Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอมีเด็ดพิกเซล เคลมได้เลยรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอมีเด็ดพิกเซล เคลมได้เลยรึป่าวครับ

มันมีจุดบอด นี่เราอาไปเคลมได้เลยรึป่าวครับ
    คือมันมัหนึ่งจุดครับ ทางด้านซ้ายจอ
    เพราะไม่เคยเจอของอย่างนี้มาก่อน ครับ เเต่เป็นมือหนึ่งนะครับ
    22 นิ้ว เอเซอร์

จอdead ถ้าประกันทั่วไป 6 จุดถึงส่งเครมได้นิครับ

ผมขอถามในกระทุ้นี้เลยละกัน จอ CRT มันไม่มีเด๊ด บ้างหรอครับ อันนี้ถามแบบโง่ๆ เลยนะ
    เพระผมไม่เคยมีจอ LCD เป็นของตัวเองเลย มีแต่ CRT แล้วใช้มานาน มันก้ไม่พังซะที
    อยากเปลี่ยนเป็น LCD มั้ง เพราะแบก ตอนขนของกลับบ้านหนักมาก

Comment

Originally posted by tack77 View Post
      จอdead ถ้าประกันทั่วไป 6 จุดถึงส่งเครมได้นิครับ

ผมขอถามในกระทุ้นี้เลยละกัน จอ CRT มันไม่มีเด๊ด บ้างหรอครับ อันนี้ถามแบบโง่ๆ เลยนะ
      เพระผมไม่เคยมีจอ LCD เป็นของตัวเองเลย มีแต่ CRT แล้วใช้มานาน มันก้ไม่พังซะที
      อยากเปลี่ยนเป็น LCD มั้ง เพราะแบก ตอนขนของกลับบ้านหนักมาก
      จอ crt ไม่มีเดดครับ เพราะมันไม่ได้ใช้จุดพิกเซลแสดงผล จอ crt ใช้ปืนอิเล็คตรอนยิงแสงเลยไม่มีเดด แต่จะมีหลอดภาพตั้งศูนย์ไม่ตรงกับขอบจอ แล้วก็อาการเสื่อมของหลอดภาพทำให้จอเป็นเส้นหรือสีเพี้ยนแทนครับ

ปล. จอ crt นี่ทนจริงๆครับ ที่บ้านผมใช้มา 6 ปีของ mag ยังแสดงผลได้ดีอยู่เลยครับ ติดแต่จอแค่ 17" จะทำอะไรก็ลำบากเลยเปลี่ยนเป็นจอ lcd แทนครับตอนนี้

Comment

ประกัน 6 จุดเลยเหรอครับ ถึงจะเปลี่ยนได้ เเค่จุดสองจุดก็กวนใจเเล้วนะผมว่า

Comment

ถ้าไม่อยากเคลมลองแก้ไขด้วยตัวเองดูก่อนก็ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=191804

Comment

Working...
          X