Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอประจารณ์ ร้านรับซ่อมโน๊ตบุ๊กหน่อย อึดอัดอกจะระเบิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ิเลว

Comment

แนะนำไปประจานมันใน pantip.com/cafe

ห้อง โทรโข่ง (ป่าวประกาศข้อเท็จจริงในสังคม)

ผมเคยไปประจานร้านนึงในเซียร์มาแล้ว
      ผู้จัดการต้องโทรมาขอโทษด้วยตัวเอง

Comment

แนะนำให้พก.45 automatic 15นัด ไปด้วยแล้วเหน็บด้ามออกมาด้านนอกให้มันเห็นหน่อยๆแล้วถามมันตรงๆเลยว่าจะเอาไง ฟังดูถ้าผิดหูก็ชักขึ้นมาเอาลูก.45เข้ารังเพลิงซักเม็ด ผมว่าอะไรๆอาจเข้าใจกันง่ายขึ้น ^^ (วิธีนี้เฉพาะคนที่มี.45 และมีป4 และสามารถพกพาได้เท่านั้นน่ะครับ)
        สรุป เลวชาติเป็นผมเอา มือปืน(ตำรวจ) ไปคุยแล้ว

Comment

Originally posted by pppp1 View Post
          แจ้งความก็ไม่มี อะไรเกิดขึ้นหรอก ต้องแจ้ง ศคบ นะ บอกลักษณะและข้อสงสัยด้วย ระวังหน่อยร้านพวกนี้มีเยอะ โดยเฉพาะรุ่นที่ตลาดต้องการ ร้านไหนที่ต้องว่างเครื่องนาน ให้ลูกค้ากลับไปค่อยก่อน อันตราย เท่ากะแตะหมูเข้าปากหมาไปแล้ว เครื่องเพื่อนผมก็เคยเจอ เครื่องดีเน่าไปเลย ร้านก็ไม่รับผิดชอบด้วย อะไหล์ดีมือ1 จากร้านแกะเรียบ โดยเฉพาะแรม ง่ายสุดๆ และ hd และจะโดนหมดถ้าลูกค้าหมูไม่เอาเรื่อง ๆ เครื่องภายนอกจะไม่เท่าไรแต่อะไหล์ข้างในไปหมดแล้ว จะยัดอะไหล์ใกล้หมดสถาพ รวกๆเข้าไปก่อน ถ้าลูกค้านิ่งไม่รู้เรื่องจะอ้างรุ่นนี้อะไหล์หมดหอะไหล์หายากและขอคืน เครื่องแถมไม่คิดซ่อมด้วย รับเครื่องกลับมา เหมือนผีเน่า ไร้โรงกลับหาร้านอีกคราวร้านไม่รับผิดชอบบอกกลับอีก เวลารับเครื่องทำไมไม่เช็ด เสียงมันพูดพร้อมหาเรื่อง อีก ซวยสถานเดียว เครื่องหลายหมื่นส่งซ่อมกะส่งเครื่องไปขึ้นเขียงๆ เศร้าใจ ถ้าส่งซ่อมต้องถามให้ดีมีอะไหล์เปลี่ยนไหมต้องคอยไหม ขอยืนประกบหลังได้ไหม (รับรองไม่ได้หรอก) แข็งใจหน่อย ถ้า1 วันไม่เสร็จขอกลับก่อนได้เปล่า แกะแน่นอน 0 บางแห่งก็เป็นของส่งที่หลังถ้าลูกค้าหมูโดนแกะไปแล้ว แช่เลย บางคน 2-3 เดือนยังไม่ได้กลับเลย อะไหล์ไปแล้วจะหาที่ไหนมาซ่อมแช่อย่างเดียวรอ เหยือมา ของแช่ก็ได้ออก เวรกรรม บางร้านก็ดีแต่เหลือน้อยแล้วครับ ไม่ให้คอยเปลี่ยนร้านเลย
          จริงของคุณครับ ส่งเครื่องให้เขาซ่อม แบบฟลุ๊คซ่อมได้ก็ฟันตัง ไม่ได้ก็คืนตัง เวลาเอาเครื่องกลับมา ได้ตั้งคืน เครื่องเน่า ถอดอะไหล่ขายได้ไม่เท่าไหร่นอกนั้นหลือแต่ซากเน่าเป็นที่ระรึก แตผมกะจะรวมหลักฐานมันอีกหน่อยแล้วไปประจาน ที่อื่นต่อครับ มันยังไม่จบฮึดสู้แล้ว...ท่าไม่ทำอย่างนี้เดี๋ยวพวกย้ามใจ...ซ่อมได้ก็เก็บตั้ง..
          ซ่อมไม่ไ้ด้พังกว่าเดิมก็คืนเครื่อง คื่นตังไม่รับผิดชอบ

แค้นตรงที่ มันใส่น๊อตมาให้ไม่ครบ ผมถามมันอ้างว่า บู๊ดตรงรูน๊อดมันตัวนิดเดียว ขันหน่อยเดียวก็พังละ ไม่ต้องต้องใส่แล้ว(นึกใจ เครื่อง..เครื่องไม่ถามไม่ขันแรงแล้วมันจะพังเหรอ อีกอย่างเครื่องก..ยังใหม่ไม่เคยแกะตอนมามันมีครบ ตอนกลับดันขาด)
          กับอีกอย่าง คือก่อนเครื่องไปใส่สายไว้ยังไงทำใมไม่ไส่กลับคืน เหมือนตอนเอามา นี่เล่นไม่ไส่สายอะไรเลย ยังไม่พอ ยัดสายแจ็ค WLAN ไว้ใต้บร์อด กะให้เครื่องพังยาวไปเลย ผมไม่รู้ลองเปิดเครื่องไปแล้วด้วย ก่อนออกจากร้าน เคืองสุดๆ ก็สองเรื่องนี่หละ
          Last edited by khomrat; 11 Jun 2008, 15:38:39.

