Announcement

Collapse
No announcement yet.

external box 2.5 แบบ sata

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• external box 2.5 แบบ sata

external box 2.5 แบบ sata มีแบบที่หัวต่อที่ตัวกล่องเป็น USB มั๊ย ไม่ใช่ที่เป็นแบบ firewire นะ (ไม่ใช่ด้านที่เอามาเสียบต่อที่ usb ของคอมที่เป็น 2 หัวนะครับ)

งง...
    External Boxมีแบบสามารถใช้ได้กับIDE และแบบSATAนะครับ แต่คนละรุ่นกัน หน้าตาข้างนอกเหมือนแต่ข้างในไม่เหมือน
    ส่วนใหญ่ก็ต่อเข้าUSBทั้งนั้นครับ และสายที่ต่อเข้าที่เห็นว่ามี2หัวนั้น หัวนึงจะเป็นสายไฟ ถ้าต่อสายเดียวแค่สายข้อมูลแล้วใช้ได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ อันนัันเค้าเอาไว้เผื่อไฟไม่พอเฉยๆ (แต่ต่อไว้ก็ดี)

Comment

มีดิ ถ้าไม่มีจะต่ออะไร

ถึงมี firewire ก้อต้องมี USB ครับ ไม่งั้นจะเรียกได้หรอว่า external อ่ะงง กับคำถาม

ไปเจอ Box ยี่ห้ออะไรมาล่ะครับพี่น้อง ถึงได้เจอแต่ firewire อ่ะ

Comment

เค้าคงหมายถึง หัวของสายส่วนที่ต่อเข้ากับboxอะครับ
        หัวข้างนึงเปนfirewire(ต่อกับbox)อีกข้างเป็นUSB(ต่อเข้าคอม)

ผมมีอันนึงที่บ้าน หัวตรงส่วนที่ต่อเข้ากับboxมันมีหน้าตาเหมือนfirewireอะครับ ส่วนหัวอีกข้างที่ต่อเข้ากับคอมก้เป็นUSBธรรมดา

จขกท.คงอยากได้แบบที่เป็นหัวUSBทั้ง2ด้านมั้งครับ

Comment

Working...
        X