Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cpuกับความแตกต่าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpuกับความแตกต่าง?

อยากจะถามว่าถ้าCPU Duo Core ที่มีFSBเยอะกับCPU Quad Core ที่มีFSBน้อยกว่า
    ตัวไหนมันจะดีกว่ากันอ่ะ ?

4หัวย่อมดีกว่าหัวเดียว และ ถ้าเทียบหัวต่อหัว ตัวที่มีFSBเยอะกว่าอาจจะดีกว่าในแง่การทดสอบต่างๆ แต่ใช้จริงไม่รู้สึกครับ

ก่อนนี้ผมใช้ E2180(800)และตอนนี้ผมใช้ E6750(1333) ถ้าให้บอกความรู้สึก ไม่รู้สึกต่างกันเลยครับ เล่นเกมก็เหมือนๆกัน ลงโปรแกรม แตกzip/rar ไม่มีความแตกต่างจนรู้สึกได้หรือเห็นได้ชัดครับ

Comment

เอาไปทำงานด้านใหนหรือเล่นอะไร นะ
      งานส่วนมากทั่วไปรัน และ ใช้งานแค่ 2 Core นะ (มีพวก มัลติมีเดีย นะที่รัน 4 Core)
      ความแรงจึงวัดแค่ GHz FSB L2 และ Core (ถ้ารองรับทั้งหมด รัน 4Core ในการทำงาน)

Comment

4หัวย่อมดีกว่าหัวเดียว และ ถ้าเทียบหัวต่อหัว ตัวที่มีFSBเยอะกว่าอาจจะดีกว่าในแง่การทดสอบต่างๆ แต่ใช้จริงไม่รู้สึกครับ

ก่อนนี้ผมใช้ E2180(800)และตอนนี้ผมใช้ E6750(1333) ถ้าให้บอกความรู้สึก ไม่รู้สึกต่างกันเลยครับ เล่นเกมก็เหมือนๆกัน ลงโปรแกรม แตกzip/rar ไม่มีความแตกต่างจนรู้สึกได้หรือเห็นได้ชัดครับ
        ขอบคุนครับ

เอาไปทำงานด้านใหนหรือเล่นอะไร นะ
        งานส่วนมากทั่วไปรัน และ ใช้งานแค่ 2 Core นะ (มีพวก มัลติมีเดีย นะที่รัน 4 Core)
        ความแรงจึงวัดแค่ GHz FSB L2 และ Core (ถ้ารองรับทั้งหมด รัน 4Core ในการทำงาน)
        ....เล่นเกมสเปคสูงๆ
        Last edited by yakuza4321; 8 Jun 2008, 14:45:56.

Comment

Originally posted by yakuza4321 View Post
          ....เล่นเกมสเปคสูงๆ
          Q9300 VS E8500 ราคาใกล้เคียงกัน
          สเปกทุกอย่างเหมือนกันหมด ต่างแค่ CPU เทสเกมส์ 10 เกมส์ อะไรจะได้เฟรมเรต เยอะกว่า

Comment

งบมีไม่มากกำลังดู Q6600 ท่านว่าไงจะเอามาOCด้วย

Comment

ถ้างบcpu มีแค่ 7500 ก็Q6600 แหละผมว่าคุ้มสุด แต่ถ้าไม่คิดไรมากเน้นประหยัด E2XXX ก็เหลือๆแล้ว crysisยังสบายๆ

เน้นกาณืดจอแรงๆดีกว่า

Comment

ใช่

Comment

Working...
                X