Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงครามราคาของ HIspeed internet ผลประโยชน์ตกกับผู้บริโภคเต็มๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงครามราคาของ HIspeed internet ผลประโยชน์ตกกับผู้บริโภคเต็มๆครับ

เมื่อวานซืนช่างของtotมาติดเน็ตให้ที่บ้านครับ บอกว่าตอนนี้ถ้าใช้1m 590บาทต่อเดือน อยู่จะอัพสปีดให้เป็น 2m ครับ ส่วนที่ติดตั้งใหม่ถ้าใช้ 1m 590บาทต่อเดือนจะลดราคาเป็น 490บาทครับ มาแจ้งข่าวกันเฉยๆครับ

ก่อนติดก็เสียวมันเน่าเหมือนกันtotเนี่ยครับ ตอนนี้ลองใช้แล้วไหลลื่นดีครับ ดาว800-900 อัพประมาณ400 (ที่ชัยนาทครับ) รอดตัวไปครับ

Comment

ของ maxnet เนต 4 m 1000 บาท เหอะๆๆๆๆ ดันติดทูร มัน 2 m 890 เหอะๆๆคนละเรื่องเลย

Comment

ขอให้อัพให้เร็วๆก็แล้วกันครับ

Comment

ใช 1mb เหมือนกันครับ ใช้คล่องกว่า แมกเน็ทหน่อย

Comment

หวาย ถูกกันจัง

บ้านผมใช้ได้แต่ True

TTwTT

Comment

อ้าว แล้ว TOT ที่เป็น 1.5Mbps/512kbps ต่อเดือนอะ

เค้าลดตังค์ให้ป่าว่คะ?

Comment

ผมเพิ่งใช้เมื่อตอนสิ้นเดือนเอง 590/1m เขาจะอัพเป็น 2m ให้ตอนไหนอ่ะ

Comment

Originally posted by autowayu View Post
                  ผมเพิ่งใช้เมื่อตอนสิ้นเดือนเอง 590/1m เขาจะอัพเป็น 2m ให้ตอนไหนอ่ะ
                  คงซักพักหรืออาจจะพรุ่งนี้ ผมเองก็คงตอบไม่ได้แต่ชาวบ้านส่วนใหญ่เขาอัพเป้น2mbแล้้ว
                  รวมทั้งผมด้วย

Comment

ลองเช็คความเร็วจาก ADSLThailand ยังไม่เพิ่มเลยครับ สงสัยต้องรอกันต่อไป

Comment

สงครามราคาของ HIspeed internet ผลประโยชน์ตกกับผู้บริโภคเต็มๆครับ

มันเป็นธุรกิจด้านบริการครับ ต้องแข่งกันสูงครับ เหมือนธุรกิจมือถือ โปรโมชั่นถูกลูกค้าก็เยอะ อะไรประมาณนี้
                      เขาจะเอาใจผู้บริโภคครับ ต่อไปจะถูกและแรงกว่านี้ เพราะมีการพัฒนาอยู่ตลอดเวลาครับ

Comment

น่าจะเร็วนี้นะครับ เพราะเมื่อวาน โหลดบิท ปกติ 100 k up แต่เมื่อวาน มา 200 up สัก ประมาน ครึ่ง ชม.แล้วก็กลับเป็นเหมือนเดิม น่าจะกำลังทดสอยระบบดู

Comment

ผมก็ใช้ tot 1m อยู่ยังไม่อัพให้เลย
                          รออออออออออออออ

Comment

ดีแล้วครับ แข่งๆกันเข้า เราได้(รึเปล่า?)
                            แต่ยังไง เพิ่มสปีดเพิ่มลูกค้า ท่านผู้บริหารทั้งหลาย อย่าลืม Bandwith โดยรวมด้วยละนั่น เดี๋ยวจะคอขวดแบบที่ผ่านมาอีก

Comment

ยิ่งสู้กันก็ยิ่งดีครับ เราลูกค้าได้ประโยชน์มากมายคัฟ

Comment

Working...
                              X