Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ร้านไหน ในพันทิพย์ ขาย DDR1 Dual 512*2 มั่งอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ร้านไหน ในพันทิพย์ ขาย DDR1 Dual 512*2 มั่งอ่ะคับ

ตอนนี้ร้านไหน ในพันทิพย์ ขาย DDR1 Dual 512*2 มั่งอ่ะคับ
    ผมโทรถามตามร้านที่มีเบอร์ ไม่มีร้านไหนเอามาขายเลย = ='
    ใครไปเดิน ๆ เจอมั่งมั๊ยครับ ถ้าเจอรบกวนบอกชื่อร้าน + ราคาด้วยก็ดีครับ

โทรไปถามร้านใหนมาครับ
    มันมีเกือบทุกร้านนะครับ

Comment

จิงๆซื้อมาให้เหมือนกันก็มีโอกาส dual แล้วครับ

Comment

ร้าน busitek กะ tkcom ครับผม
        ทั้ง 2 ร้านบอก ไม่มีของ และก็ไม่มีแผนสั่งเข้ามาขายเพิ่ม

แถมผมไม่ได้ไปพันทิพย์หลายเดือนละ เลยหวั่น ๆ น่ะครับ

Comment

มาซีคอน กับเสรีใหม เดียวพาไปซื้อถึงที่เลย อิิอ

Comment

งื้ด ไกลอ่ะคับ กลัวหลง

แต่จริง ๆ เสรีก็แค่นั่ง BTS สุดสาย กะ ต่อรถเมล์อีกหน่อยอ่ะเนอะ ^^'
            ถ้าเดินหาในพันทิพย์ไม่ได้ อาจจะต้องไปครับ

Comment

ถ้าซื้อแบบเป็นแพ๊คคู่ก็จะเป็นDualกันอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าซื้อเป็นแพ๊คเดี่ยวนั้น อาจจะต้องส่องดูซักหน่อย

หรืออาจจะขอทางร้านลองก็ได้นะครับ

แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกัน ของเข้ามาล๊อตเดียวกัน

น่าจะเป็นชิปที่เหมือนกัน น่าจะทำDualกันได้ครับ

Comment

วันก่อนผมไปดูที่เซียร์อ่ะคับ พวกร้านในเครือ jib อ่ะคับ

ก็เห็นยังมีอยู๋นะ หรือไม่ลองดูในบอร์ดก้อได้นะคับ เยอะแยะเลย

Comment

วันนี้ไปเสรีฯซื้อ ddr 512/400 kingston มาสองตัว เอามาใส่กับ 512/400 ncp สองตัวเดิม เต็ม4dimm รวมเป็น2G ก็วิ่งdual ได้ครับ

เห็นคนขายบอก ให้เอาที่ CL เ่ท่ากันก็มีโอกาสได้สูง ต่างกันจะจอฟ้า

ผมไม่ค่อยรู้ก็เลยเชื่อตามเค้าคับ เอา CL3 เหมือนสองตัวที่มี(สองตัวเก่าNCPซื้อแบบราคาถูกเข้าว่า) พอลองใส่ก็วิ่งDualได้จริงๆ ดีใจมากเลย เสียวๆอยู่เหมือนกันได้ยินบ่อยๆว่าซื้อแรมมาแล้วมักจะdualไม่ได้ จอฟ้ามั่ง^^"

ว่าแต่ขอถามผู้รู้นิดนึงคับ วิ่งDualได้ นี่คือรู้ตอนเปิดเครื่อง ใช่มัยครับ ที่มันขึ้นมาบอกว่า DDR400 DualChanel นอกจากดูตอนเปิดเครื่องมีวิธีดูที่อื่นอีกมัยคับ

ไม่ค่อยรู้อะไรเลยเรา รบกวนแนะนำด้วยขอรับ ขอบคุณคับ^^"

Comment

PC Gallery มี G-Skill PC3200 512MB x 2 ขายเป็น Pack อยู่เยอะครับ ลองเลือกดูนะครับ

Comment

ผมชิฟแรมคนละตัว ซื้อ***งกัน7เดือนก็dualได้ครับ
                      แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม

Comment

ซื้อผมไหมล่ะ ผมขายของใหม่แกะกล่อง kington 512/400 CL3 Chip Hynix ประกัน synnex
                        ตัวละ 1700 ถ้าเอา2 ตัว เอาไป 3200 บาท....อิอิ

Comment

Working...
                        X