Announcement

Collapse
No announcement yet.

hdmi สำคัญมากมั้ยครับสำหรับโน้ตบุค มันเอาไว้ใช้งานอะไรได้มั่งครับ มือใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hdmi สำคัญมากมั้ยครับสำหรับโน้ตบุค มันเอาไว้ใช้งานอะไรได้มั่งครับ มือใหม่ครับ

เนื่องจากว่าพอดี สนใจ lenovo y510 แต่ว่า เห็นว่ามันไม่มี hdmi คัพ

เอาไว้ต่อออกจอที่มี HDMI เท่านั้นล่ะครับ

ถ้าไม่คิดจะต่อออกจอก็ไม่ต้องมีก็ได้

Comment

อย่างว่าครับ ถ้าไม่คิดจะต่อจอ LCD หรือจอความละเอียดสูงต่าง ๆ ก็ไม่จำเป็นหรอกครับ

Comment

อีกอย่างสายแพงมากกกกกกกกกกกกกก

Comment

สำคัญนะ ถ้าที่บ้านมี LCD จอใหญ่ๆมีพอตHDMI+ชอบดูหนัง

แต่ถ้ามี LCD จอใหญ่ๆมีพอตHDMI+เครื่องเล่น+ชอบดูหนัง NB ไม่ต้องมีก็ได้

Comment

ผมไงตอนแรกไม่เห็นว่าสำคัญอะไรหรอก

หากว่า NB เราแรงๆแล้วจะดูไฟล์ hidef ที่บ้านแบบผม ก็เสียบกับ plasma เลยแจ่มหลาย

Comment

เอาไว้ต่อกับHDTVครับ ถ้ามีก็ถือว่าOKครับ ไม่มีก็ไม่เป็นไร

Comment

สำคัญเฉพาะคนที่อยากเห็นว่าเครื่ิงตัวเองมีแต่คนอื่นไม่มี

Comment

มีN/B HPจอ 17" ขนาดว่าจอใหญ่แล้วนะ
                  แต่เวลาเล่นคอมฯ ดูรูป เล่นเกมส์ ต่อเน็ต ดูหนัง อยู่ที่บ้านก็ต่อออกจอLCDใหญ่
                  อย่างเพื่อนๆข้านบนบอก

ผมว่าดีกว่า ชัดกว่า เห็นรายละเอียดของรูปเยี่ยมมากครับ

สรุป สำหรับผม HDMI ของN/B เป็นตัวเลือกสำคัญครับ

Comment

สำหรับผมเป็นสาเหตุหลักในการตัดสินใจเลือกs41-335 ตอนแรกจะสอย y510 แล้ว แต่ดันไม่มีHDMI ได้ใช้ประโยชน์ทุกอาทิตย์ เล่นบอลPES2008โครตมัน ต่อออก LCD 42" เต็มตาดี ดูหนังHI-DIFF ก็ได้ ขึ้นอยู่กะว่าเราได้ใช้มันเรอปล่าวเท่านั้นครับ
                    ปล เดียวนี้ TV 29" พี่ซุง ก็มี HDMI แล้วน่ะผมซื้อมา12k เท่านั้น

Comment

สรุปผมคิดว่ามีไว้ก็ดีครับ ดีกว่าไม่มี แต่ถ้าม่ะมีก็ไม่ไ้ด้เสียหายอะไรมาก นาๆจิตตัง

Comment

ขอบคุณคัพ เลือกยาก จริงๆ ตอนนี้ F8sn โปรโมชั่น โดนใจอีก
                        ขอบคุนคัพ : )

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                          สำหรับผมเป็นสาเหตุหลักในการตัดสินใจเลือกs41-335 ตอนแรกจะสอย y510 แล้ว แต่ดันไม่มีHDMI ได้ใช้ประโยชน์ทุกอาทิตย์ เล่นบอลPES2008โครตมัน ต่อออก LCD 42" เต็มตาดี ดูหนังHI-DIFF ก็ได้ ขึ้นอยู่กะว่าเราได้ใช้มันเรอปล่าวเท่านั้นครับ
                          ปล เดียวนี้ TV 29" พี่ซุง ก็มี HDMI แล้วน่ะผมซื้อมา12k เท่านั้น
                          ถูกต้องนะคร้าบจำเป็นมากกก
                          จอผมต่อสาย VGA เข้าทีวีได้ขนาด800x600 เศร้าา

Comment

le\\สำหรับผมว่าไม่จำเป็น เพราะถ้าต่อจะใช้ pc อยู่แล้น หุหุ เวิกกว่าเยอะ

Comment

มีจอ ไม่มีสายครับพี่น้อง

Comment

Working...
                              X