Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอร์ต 1394 มันเป็นพอร์ตอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอร์ต 1394 มันเป็นพอร์ตอะไรครับ

พอร์ต 1394 มันเป็นพอร์ตอะไรครับ เป็นพอร์ตไว้เสียบกล้องวิดีโอ-ตัดต่อหรือเปล่า อยู่ที่หลังเมนบอร์ด ASUS P5KC ครับ อยู่ข้าง ๆ กับพอร์ต e-sata สีแดง ๆ

ใช่ครับ

Comment

ท่านใช้กับกล้องรุ่นอะไรครับ

Comment

พอร์ท 1394a ก็คือ IEEE400 ของ mac อ่ะครับ
        พอร์ท 1394b ก็คือ IEEE800 ของ mac ครับ

ใช้ส่งรับข้อมูลเหมือน usb ครับ แต่นิ่งกว่า

Comment

กล้อง JVC รุ่นเก่าหน่อย แล้วก็กล้องใหญ่ Sony HDV DVCAM อ่ะครับ

ไม่ทราบว่าจะสามารถใช้ได้มั๊ยครับ พอร์ตที่บอร์ด พอดีไม่มีการ์ด Capture

รูป

Comment

ใช้ได้เลยครับ แต่ออนบอร์ด มันส่งข้อมูลไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แต่ดูจากรูปแล้ว แนะนำท่านซื้อการ์ดตัดต่อไปเลยดีกว่า ได้คุณภาพ + ความเร็วด้วยครับ
            เอาแบบคุณภาพกลางๆ ราคาประมาณ 6-7 พันบาท
            ของถูกใช้ไม่ดีครับ

ปล.กล้องตัวนี้กี่แสนล่ะท่าน

Comment

เค้าเรียกพอร์ท firewire ครับ

Comment

เอ้อใช่ Firewire 400 กับ Firewire 800 รีบไปหน่อยขอประธานโทษขอรับ

Comment

ขอบคุณทุก ๆ คอมเม้นนะครับ

Originally posted by greatmazinga View Post
                  ใช้ได้เลยครับ แต่ออนบอร์ด มันส่งข้อมูลไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แต่ดูจากรูปแล้ว แนะนำท่านซื้อการ์ดตัดต่อไปเลยดีกว่า ได้คุณภาพ + ความเร็วด้วยครับ
                  เอาแบบคุณภาพกลางๆ ราคาประมาณ 6-7 พันบาท
                  ของถูกใช้ไม่ดีครับ

ปล.กล้องตัวนี้กี่แสนล่ะท่าน

อ่อ ครับ ผมมีการ์ดตัดต่ออยู่อีกเครื่องแต่พอดีเพื่อนผมมันยืมไปอ่ะครับ ต้องใช้ capture งานจากเทปลงคอมฯเพราะว่าจำเป็นต้องใช้เทปบันทึกงานอื่นอ่ะครับ

พอดีเห็นพอร์ตนี้บนเมนบอร์ดเครื่องผม เลยไม่แน่ใจว่ามันจะใช้กันได้หรือเปล่า

กล้องตัวนี้ 199000.- ครับ ก็ประมาณสองแสนได้ เป็นกล้องบริษัทผมกับเพื่อน ๆ ที่คณะผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ

Comment

กล้องอย่างกะกล้องถ่ายละคร

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
                      ขอบคุณทุก ๆ คอมเม้นนะครับ

อ่อ ครับ ผมมีการ์ดตัดต่ออยู่อีกเครื่องแต่พอดีเพื่อนผมมันยืมไปอ่ะครับ ต้องใช้ capture งานจากเทปลงคอมฯเพราะว่าจำเป็นต้องใช้เทปบันทึกงานอื่นอ่ะครับ

พอดีเห็นพอร์ตนี้บนเมนบอร์ดเครื่องผม เลยไม่แน่ใจว่ามันจะใช้กันได้หรือเปล่า

กล้องตัวนี้ 199000.- ครับ ก็ประมาณสองแสนได้ เป็นกล้องบริษัทผมกับเพื่อน ๆ ที่คณะผมก็ใช้รุ่นนี้ครับ
                      ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ว่าที่บอร์ดมัน support Firewire รุ่นใหม่ๆ หรือเปล่า
                      ถ้ารีบจริงๆ แนะนำท่านซื้อตัวถูกๆ มาใช้ก่อนก็ได้ครับ 3-5 ร้อยบาท

**ขอแนะนำครับ เทป mini dv ที่ร้านอมร บ้านหม้อ ถูกมากๆ ครับ เฉลี่ยแล้ว ม้วนละไม่ถึง 100 บาท sony นะครับ ยี่ห้ออื่นๆ ก็ไม่หนีกันมาก

กล้ิองของท่านแพงกว่า DSR-PD170 นิดเดียวเอง น่าสนใจอีกตัวครับ

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
                        ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ว่าที่บอร์ดมัน support Firewire รุ่นใหม่ๆ หรือเปล่า
                        ถ้ารีบจริงๆ แนะนำท่านซื้อตัวถูกๆ มาใช้ก่อนก็ได้ครับ 3-5 ร้อยบาท

**ขอแนะนำครับ เทป mini dv ที่ร้านอมร บ้านหม้อ ถูกมากๆ ครับ เฉลี่ยแล้ว ม้วนละไม่ถึง 100 บาท sony นะครับ ยี่ห้ออื่นๆ ก็ไม่หนีกันมาก

กล้ิองของท่านแพงกว่า DSR-PD170 นิดเดียวเอง น่าสนใจอีกตัวครับ

ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X