Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง TV-OUT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง TV-OUT ครับ

จะต่อ TV-OUT ออกจากคอมฯ โดยมีระยะทางราวๆ 12 เมตร

ต่อเข้ากับ LCD TV ขนาดใหญ่ประมาณ 30 นิ้ว +

เพื่อพรีเซนสินค้าให้ลูกค้าดู

สัญญาณระบบไหนดีสุดครับ และจะต่อแบบให้ออกหน้าจอพร้อมกันเลย

ทั้ง monitor และจอ TV โดยไม่ต้องผ่านคำสั่ง TV-OUT ของการ์ดจอ

จะได้ง่ายต่อการใช้งานของพนักงานน่ะครับ

จอ LCD TV มีช่อง Input ให้เยอะมากครับ แทบจะทุกอย่าง

มีคนแนะนำว่าอย่าใช้สาย Y ให้ซื้อตัวกล่อง เข้า 1 ออก 2 อะไรนี่แหละมาต่อ

ราคาสักเท่าไรครับ จะมีปัญหาเรื่องภาพที่จอ LCD TV ไหมครับ

ขอบคุณครับ

สงสัยต้องมีกล่องขยายสัญญาน แล้วใช้สายแยก ตัว Y อย่างที่ท่านบอกครับ

ส่วนเรื่องคุณภาพของระบบสัญญาณ ไม่ทราบเหมือนกันว่าใช้พอร์ทอะไรดีที่สุด

Comment

ต่อจากคอมไป LCD TV ดีสุดก็ HDMI ครับ
      ถ้าการ์ดจอมีพร์อต dvi ก็ซื้อสายแบบ DVI to HDMI ครับ
      สัญญาณดิจิตอลแท้
      ไม่ต้องกลัวถูกรบกวน เหมือนสายแบบอนาล็อก ( d-sub,S-video)
      Last edited by deedee; 8 Jun 2008, 19:51:14.

Comment

Originally posted by deedee View Post
        ต่อจากคอมไป LCD TV ดีสุดก็ HDMI ครับ
        ถ้าการ์ดจอมีพร์อต dvi ก็ซื้อสายแบบ DVI to HDMI ครับ
        สัญญาณดิจิตอลแท้
        ไม่ต้องกลัวถูกรบกวน เหมือนสายแบบอนาล็อก ( d-sub,S-video)
        ตามน้น ผมใช้อยู่ครับ ชัดโคตรๆๆ

Comment

อืม ความรู้ใหม่ ^^

Comment

8600GT กับ Samsung40"

Comment

ตั้งที่ 1920X1080 60Hz

Comment

Working...
              X