overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 63

Thread: ขอประจารณ์ ร้านรับซ่อมโน๊ตบุ๊กหน่อย อึดอัดอกจะระเบิด

OverclockZone Member

Angry ขออนุญาติ ปิดกระทู้คร๊าบ...

ปิดกระทู้แล้วครับ-!@#$%
    ขออนุญาติ
    ปิดกระทู้คร๊าบ.........
    Last edited by khomrat; 16 Dec 2009 at 09:43:15.

OverclockZone Member stroumphs's Avatar

ชั่วจิงๆ

OverclockZone Member snowhero's Avatar

แจ้งความได้ไหมนิ เราเป็นผู้บริโภค ร้องเรียนได้ นะ

OverclockZone Member bussyhot1's Avatar

รับทราบครับ

Quote Originally Posted by snowhero View Post
    แจ้งความได้ไหมนิ เราเป็นผู้บริโภค ร้องเรียนได้ นะ
    แล้วจะต้องทำยังไงครับ บิลก็คืนไปแล้ว แต่ถ่ายรูปบิลไว้แล้ว เครื่องก็แกะไปแล้ว ถึงรู้ว่ามันเป็นอย่างนแ่ต่สิ่งที่เขาไม่ไส่ให้มาหรือขาดหายไปก็ยังไม่มีเหมือยนเดิม
    เราไม่มีพยาน มีแค่คนรู้จักที่ไปรับของด้วยกัน แต่วันที่รับของคืน ก็มีลักษณะเดียวกับผมที่ร้านนี้ ก่อนหน้าผมหนึ่งรายรับเครื่องคืน และหลังผมอีกหนึ่งรายถามเขาว่าเสร็จหรือยัง เขาก็ตอมว่าอีกสองสามวันแล้วแฟนของคนที่ถามก็เดินจ้ำอ้าวออกไปแล้วบ่นว่า " ถ้าไม่เสร็จก็เอากลับ ขี้เกลียดแล้ว มาหลายรอบแล้วนะ" แล้วเดินไปตั้งไกลเลย คนที่ถามเลยรีบเดินตามเขาไป ในวันนั้นไม่รู้ได้เครื่องคืนหรือเปล่า ผมไม่รู้จักพวกเขาทั้งสองรายเลย ก็เท่ากับว่าผมหาโจทย์ร่วมไม่ได้ มีหลังฐานอยู่แค่นี้เอง
    อีกอย่างโพร์ทแค่นี้ผมก็รวบรวมความกล้าสุดๆ แล้ว กลัวเจอเส้นใหญ่เดี๋ยวโดนดิดเอา เพราะเรามันไม่มี....เส้น........
    Last edited by khomrat; 9 Jun 2008 at 17:05:35.

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

อย่างงี้ไม่ยอมครับพี่น้อง

OverclockZone Member turionx2's Avatar

พูดได้คำเดียวว่า กำ ถ้าจะเอาเรื่องควรแจ้งความครับ

OverclockZone Member scodex's Avatar

ทู่เรศจิงคับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

OverclockZone Member urzaorage's Avatar

เค้าเรียกสัน..ครับ หากินแบบนี้ไม่นานก็..หาย

แจ้งความก็ไม่มี อะไรเกิดขึ้นหรอก ต้องแจ้ง ศคบ นะ บอกลักษณะและข้อสงสัยด้วย ระวังหน่อยร้านพวกนี้มีเยอะ โดยเฉพาะรุ่นที่ตลาดต้องการ ร้านไหนที่ต้องว่างเครื่องนาน ให้ลูกค้ากลับไปค่อยก่อน อันตราย เท่ากะแตะหมูเข้าปากหมาไปแล้ว เครื่องเพื่อนผมก็เคยเจอ เครื่องดีเน่าไปเลย ร้านก็ไม่รับผิดชอบด้วย อะไหล์ดีมือ1 จากร้านแกะเรียบ โดยเฉพาะแรม ง่ายสุดๆ และ hd และจะโดนหมดถ้าลูกค้าหมูไม่เอาเรื่อง ๆ เครื่องภายนอกจะไม่เท่าไรแต่อะไหล์ข้างในไปหมดแล้ว จะยัดอะไหล์ใกล้หมดสถาพ รวกๆเข้าไปก่อน ถ้าลูกค้านิ่งไม่รู้เรื่องจะอ้างรุ่นนี้อะไหล์หมดหอะไหล์หายากและขอคืน เครื่องแถมไม่คิดซ่อมด้วย รับเครื่องกลับมา เหมือนผีเน่า ไร้โรงกลับหาร้านอีกคราวร้านไม่รับผิดชอบบอกกลับอีก เวลารับเครื่องทำไมไม่เช็ด เสียงมันพูดพร้อมหาเรื่อง อีก ซวยสถานเดียว เครื่องหลายหมื่นส่งซ่อมกะส่งเครื่องไปขึ้นเขียงๆ เศร้าใจ ถ้าส่งซ่อมต้องถามให้ดีมีอะไหล์เปลี่ยนไหมต้องคอยไหม ขอยืนประกบหลังได้ไหม (รับรองไม่ได้หรอก) แข็งใจหน่อย ถ้า1 วันไม่เสร็จขอกลับก่อนได้เปล่า แกะแน่นอน 0 บางแห่งก็เป็นของส่งที่หลังถ้าลูกค้าหมูโดนแกะไปแล้ว แช่เลย บางคน 2-3 เดือนยังไม่ได้กลับเลย อะไหล์ไปแล้วจะหาที่ไหนมาซ่อมแช่อย่างเดียวรอ เหยือมา ของแช่ก็ได้ออก เวรกรรม บางร้านก็ดีแต่เหลือน้อยแล้วครับ ไม่ให้คอยเปลี่ยนร้านเลย

