overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: อยากได้โน๊ตบุคตัวแรกครับแนะนำที!

OverclockZone Member

Default อยากได้โน๊ตบุคตัวแรกครับแนะนำที!

คือว่าผมก็เข้าศึกษาในเว็บพักใหญ่แล้วนะครับแต่ผมไม่มีความรู้เรื่องคอมจริงๆ(ใช้อย่างเดียว)เลยอยากให้เพื่อนๆสมาชิกแนะนำหน่อยครับและอีกอย่างอยู่ต่างจังหวัดด้วยไม่มีศูนย์ซ๋อมมีแต่ร้านคอมส์
    โน๊ตบุคที่อยากได้น่ะครับก็เพื่อจะเอามาต่อกับ LCD TV PLASTMA เพื่อที่จะต่อให้ลูกค้าดู(ขาย)ผ่านทางช่องต่อ HDMI มีทำงานเล็กน้อย กราฟฟิคนิดหน่อย ต่อไวเลสแลนด์ที่ดูก็เห็นมี BENQ S41 R45 ASUS ก็ไม่รู้ว่ารุ่นไหนมี HDMI งบประมาณก็คิดว่าไม่น่าจะเกิน 50000 ขอให้เครื่องไม่ค่อยมีปัญหา ใช้คุ้มค่าเงินก็พอครับแล้วถ้าจะโหลดบิทมาเพื่อเปิดบลูเลย์นี่ต้องใชโปรแกรมรึเปล่าครับ
    รบกวนเพื่อนๆสมาชิกหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าเอาคุ้มๆเงินแล้งมีHDMIก็ต้อง Benq S41ล่ะครับ น่าจะถูกสุดที่มีHDMIแล้ว(มั้งนะ)
    จะเอามาเปิดหนังที่ว่านี่คือ Bul-Ray RIP 1080pใช่ไหมครับ ถ้างั้นก็เอาCPUแรงๆอ่ะครับ ถ้าได้รุ่นCPU Intel Core2Duo T7500 ก็เรียบร้อยเลย
    WLanเดี๋ยวนี้มีทุกรุ่นครับ แล้วแต่ว่าจะใช้Wireless Nหรือเปล่า ซึ่งตัวRouterยังไม่ค่อยเพราะหลายนักในตอนนี้ แต่ถ้ามีเผื่ออนาคตไว้ก็ดีครับ

ขอบคุณมากครับที่แนะนำแต่ถ้ายังไงระบุร่นด้วยก็ดีน่ะครับ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

ผมไม่รู้ความเคลื่อนไหวของ BenQ S41 เหมือนกันนะครับ
    เห็นว่ามีรุ่นราคาถูกแต่การ์ดแรงก็มีนะครับ หรือแรงทั้ง CPU ทั้งการ์ดจอก็มีนะครับ
    ตอนนี้ตัวใหม่ของ BenQ ก็กำลังจะออกอีก เฮ้อออ
    แต่ก็คงคุ้มเงินมาก ๆ แล้วล่ะครับสำหรับ S41
    เรื่องรุ่นคงต้องรอแฟนพันธุ์แท้มาบอกละกันครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

งบขนาดนั้นสบายๆ ครับ 50k ถ้าเอาเกือบเต็มวงเงินก็ acer 6920 (น่าจมี HDMI) cpu vga แรงมากก แต่ถ้าถูกเงินหน่อย ก็ BENQ S41-M62 ,351 ก็ได้ครับ แต่ผมว่าแค่ HI-DIFF T5550 ใน S41-M63ก็เอาอยู่แล้วถูกเงินกว่ามากมาย เอาเงินที่เหลือไปซื้ออย่างดื่นได้เยอะเลย

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

ไม่ลองเล่น Aspire 6920G บ้างหรอ

OverclockZone Member dolbydigital's Avatar

เห็นด้วยกับ Aspire 6920G ครับลงตัวทีเดียว ถ้าตัวแรกต้องประทับใจเจ้าของแน่นอนครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ถูกสุดก็s41-m63 ราคา28900อะคับที่มีhdmi

OverclockZone Member data_db2's Avatar

เพื่ออนาคต X31 เลยครับ

OverclockZone Member urzaorage's Avatar

Y510 ค๊าฟ นานาจิตตัง

OverclockZone Member saksith's Avatar

Quote Originally Posted by vampires101 View Post
    ไม่ลองเล่น Aspire 6920G บ้างหรอ
    แหะๆ หาเพื่อนร่วมก๊วนเลยนะ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

หรือจะจบที่เดล
    Last edited by data_db2; 25 Dec 2008 at 12:50:58.

