Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอ

คือว่าการ์ดจอที่บ้านผมมันดังจี๊ดๆ แสบแก้วหูมาก

แล้วเวลาเล่นอ่ะ มันจะดับไปเฉยๆเลย งงมาก

จอมันมืดอ่ะ ต้องปิด/เปิดmonitorภาพถึงจะมา

ใครรู้ช่วยที เซงมาก

ยี่ห้ออะไรล่ะ ลองทดลองสลับจอภาพตัวอื่นๆ ดูบ้างก็ดีนะ

Comment

น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับพัดลมการ์ดจอทำให้เกิดเสียงขึ้นมา ส่วนเล่นไปแล้วดับน่าจะมาจากความร้อนจากตัวการ์ด
      ถ้าของยังอยู่ในประกันก็เอาไปเครมเปลี่ยนตัวใหม่มาเลยครับ

Comment

ต้องปิด/เปิดmonitorภาพถึงจะมา

แบบนี้ น่าจะเป็นที่จอ monitor นะครับ

ส่วนเรื่องเสียงผมว่าเป็นที่การ์ดจอ

เครื่องผมก็ดังทั้งเครื่องแหล่ะ ยังกับโรงสีข้าวเลย

Comment

ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ มันดัง จี้ดๆเอง ถ้ามันดัง เยอะๆ ว่าไปอย่าง หุหุ

Comment

Working...
          X