 ครั้ง ไฟล์ก็โดนแบ่งเป็น 5 ไฟล์ ต้องเสียเวลาเอาไฟล์มา joiner ให้เป็นไฟล์เดียวกันอีก

ถ้ามีซอฟท์แวร์แบบที่ผมสอบถาม ขอความกรุณาช่ยแนะนำด้วยนะครับ

ย้ายด่วน

Comment

Working...
    X