Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์ แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์ แล้วค้าง

CPU E8200
    M/B P5k
    Ram OCZ 1 GB*2 BUS 800
    VGA ASUS EAH 3870 TOP
    power supply delux 500 w

Catalyst 8.4
    เล่นเกมส์ Heroes 5 ได้สักพักแล้วคอมฯค้างทำอะไรไม่ได้เลย นิ่งหมด รอสักพักประมาณ 1 นาที แล้วคอมมัน Restart เองเลยอะครับ
    เป็นเพราะอะไร
    ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ไฟไม่พอมั้งเมื่อก่อนผมใช้EAH 3870X2 เปงแบบนี้แหละค้างมั้งจอฟ้ามั้งบางทีเสียงค้างแล้วซักแปปรีสตาสเองเปลี่ยนซับพลายหายแล้วครับ

Comment

อาการเดียวกันครับ ลดคอร์จาก850 ลงมาที่ 750 ดูก่อนครับถ้าเล่นได้แสดงว่าการ์ดมันร้อนไป หาวิธีระบายความร้อนให้การ์ดกันต่อไป ผมลงวินโดวใหม่ ไดรเวอร์เกือบทุกเวอร์ชั่น ซื้อpsu เมนบอร์ดไม่หายเลย สุดท้ายเลยลดคอร์เดี๋ยวนี้ใส่ซิงค์การ์ดจอละ คอร์850 สบายๆ asus 3870 top มันร้อนสุดๆเหมือนรถเทอร์โบแต่หม้อน้ำ mira ยังไงยังงั้น

Comment

Working...
      X