Announcement

Collapse
No announcement yet.

TP-link w8910g อัพ Firmware ให้ปรับความแรงสัญญาณได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TP-link w8910g อัพ Firmware ให้ปรับความแรงสัญญาณได้ไหมครับ

W8910 Firmware 1.3.3 Build 080220 Rel.37722n ตัวล่าสุดแล้วครับ

บ้านเป็นตึกแถวเราเตอร์อยู่ชั้น 3 เอาโนตบุคมาเล่นชั้น 1 ปรับเสานอนแล้ว สัญญาณมีแค่ 25 % หลุดบ่อย

โนตบุคเอาไว้ชั้น 2 มี 60 % ถ้าเอาไว้ชั้น 4 มี 75%

เทียบกับข้างบ้านเป็นตึกแถวอยู่***งไป 4 ห้อง โมเด็มทรู billion ใช้เราเตอร์ lingsys อัพ tomato อยู่ชั้น 3

ผมรับสัญญาณเค้าได้ที่บ้านผมชั้น 3 80% ถ้าชั้น 1 รับได้ 30-50% สัญญาณแกว่ง แต่เนตไม่หลุด

บางทีผมเล่นของผมอยู่ชั้น 1 แล้วสัญญาณหลุดมันก็ไปต่อเนตของข้างบ้านเองประจำ แบบไม่ได้ตั้งใจ

อยากสัญญาณแรงแบบเค้าบ้าง แต่ตัว tomato มันไม่มีของยี่ห้อ tp-link ครับ

มี Firmware ตัวไหนปรับความแรงสัญญาณได้บ้างครับ

ผู้มาเยือน

เปลี่ยนเสาเป็นรุ่นแรงขับสูงขึ้น ได้ครับ
    หากกยังไม่ทั่วถึงก็ต้องซื้อ WIRELESS ACCESS POINT เพิ่มอีกสักตัวแล้วต่อลากสาย LAN ไปยังจุดที่สัญญาณอ่อน แล้วเอา WIRELESS ACCESS POINT ตัวใหม่ไปวางไว้จุดที่สัญญาณอ่อนครับ แล้วก็ถ้าจะให้ดีให้ใช้เสา WIRELESS รุ่นแรงขับสูงๆ ด้วยนะครับ สัญญาณจะได้ทั่วถึง

Comment

ใช้รุ่นเดียวกันเลย
      Firmware Version: 1.3.3 Build 080220 Rel.37722n
      Hardware Version: TD-W8910G v2 00002200
      Line Rate - Upstream (Kbps): 613
      Line Rate - Downstream (Kbps): 4711

ตึกแถว
      เร้าเตอร์อยู่ชั้น 3 เอาไปเล่นชั้น1 รับได้ 3ขีด ไม่มีหลุด

Comment

ลอง Restore Default แล้วตั้งค่าใหม่ดู

Comment

Working...
        X