Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายแบบนี้หาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดันจนกว่าจะเจอ อิอิ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ผมจำชื่อร้านไม่ค่อยได้นะ แต่ผมไปซื้อบ่อยมากๆ รับรองมีแน่ แต่ซื้อให้แต่คนอื่นนะ หุหุ ซื้อเป็นร้อยส่วนลดกระจาย(แต่ผมยังว่าแพงอยู่ดีนะ)
      ร้านมันอยู่แถวโซนที่มีแผ่นหนังสารคดีขายเยอะๆง่ะ
      ถ้าหันหน้าเข้าแม่น้ำเจ้าพระยา ร้านจะอยู่ขวามือ ถ้าหันหน้าไปทางคลองถม ร้านจะอยู่ซ้ายมือ
      (ขออภัยที่อธิบายงงไปหน่อย แต่มันมีร้านในถนนเส้นนั้นร้านเดียวแหละครับ..100% ส่องมาเองกับมือ หุหุ)
      ครับ แต่ก็ งงจิงๆ พอจะรู้จัก โรงหนัง เฉลิมกรุงไหมอะครับ ไกลทางที่นั้นมากไหมอะครับ

Comment

ดันไปครับ

Comment

fyo

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
            ครับ แต่ก็ งงจิงๆ พอจะรู้จัก โรงหนัง เฉลิมกรุงไหมอะครับ ไกลทางที่นั้นมากไหมอะครับ
            ถ้ามาจากทางนั้น ก็เดินข้ามถนน แล้วตรงเข้ามาตรงเส้นกลางอ่ะ ก็ถนนที่เขาขายแผ่นกันเยอะๆนั้นแหละ
            ร้านมันอยู่เกือบสุดซอย ก่อนถึง3แยก ทางฝั่งขวามือ
            ร้านสังเกตุง่ายครับ เป็นร้านขายอะไหล่ทั่วๆไป ร้านใหญ่เลยหละ ถ้าระแวกนั้น น่าจะมีแค่ร้านเดียว
            เดินเข้าไปสอบถามได้เลย เดี๋ยวเขายกมาให้ดูตัวอย่างเป็นแผง ชอบใจอันไหนก็เลือกได้
            แต่ถ้าไม่มีก็บอกรายละเอียดเขาไปได้ครับ ว่าเป็นแบบไหน เดี๋ยวเขาหาให้
            โดนสรุปแล้วผมว่ามีหัวจำพวกนี้แทบทุกอย่างนะ แต่ขาดอย่างเดียวที่ผมหาซื้อไม่ได้คือหัว sata ของ HDD อ่ะ
            หาซื้อยากโครตตตตตตตต....

Comment

Originally posted by dears View Post
              ถ้ามาจากทางนั้น ก็เดินข้ามถนน แล้วตรงเข้ามาตรงเส้นกลางอ่ะ ก็ถนนที่เขาขายแผ่นกันเยอะๆนั้นแหละ
              ร้านมันอยู่เกือบสุดซอย ก่อนถึง3แยก ทางฝั่งขวามือ
              ร้านสังเกตุง่ายครับ เป็นร้านขายอะไหล่ทั่วๆไป ร้านใหญ่เลยหละ ถ้าระแวกนั้น น่าจะมีแค่ร้านเดียว
              เดินเข้าไปสอบถามได้เลย เดี๋ยวเขายกมาให้ดูตัวอย่างเป็นแผง ชอบใจอันไหนก็เลือกได้
              แต่ถ้าไม่มีก็บอกรายละเอียดเขาไปได้ครับ ว่าเป็นแบบไหน เดี๋ยวเขาหาให้
              โดนสรุปแล้วผมว่ามีหัวจำพวกนี้แทบทุกอย่างนะ แต่ขาดอย่างเดียวที่ผมหาซื้อไม่ได้คือหัว sata ของ HDD อ่ะ
              หาซื้อยากโครตตตตตตตต....
              เดียวไปหาครับ ไปเอามาปล่อยขายดีกว่า 555+ ตัวละ ประมาณเท่าไรหรอครับ

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

ดัน ของผมยังไม่ได้เลย -*-

Comment

ผมจำไม่ค่อยได้นะว่าตัวเท่าไหร่ แต่ซื้อมาแพ็คละร้อยตัว น่าจะตกประมาณตัวละ 2-3 บาท(รึอาจไม่ถึงก็ได้นะลืมราคาแล้วจริงๆ) สำหรับตัวหัวสีเหลืองนะครับ
                    ส่วนไอ้ตัวหัวสีขาว ไม่ได้ซื้อ แต่ถามราคาดูละ ก็พอๆกัน
                    เรื่องนี้คุณต้องลองไปสอบถามเองครับ จริงๆก็มีหลายร้านนะ ลองเดินดูเรื่อยๆก็ได้ เพราบางร้านมันก็ขายไม่เหมือนกัน
                    บางร้านมี บางร้านไม่มี ประมาณว่าตาดีได้ตาร้ายอดดดดดดดด.... หุหุ

Comment

ของแปลก - -

Comment

ผมจำไม่ค่อยได้นะว่าตัวเท่าไหร่ แต่ซื้อมาแพ็คละร้อยตัว น่าจะตกประมาณตัวละ 2-3 บาท(รึอาจไม่ถึงก็ได้นะลืมราคาแล้วจริงๆ) สำหรับตัวหัวสีเหลืองนะครับ
                        ส่วนไอ้ตัวหัวสีขาว ไม่ได้ซื้อ แต่ถามราคาดูละ ก็พอๆกัน
                        เรื่องนี้คุณต้องลองไปสอบถามเองครับ จริงๆก็มีหลายร้านนะ ลองเดินดูเรื่อยๆก็ได้ เพราบางร้านมันก็ขายไม่เหมือนกัน
                        บางร้านมี บางร้านไม่มี ประมาณว่าตาดีได้ตาร้ายอดดดดดดดด.... หุหุ
                        หุหุ เดียวไปครับ ไปดูพี่ AOI ด้วย อิอิ

Comment

Working...
                        X