Comment

Originally posted by khomrat View Post
            จริงของคุณครับ ส่งเครื่องให้เขาซ่อม แบบฟลุ๊คซ่อมได้ก็ฟันตัง ไม่ได้ก็คืนตัง เวลาเอาเครื่องกลับมา ได้ตั้งคืน เครื่องเน่า ถอดอะไหล่ขายได้ไม่เท่าไหร่นอกนั้นหลือแต่ซากเน่าเป็นที่ระรึก แตผมกะจะรวมหลักฐานมันอีกหน่อยแล้วไปประจาน ที่อื่นต่อครับ มันยังไม่จบฮึดสู้แล้ว...ท่าไม่ทำอย่างนี้เดี๋ยวพวกย้ามใจ...ซ่อมได้ก็เก็บตั้ง..
            ซ่อมไม่ไ้ด้พังกว่าเดิมก็คืนเครื่อง คื่นตังไม่รับผิดชอบ

แค้นตรงที่ มันใส่น๊อตมาให้ไม่ครบ ผมถามมันอ้างว่า บู๊ดตรงรูน๊อดมันตัวนิดเดียว ขันหน่อยเดียวก็พังละ ไม่ต้องต้องใส่แล้ว(นึกใจ เครื่อง..เครื่องไม่ถามไม่ขันแรงแล้วมันจะพังเหรอ อีกอย่างเครื่องก..ยังใหม่ไม่เคยแกะตอนมามันมีครบ ตอนกลับดันขาด)
            กับอีกอย่าง คือก่อนเครื่องไปใส่สายไว้ยังไงทำใมไม่ไส่กลับคืน เหมือนตอนเอามา นี่เล่นไม่ไส่สายอะไรเลย ยังไม่พอ ยัดสายแจ็ค WLAN ไว้ใต้บร์อด กะให้เครื่องพังยาวไปเลย ผมไม่รู้ลองเปิดเครื่องไปแล้วด้วย ก่อนออกจากร้าน เคืองสุดๆ ก็สองเรื่องนี่หละ
            เวลาผมไปซ่อม อะไรก็ตาม ผมจะให้ที่อยู่ เป็นหน่วยงานของผม (ราชการ) ร้านประเภทนี้ มันเกรงใจ ปนกลัว ถ้ามีเรื่องขึ้นมา....

เป็นกำลังใจให้ครับท่าน

Comment

รับทราบ

Comment

นิสัยไม่ดีๆ จับตีตูดๆ

Comment

แร้วทำไมเอาไปส่งร้านซ่อมหล่ะครับ

น่าจะพลาดตั้งแต่ ไม่นำส่งเข้าศูนย์แร้วหล่ะ -_-"

Comment

ดันครับ กลับไปบ้านเห็นเครื่องแล้ว มันรู้สึกเศร้้าครับ
                    กัดฟันส่งศูนย์ก็จบแล้ว ตอนนี้้ไม่กล้าส่งอายศูนย์เค้า
                    มีความรู้สึกลึกๆ แล้ว แค้นครับ แต่ไม่รู้ทำไง
                    Last edited by khomrat; 14 Jun 2008, 13:53:15.

Comment

เลวจริงๆ

Comment

เป็นกำลังใจ ให้เจ้าของกระทู้ครับ

พวกเลวๆแบบนี้ ต้องให้มันได้รับสิ่งที่มันทำซะบ้าง

Comment

อารมย์เดียวกันครับ กะคนพวกนี้ต้องเอาให้ถึงที่สุด อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

Comment

ขอเป็นกำลังใจกับจขกท.
                            และขอขอบคุณ จขกท.ที่ชวยลงเรืองแบบนี้ได้อ่าน..
                            อย่างไรก็อดทนไว้น่ะค่ะ สู้ๆๆ.....

Comment

ไม่รุ้ว่าจะช่วย จขกท ยังไงนะครับ
                              ถ้าเป็นผมคงไปคุยให้รุ้ดำรู้แดงล่ะครับ ว่าทำไมถึงทำชุ่ย ๆ แบบนั้น
                              ถ้าสุด ๆ จริง ๆก็แจ้งความล่ะครับ ถ้าไม่ได้อีกก็ ยอมปลงครับ หาทางให้เครื่องใช้ได้เหมือนเดิมดีกว่า

Comment

เป็นผมคงเอาระเบิดไปเขี้ยงใส่ร้านมันไปเลย

น่าเซงอย่างแรง น่าแจ้งความได้นิครับ เอาให้ปิดไปเลย
                                ร้านอยู่zeerนี่เอง ชื่อร้านอะไรนะครับ

Comment

Working...
                                X