Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดยอดโปรแกรมตัดต่อเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอดโปรแกรมตัดต่อเพลง

โปรแกรมนี้หลายๆๆคนเห็นเคยมานานแล้ว แต่หลายๆคนคิดว่ามันตัดได้อย่างเดียว แต่ที่จริงแล้วมันตัดและต่อเพลงได้อย่างง่ายดาย จะลงมือถือ ไม่ต้องโหลดให้เสียตังและไม่ต้องพึ่งร้านแล้ว
    ผมทำสกรีนช็อตไม่เป็น แต่มีวิธีมาให้ลองทำตามครับ
    สำหรับคีย์แท้PMมาครับจะจัดให้ครับ
    เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ

มาดูปุ่มกับหน้าที่ของมันครับ สำหรับตัด
    1.play เล่นเพลง
    2.กดรูปนาฬิกาอันแรก1ครั้ง เมื่อถึงท่อนเพลงที่เราต้องการ
    3.กดรูปนฬิกาอันที่21ครั้งเมื่อถึงท่อนจบที่เราต้องการ
    4.กด STOP เพื่อหยุดเพลง และจะทำการตัด
    5.กด CUT 1ครั้ง โปรแกรมจะทำการตัดท่อนเพลงที่เราต้องการครับ

---------------------
    มาดูวิธีตัดต่อครับ
    ก็เลือกเพลงตามใจชอบมาสัก2เพลงนะครับ
    1.play เล่นเพลง
    2.กดรูปนาฬิกาอันแรก1ครั้ง เมื่อถึงท่อนเพลงที่เราต้องการ
    3.กดรูปนฬิกาอันที่21ครั้งเมื่อถึงท่อนจบที่เราต้องการ
    4.กด STOP เพื่อหยุดเพลง และจะทำการตัด
    5.กดเล่นเพลงใหม่เพลงที่2
    ทำตามข้อ1-4 อีกครั้ง
    6.อย่ากดCUT นะครับ ให้กด combine ครับ
    7.จากนั้น โปรแกรมก็จะให้คุณหาที่เซฟครับ และก็กดเซฟครับ

-------------------

อยากตัดต่อกี่เพลงก็เลือกเพลงมาเยอะๆๆนะครับ
    --------------------------
    ไม่ค่อยเก่งงเรื่องทำสกีนชอตน่ะครับ
    สงสัยยังไงPM หรือถามได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

รบกวนด้วยครับ

Comment

ขอ ด้วยคนครับ ชอบ

Comment

ขอด้วยคนครับ อิอิอิ

Comment

สำหรับผม Nero ง่ายสุด

Comment

ขอด้วยคนครับ

Comment

ขอด้วยคนครับ

Comment

กดปุ่ม Print Screen บนคีย์บอร์ด หรือจะเอาเฉพาะหน้าต่างที่ Active อยู่ก็กด Alt-Print Screen

แล้วเปิด Paint,Photo shop หรือโปรแกรมกราฟฟิคที่ถนัด แล้วเอาไป Paste (Edit--->Paste)

ลองทำดูครับ วิธีจับภาพหน้าจอง่ายๆ จอ Serial โปรแกรมด้วย ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by romeo View Post
                  สำหรับผม Nero ง่ายสุด
                  อันนี้แน่นอน

Comment

thxxxxxxxxxx

Comment

ขอด้วยคนนะครับ ขอบคุณคร้าบบบบ

Comment

อันนี้ก็ง่ายครับ เคยใช้ ลองดู

Comment

Thank

Comment

ขอด้วยครับ Thxxx

Comment

กำลังหาโปรแกรมแบบนี้อยู่เลย
                              ส่งให้ผมด้วยคับ

Comment

Working...
                              X