OverclockZone Member dolbydigital's Avatar

แล้วถ้าเราเข้าศูนย์ บริการโดยตรงจะเจอแบบนี้บ้างมั้ยครับกลัวจิง ๆเลย

แล้วแต่เวรแต่กรรมเจอร้านดีก็รอด เจอร้านเขียงหมูก็เน่าคาเขียง รองถามคนส่งซ่อมดู 2-3 ไม่ได้รับเครื่องรู้สึกอย่างไรบ้าง ก่อนเสียไม่เท่าไร ซ่อมแล้ว เครื่องเหมือนเป็นวัณโรค เครื่องไม่ร้อนก็ต้องร้อน อะไหล์ใครก็ไม่รู้

OverclockZone Member APIs's Avatar

แย่เลยนะงับ -*-

OverclockZone Member ohm123's Avatar

เศร้าใจแทน จขกท. จังเลยครับเอกกลับมาได้ก็บอบช้ำมิใช่น้อย
    ว่าแล้วเดี๋ยวซื้อประกันศูนย์เพิ่มท่าจะดี--"

OverclockZone Member vomyang's Avatar

เลวจิง ไม่เจริญหรอกร้านนี้ ขอให้ล่มจมไปเลย

ิเลว

OverclockZone Member klah's Avatar

แนะนำไปประจานมันใน pantip.com/cafe

ห้อง โทรโข่ง (ป่าวประกาศข้อเท็จจริงในสังคม)

ผมเคยไปประจานร้านนึงในเซียร์มาแล้ว
    ผู้จัดการต้องโทรมาขอโทษด้วยตัวเอง

OverclockZone Member turionx2's Avatar

แนะนำให้พก.45 automatic 15นัด ไปด้วยแล้วเหน็บด้ามออกมาด้านนอกให้มันเห็นหน่อยๆแล้วถามมันตรงๆเลยว่าจะเอาไง ฟังดูถ้าผิดหูก็ชักขึ้นมาเอาลูก.45เข้ารังเพลิงซักเม็ด ผมว่าอะไรๆอาจเข้าใจกันง่ายขึ้น ^^ (วิธีนี้เฉพาะคนที่มี.45 และมีป4 และสามารถพกพาได้เท่านั้นน่ะครับ)
    สรุป เลวชาติเป็นผมเอา มือปืน(ตำรวจ) ไปคุยแล้ว

Quote Originally Posted by pppp1 View Post
    แจ้งความก็ไม่มี อะไรเกิดขึ้นหรอก ต้องแจ้ง ศคบ นะ บอกลักษณะและข้อสงสัยด้วย ระวังหน่อยร้านพวกนี้มีเยอะ โดยเฉพาะรุ่นที่ตลาดต้องการ ร้านไหนที่ต้องว่างเครื่องนาน ให้ลูกค้ากลับไปค่อยก่อน อันตราย เท่ากะแตะหมูเข้าปากหมาไปแล้ว เครื่องเพื่อนผมก็เคยเจอ เครื่องดีเน่าไปเลย ร้านก็ไม่รับผิดชอบด้วย อะไหล์ดีมือ1 จากร้านแกะเรียบ โดยเฉพาะแรม ง่ายสุดๆ และ hd และจะโดนหมดถ้าลูกค้าหมูไม่เอาเรื่อง ๆ เครื่องภายนอกจะไม่เท่าไรแต่อะไหล์ข้างในไปหมดแล้ว จะยัดอะไหล์ใกล้หมดสถาพ รวกๆเข้าไปก่อน ถ้าลูกค้านิ่งไม่รู้เรื่องจะอ้างรุ่นนี้อะไหล์หมดหอะไหล์หายากและขอคืน เครื่องแถมไม่คิดซ่อมด้วย รับเครื่องกลับมา เหมือนผีเน่า ไร้โรงกลับหาร้านอีกคราวร้านไม่รับผิดชอบบอกกลับอีก เวลารับเครื่องทำไมไม่เช็ด เสียงมันพูดพร้อมหาเรื่อง อีก ซวยสถานเดียว เครื่องหลายหมื่นส่งซ่อมกะส่งเครื่องไปขึ้นเขียงๆ เศร้าใจ ถ้าส่งซ่อมต้องถามให้ดีมีอะไหล์เปลี่ยนไหมต้องคอยไหม ขอยืนประกบหลังได้ไหม (รับรองไม่ได้หรอก) แข็งใจหน่อย ถ้า1 วันไม่เสร็จขอกลับก่อนได้เปล่า แกะแน่นอน 0 บางแห่งก็เป็นของส่งที่หลังถ้าลูกค้าหมูโดนแกะไปแล้ว แช่เลย บางคน 2-3 เดือนยังไม่ได้กลับเลย อะไหล์ไปแล้วจะหาที่ไหนมาซ่อมแช่อย่างเดียวรอ เหยือมา ของแช่ก็ได้ออก เวรกรรม บางร้านก็ดีแต่เหลือน้อยแล้วครับ ไม่ให้คอยเปลี่ยนร้านเลย
    จริงของคุณครับ ส่งเครื่องให้เขาซ่อม แบบฟลุ๊คซ่อมได้ก็ฟันตัง ไม่ได้ก็คืนตัง เวลาเอาเครื่องกลับมา ได้ตั้งคืน เครื่องเน่า ถอดอะไหล่ขายได้ไม่เท่าไหร่นอกนั้นหลือแต่ซากเน่าเป็นที่ระรึก แตผมกะจะรวมหลักฐานมันอีกหน่อยแล้วไปประจาน ที่อื่นต่อครับ มันยังไม่จบฮึดสู้แล้ว...ท่าไม่ทำอย่างนี้เดี๋ยวพวกย้ามใจ...ซ่อมได้ก็เก็บตั้ง..
    ซ่อมไม่ไ้ด้พังกว่าเดิมก็คืนเครื่อง คื่นตังไม่รับผิดชอบ