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

ถ้าจะใช้โน๊ตบุ๊คดูหนังก็คงต้อง Acer 6920G เพราะจอใหญ่ดูได้เต็มๆตา
    แต่ถ้าต่อจอนอกผมว่าเอา BenQ S41-M63 แล้วซื้อจอใหญ่ๆ
    มาต่อดูหนังอีกทีดีกว่าครับ

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

แอบมาเชียร์ asus F8SN ให้แวบนึง แล้วหายเข้ากลีบเมฆ อิอิ

OverclockZone Member yok38_ns's Avatar

S41

ขอบคุณทุกท่านมากเลยน่ะครับที่ช่วยกันตอบ แต่ก็ยังสับสนอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดีทีแรกก็ว่าจะเอา BenQ เพราะเราก็เอามาทำงานไม่ได้หนักมากแต่ก็กลัวเรื่องคุณภาพasus F8SN ตัวนี้ก็ดูไว้แต่ไม่รู้ว่ามีช่องต่อ HDMI รึเปล่าส่วนAspire 6920G ก็น่าสนใจ แต่ส่วนมากถามคนรู้จักจะแนะนำ ASUS แต่ก็ไม่รู้รุ่นเข้าไปดูในเว็บก็ยังงงอยู่ไม่ค่อยบอกเรื่องช่องต่อ HDMI แต่ก็ต้องขอบคุณอีกครั้งนะครับที่ช่วยแนะนำต้องค่อยๆดูต่อไป

Quote Originally Posted by urzaorage View Post
    Y510 ค๊าฟ นานาจิตตัง
    รู้สึกว่ารุ่นนี้จะไม่มี HDMI port นะครับท่าน

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by bil View Post
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยน่ะครับที่ช่วยกันตอบ แต่ก็ยังสับสนอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดีทีแรกก็ว่าจะเอา BenQ เพราะเราก็เอามาทำงานไม่ได้หนักมากแต่ก็กลัวเรื่องคุณภาพasus F8SN ตัวนี้ก็ดูไว้แต่ไม่รู้ว่ามีช่องต่อ HDMI รึเปล่าส่วนAspire 6920G ก็น่าสนใจ แต่ส่วนมากถามคนรู้จักจะแนะนำ ASUS แต่ก็ไม่รู้รุ่นเข้าไปดูในเว็บก็ยังงงอยู่ไม่ค่อยบอกเรื่องช่องต่อ HDMI แต่ก็ต้องขอบคุณอีกครั้งนะครับที่ช่วยแนะนำต้องค่อยๆดูต่อไป
    เบนคิวเชื่อถือได้คับไงลองเข้าไปดูในคลับนี้

http://www.*****************/board/fo...lay.php?fid=27

พอร์ต HDMI นี่ใน NB ของ HP จะมีแววเด่นกว่าเพื่อนนะ เพราะจะมีมาให้ถึง 2 ช่องด้วยกัน แต่ถ้าซื้อไปใช้งานแบบคุณ งบไม่ต้องเกิน 40000 ก็ได้คับ ซื้อไปแล้วใช้งานไม่ถึงความสามารถเครื่องก็เปลืองเงินปล่าวๆ เก็บไปทำอย่างอื่นดีกว่า แต่ผมเห็นคนเชียร์ BenQ ตรึม เน้นเฉพาะตัวที่การ์ดจออยู่ระดับดีซะด้วย แต่ถ้าใช้งานไม่ถึงก็ไม่น่าซื้อ จะเลือกตัวไหนก็ควรจะใช้งานให้คุ้มกับความสามารถของเครื่องนะ แบบสเปคสูง แต่การใช้งานต่ำกว่าสเปคไม่คุ้มเลย อีกอย่างการใช้งานลักษณะนี้ ถ้าได้ NB จอเล็กๆด้วย หรือ นน เบาก็จะดีมากๆ เลย

Quote Originally Posted by apocalite View Post
    พอร์ต HDMI นี่ใน NB ของ HP จะมีแววเด่นกว่าเพื่อนนะ เพราะจะมีมาให้ถึง 2 ช่องด้วยกัน แต่ถ้าซื้อไปใช้งานแบบคุณ งบไม่ต้องเกิน 40000 ก็ได้คับ ซื้อไปแล้วใช้งานไม่ถึงความสามารถเครื่องก็เปลืองเงินปล่าวๆ เก็บไปทำอย่างอื่นดีกว่า แต่ผมเห็นคนเชียร์ BenQ ตรึม เน้นเฉพาะตัวที่การ์ดจออยู่ระดับดีซะด้วย แต่ถ้าใช้งานไม่ถึงก็ไม่น่าซื้อ จะเลือกตัวไหนก็ควรจะใช้งานให้คุ้มกับความสามารถของเครื่องนะ แบบสเปคสูง แต่การใช้งานต่ำกว่าสเปคไม่คุ้มเลย อีกอย่างการใช้งานลักษณะนี้ ถ้าได้ NB จอเล็กๆด้วย หรือ นน เบาก็จะดีมากๆ เลย
    นั่นสิครับผมก็กลัวเหมือนกันว่าจะซื้อมาใช้งานได้ไม่เท่าความสามารถของเครื่อง ผมถึงต้องมาสอบถามความคิดเห็นของเพื่อนๆสมาชิกไงล่ะครับว่าตัวไหนเป็นอย่างไรแล้วคุณคิดว่าตัวไหนเหมาะกับผมละครับ ถ้าได้ที่ถูกก็ดีแต่กลัวพังไวซ่อมก็ไม่เป็นศูนย์ก็ไม่มี

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks