Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงไม่เข้าใจใครก็ได้ช่วยอธิบายหน่อยครับ 9600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงไม่เข้าใจใครก็ได้ช่วยอธิบายหน่อยครับ 9600GT

ในรูปอ่ะครับตรง GPU Clock/Memory ทำมั้ย 2 หน้ามันไม่ตรงอันอ่ะช่วยอธิบายหน่อยครับ
    หน้า Graphic Card กับ Sensors อ่ะครับ แล้วมีโปรแกรมไหนมั้ยที่จะบอกได้ว่าการ์ดตัวนี้
    ใช้ Shader Ver อะไรอยู่ข้างกล่องมันบอกว่าเป็น 4.0 แต่พอเข้าไป Check Online แล้วมันแสดง 3.0 อ่ะครับ

ใครก็ได้แนะนำโปรแกรม Check การ์ดจอแบบละเอียดมากๆหน่อยครับ GPU-Z มันยังไม่ละเอียดพออ่ะครับอยากได้ละเอียดกว่านี้อีกอ่ะครับ
    Attached Files

หน้า 2 คาดว่าจะรันที่หมวด 2 D ตอนที่ไม่ได้เล่นเกมส์
    ท่าเล่นเกมส์หรือเทส 3D ก็จะวิ่งเต็มตามหน้า 1
    OK

Comment

มันไม่ตรงกันอ่ะครับทันข้างบนมันเป็น 650/900 แต่รูปข้างล่างทำมายมันเป็น 450/750 อ่ะครับ งง มันพลาดอะไรหรือป่าวครับ งง สุดๆ ฉงนโคตรๆ

Comment

ok ขอบคุณครับ มีท่านอื่นอีกมั้ยครับ

แล้วไม่มีใครแนะนำเลยหรอครับว่ามีโปรแกรมไหนที่มัน Check Shader v. อะไรได้บ้างอ่ะครับ

Comment

Riva Tuner
          ATI Tool

Comment

ผมใช้ HUD ดัน แล้วมันจะขึ้นมาเองคับ....อะ อะ กิ๊กกะบ๊วย

Comment

ผมก็งงๆกะมันนะ...แต่พอ ดันไปแล้วมันก็เห็นเองอะ งืมๆเลย แต่พอเลิกดันมันก็ เหมือนเดิม

Comment

GF9 Shader Model4.0 อยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวลไป แต่รุ่นกับเซนเซอร์ ความเร็วคอร์/เม็มไม่ตรงกัน เพิ่งเคยเห็นครับ
                รอท่านอื่นเข้ามาช่วยดู

Comment

ของผมพอลง HUD แล้วมันปรับอะไรไม่ได้เลยอ่ะครับ ลงจากแผ่นที่ให้มาด้วยอ่ะครับ
                  ไม่รู้ปรับตรงไหนด้วยมันกดอะไรไม่ได้ซักอย่างเลย

Comment

ลองใช้โปรแกรมอื่นๆตรวจสอบ แล้วได้ผลยังงัยบ้างครับ....

Comment

หน้าGraphic Cardมันรายงานความเร็วสูงสุดของการ์ดจอส่วนหน้าSensorsมันรายงานความเร็วที่การ์ดจอใช้อยู่ ณ ตอนนั้นครับ ลองหาโปรแกรมเผาการ์ดจอใช้ดูความเร็วมันก็จะเพิ่มขึ้นเอง
                      เวลาไม่ได้ใช้งานหนักมันก็ลดความเร็วลงเพื่อให้ประหยัดไฟ

ไม่รู้ว่าถูกรึเปล่านะแต่ 8600GT ของผมมันเป็นแบบนั้น

Comment

Working...
                      X