Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 20,000 รวมจอ เล่นเกมอย่างเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 20,000 รวมจอ เล่นเกมอย่างเดียว

ผมมีงบ 20,000 เกินได้ 1000 นะครับ ต้องการให้เพื่อนๆฃ่วยจัดสเปคสำหรับเล่นเกมให้หน่อยครับ

ต้องการจอ LCD 19 นิ้วด้วยครับ ไม่เอา Keyboard , Mouse , ลำโพง

รบกวนอีกหน่อยนะครับ พอดีผมอยู่ที่ชลบุรีสะดวกที่ตึกคอมอ่ะคับ อยากทราบว่ามีร้านไหนที่เพื่อนๆแนะนำให้ได้บ้างครับ หรือว่าไปพันทิพย์จะคุ้มกว่า

ช่วยเพื่อนๆแนะนำให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ด้ันๆ ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะก๊าบ

Comment

-*- รอ รอ และก้อ รอ

Comment

CPU : AMD Athlon X2 4600+
          M/B : AsRock AliveNF6P-VSTA,ECS A780GM-A
          RAM : Kingston DDR2 PC6400 (800MHz) 1GB x 2
          HDD : 250GB Buffer 16MB SATA-II ของ Seagate / Western Digital หรือ Samsung
          VGA : PALIT Geforce 9600GSO 384MB GDDR3,Forsa 8800GT
          LCD : LG 194WT , Samsung 953BW
          DVD WRITER : LG แบบ SATA
          CASE : Delux MF-483 450 วัตต์

Comment

ขอบคุณ คุณ ptt มากนะครับ

ผมรบกวนอีกนิดสิครับ ถ้าผมขอเป็น CPU C2D ราคาแค่งบผมจะได้ป่ะครับ

ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ 9600GSO แรงกว่า 9600GT ป่ะครับ??

บอกหน่อยนะครับ ผมมือสมัครเล่น แต่ใจรักนะครับ หุหุ

Comment

รอ รอ

Comment

9600GT แรงกว่างับ

ถ้าเป็น C2D น่าจะได้ประมาณ E4xxx

Comment

อ่าครับ - -.

Comment

ตึกคอมชลบุรี ผมดูร้านที่ติดบันไดเลื่อนทางขึ้น ครับ ขึ้นบันไดไปแล้วเลี้ยวขวาเลย (จำชื่อร้านไม่ได้อะ) เขาแนะนำดี
                    อีกร้านก็ร้าน JIB แต่ผมไม่ค่อยชอบบริการเท่าไหร่ ไม่ค่อยสนใจลูกค้า

งบ 20000 ชื้อชลบุรีนี่แหละครับไปพันทิพย์ถูกกว่ากันไม่กี่ร้อย (น้ำมันแพง) ของที่ตึกคอมชลบุรี ดี ดี ก็มีอยู่เยอะเหมือนกัน

แต่ถ้าจะซื้อ งบ 30K UP ก็ไปพันทิพย์ดีกว่า มีของให้เลือกเยอะกว่า
                    Last edited by goldgear; 9 Jun 2008, 11:29:10.

Comment

ช่วยจัดให้หน่อยน้าค้าบ ความรู้เรื่อง Hardware ไม่ชำนาญเลยล่ะค้าบ ใช้เป็นอย่างเดียวT^T

Comment

เห็นด้วยกับคุณ goldgear เลยครับ ผมเคยไปซื้อ HDD ที่ JIB พันทิพย์ รอพนักงานนานเหมือนกันครับ กว่าจะเรียกพนักงานได้เสียเวลาเลยล่ะ ผมไม่รู้ว่าเลือกบริการหรือป่าวนะครับ เพราะเห็นบริการกับลูกค้าผู้ใหญ่ดีเหลือเกิน (ก็งบหนานี่) แต่เด็กอย่างผมกว่าจะเก็บเงินซื้อทีล่ะชิ้นได้ T^T กลับเจอบริการแบบนี้ผิดหวังครับ

ผมไม่ได้ว่า JIB ทุกสาขาจะเป็นแบบนี้นะครับ ผมคงโชคร้ายไปเจอพนักงานไม่ดีเองล่ะครับ

Comment

ขอบคุณ คุณ goldgear , คุณmiixer มากนะครับ สำหรับคำแนะนำ^^

Comment

ขอสเปคของ C2D + จอ ไม่ keyboard,mouse,ลำโพงด้วยนะครับ

จะได้ตัดสินใจได้ถูกว่าจะ AMD หรือ C2D ค้าบบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

รบกวนเพื่อนๆ OCZ ด้วยนะครับ หงิง หงิง

Comment

Working...
                              X