Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ AMD Turion Ultra + ATI HD38XX ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ AMD Turion Ultra + ATI HD38XX ทีครับ

มันจะมาตอนไหนอะครับ แล้วมันจะต่างกับ Core 2 + ATI เยอะมั้ยครับ (4920G) กลัวเสียดายเงิน ที่ซื้อรุ่นนี้มา อิอิ

ถ้าวัดกันตรง CPU อันไหนเร็วกว่าครับ

ดูๆแล้ว AMD เริ่มจะรวมกับ ATI จริงๆซะละมั้งเนี่ย

From www.ati.com
    Last edited by chumam; 8 Jun 2008, 21:49:53.

หุหุ แรงมากๆ

Comment

จะมาเมื่อไหไร่กันเนี่ย ถามาแล้วไม่แพงมากก็ถือว่าคุ้มนะครับ ได้ตั้งHD2800แน่ะ

Comment

CPU น่าะจะด้อยกว่าครับเอามาทำงาน น่าจะยังสู็ Intel ไม่ได้
        แต่เล่นเกมน่าจะแรงกว่ามากเพราเอาการ์ดตระกูล HD 32XX/36XX/38XX มาลง
        ซึ่ง 38XX ก็รู้กันอยู่ว่าแรงกว่า 8600GT แค่ไหน ซึ่งATI ตัวสูงที่เห็นในตลาดทั่วไปก็ 3650
        ก็ยังแพ้ 38xx อยู่พอประมาณเลย

Comment

NoteBook เทพคับ

Comment

สงสัยคงต้องเปนโนตบุคเครื่องต่อไปอีกแหงเลย อีกนานกวาจะได้
            เง้ออ

Comment

cpu มันใช้ HT3.0 ผมว่ามันน่าจะแรงกว่า core2 ของ intel นะ เป็นความคิดส่วนตัว(คิดผิดหรือป่าวไม่รู้)

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมคงแรงพิลึกครับ แต่ถ้าตัดต่อไฟล์VDOหรือภาพใหญ่ๆIntelก็ยังกินขาดอยู่เรื่องขนาดCache L2
                ถ้าสอยมาเป็น Mobility Gaming Station คงแจ่มไม่น้อยครับตัวนี้

Comment

แพ้ในเรื่อง cpu แต่ชนะในเรื่องการ์ดจอ

ย้ำว่า สำหรับ notebook ทั่วไปเท่านั้น

ถ้าระดับสูง nvidia ยังกินอยู่ ด้วย geforce 8800m gtx แต่ราคาก็สูงตาม

และตั้งเป้าหมาย ความคาดหวังไว้มาก ระวังจะตกจากที่สูงนะจ๊ะ มันเจ็บ

Comment

ถ้าราคาไม่แพง เอามาใช้ได้ครอบคลุมกับความต้องการของเรา ซื้อไปเถอะครับ
                    ก็ยังไม่เคยเห็นแบบใช้งานปกติธรรมดาแล้วมันจะเร็วกว่ากันเป็นนาทีสองนาทีเลยทั้ง turion ทั้ง c2d

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      ถ้าเอามาเล่นเกมคงแรงพิลึกครับ แต่ถ้าตัดต่อไฟล์VDOหรือภาพใหญ่ๆIntelก็ยังกินขาดอยู่เรื่องขนาดCache L2
                      ถ้าสอยมาเป็น Mobility Gaming Station คงแจ่มไม่น้อยครับตัวนี้
                      เห็นด้วยคร้าบบบ แต่สติกเกอร์ใหม่สวยดีแฮะ ^^

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
                        ถ้าราคาไม่แพง เอามาใช้ได้ครอบคลุมกับความต้องการของเรา ซื้อไปเถอะครับ
                        ก็ยังไม่เคยเห็นแบบใช้งานปกติธรรมดาแล้วมันจะเร็วกว่ากันเป็นนาทีสองนาทีเลยทั้ง turion ทั้ง c2d
                        เห็นด้วยครับ ^^

Comment

รู้แค่ว่า ก๊าดจอรุ่นกาก ที่สุดของ ATI มานเล่น Crysis ได้ เท่านี้ คงพอดูก็รู้ว่าของเขาดีจริงๆนะ และทีนี้เล่นล่อ 38xx นั่นมันรุ่นท๊อบเลยนะเนี่ยและยิ่งถ้าราคาไม่แพงอีก ผมคิดว่า AMD ชนะครับ เอาราคาเท่ากัน onboard ของ intel ก็พอ AMD ชนะใสๆ สำหรับ N/b เล่นเกมรุ่นเล็กๆ
                          Last edited by Dark Avenger MX; 9 Jun 2008, 10:52:39.

Comment

แล้วทำไมเขาถึงบอกกันว่า AMD เล่นเกมส์ดีกว่าอะครับ ในเรื่องของ CPU อะครับ
                            หรือว่ามันจะมากับการ์ดจอแรงๆ เลยเล่นเกมส์ดี หรือว่า งบมันเหลือ เอาไปเพิ่มการ์ดจอได้มากกว่า intel

Comment

ถ้าพูดถึง CPU notebook ผมว่า AMD จะดีกว่าตรงที่มี HT นี่แหละ CPU mobile ของ Intel มันจะมีปัญหาเรื่อง FSB ที่จะกี่ร้อยปีก็ยังคอขวด เพราะ เทียบกับ cpu pc ของ intel ที่มี FSB ไปถึง 1066-1600 MHz แต่ CPU mobile ยังคาอยุ่ที่ 800MHz
                              แต่ถึงยังไงถ้าอยุ่บน notebook ก็ไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง จะ AMD หรือ Intel ก็ใช้งานได้ประสิทธิภาพพอๆกัน ไม่เหมือน PC ที่เห็นประสิทธิภาพค่อนข้างจะชัดเจน โดยเฉพาะเรื่องการ encode/decode งานนี้ AMD ก็ต้องทำการบ้านหนักหน่อย
                              ส่วนเรื่องเล่นเกมส์หลักๆก็ต้องอยู่ที่ GPU ครับ ถึง CPU ในปัจจุบันจะมีส่วนในการเพิ่ม fps ของเกมส์ แต่ก็ยังไม่เห็นความแตกต่างระหว่าง AMD กับ Intel รุ่น mobile มากนัก ไม่เหมือนกับ PC (อีกแล้ว)

Comment

Working...
                              X