แค้นตรงที่ มันใส่น๊อตมาให้ไม่ครบ ผมถามมันอ้างว่า บู๊ดตรงรูน๊อดมันตัวนิดเดียว ขันหน่อยเดียวก็พังละ ไม่ต้องต้องใส่แล้ว(นึกใจ เครื่อง..เครื่องไม่ถามไม่ขันแรงแล้วมันจะพังเหรอ อีกอย่างเครื่องก..ยังใหม่ไม่เคยแกะตอนมามันมีครบ ตอนกลับดันขาด)
    กับอีกอย่าง คือก่อนเครื่องไปใส่สายไว้ยังไงทำใมไม่ไส่กลับคืน เหมือนตอนเอามา นี่เล่นไม่ไส่สายอะไรเลย ยังไม่พอ ยัดสายแจ็ค WLAN ไว้ใต้บร์อด กะให้เครื่องพังยาวไปเลย ผมไม่รู้ลองเปิดเครื่องไปแล้วด้วย ก่อนออกจากร้าน เคืองสุดๆ ก็สองเรื่องนี่หละ
    Last edited by khomrat; 11 Jun 2008 at 15:38:39.

OverclockZone Member supawats's Avatar

Quote Originally Posted by khomrat View Post
    จริงของคุณครับ ส่งเครื่องให้เขาซ่อม แบบฟลุ๊คซ่อมได้ก็ฟันตัง ไม่ได้ก็คืนตัง เวลาเอาเครื่องกลับมา ได้ตั้งคืน เครื่องเน่า ถอดอะไหล่ขายได้ไม่เท่าไหร่นอกนั้นหลือแต่ซากเน่าเป็นที่ระรึก แตผมกะจะรวมหลักฐานมันอีกหน่อยแล้วไปประจาน ที่อื่นต่อครับ มันยังไม่จบฮึดสู้แล้ว...ท่าไม่ทำอย่างนี้เดี๋ยวพวกย้ามใจ...ซ่อมได้ก็เก็บตั้ง..
    ซ่อมไม่ไ้ด้พังกว่าเดิมก็คืนเครื่อง คื่นตังไม่รับผิดชอบ

แค้นตรงที่ มันใส่น๊อตมาให้ไม่ครบ ผมถามมันอ้างว่า บู๊ดตรงรูน๊อดมันตัวนิดเดียว ขันหน่อยเดียวก็พังละ ไม่ต้องต้องใส่แล้ว(นึกใจ เครื่อง..เครื่องไม่ถามไม่ขันแรงแล้วมันจะพังเหรอ อีกอย่างเครื่องก..ยังใหม่ไม่เคยแกะตอนมามันมีครบ ตอนกลับดันขาด)
    กับอีกอย่าง คือก่อนเครื่องไปใส่สายไว้ยังไงทำใมไม่ไส่กลับคืน เหมือนตอนเอามา นี่เล่นไม่ไส่สายอะไรเลย ยังไม่พอ ยัดสายแจ็ค WLAN ไว้ใต้บร์อด กะให้เครื่องพังยาวไปเลย ผมไม่รู้ลองเปิดเครื่องไปแล้วด้วย ก่อนออกจากร้าน เคืองสุดๆ ก็สองเรื่องนี่หละ
    เวลาผมไปซ่อม อะไรก็ตาม ผมจะให้ที่อยู่ เป็นหน่วยงานของผม (ราชการ) ร้านประเภทนี้ มันเกรงใจ ปนกลัว ถ้ามีเรื่องขึ้นมา....

เป็นกำลังใจให้ครับท่าน

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks