overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: joystick ตัวไหนดีสุดคุ้มค่าสุด

OverclockZone Member pongsapat's Avatar

Default joystick ตัวไหนดีสุดคุ้มค่าสุด

ตามนั้นเลยคับพี่ๆ

OverclockZone Member

โยกมันๆก็อันนั้นแล

OverclockZone Member naeza777's Avatar

จอย xbox360

OverclockZone Member pongsapat's Avatar

เอาต่อคอมอะคับ

OverclockZone Member terry12's Avatar

อยากรู้ด้วยคนครับ

OverclockZone Member Newbie_User's Avatar

ของผมใช้ ของ Ps2 แล้วเอามาต่อเข้าคอม อ่ะครับ

OverclockZone Member vaik28's Avatar

Quote Originally Posted by naeza777 View Post
    จอย xbox360
    Quote Originally Posted by pongsapat View Post
    เอาต่อคอมอะคับ
    The Xbox 360 Controller for Windows ต่อคอมได้ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ดีสุด... ไม่มีครับ จอยทุกตัวมีข้อเสียในตัวของมันเองทั้งนั้น ฟีเจอร์และรูปร่างของแต่ละตัวก็ต่างกันออกไป อยู่ที่คนชอบมากกว่า จอยที่ผมว่าดีที่สุดสำหรับผม พอไปอยู่ในมืออีกคนกลายเป็นจอยที่ห่วยที่สุดก็มีมาแล้ว

คุ้มที่สุด.. คุ้มในที่นี้หมายความว่าเล่นได้ทุกเกมปัจจุบันพร้อมรองรับอนาคตหรือเปล่าครับ ถ้าอย่างงั้นก็มีอยู่2ตัวคือ
    XboX360 For Windows และ Logitech ChillStream ทั้ง2ตัวเล่นได้ทุกเกม แม้แต่Game For Windows Live เช่น Crysis, Bioshock, Gears of War, Juiced2, พร่อมทั้ง DiRT/GRID ไม่ต้องเซ็ตจอย ต่อแล้วเล่นได้เลย
    XboX360 For Windows สั่นได้ แต่จอยมันเบี้ยวนิดๆ เอามาเล่นเกมขับรถเป็นหลักต้องใช้Homemade Driverช่วยแก้ >>คลิกดูวิธีแก้~<<

Logitech ChillStream หลายๆคนยังข้องใจกะตัวนี้อยู่เหมือนกัน หลักๆนะครับ
    - สั่นไม่ได้
    - ใส่พัดลมเข้ามาแทนให้เป่ามือ (เสียงดังใช้ได้ถ้าเปิดสุด)
    - DriverเดียวกับXboX360 For Windows ฉะนั้นไม่มีปัญหาครับ

ลองตัดสินใจดูนะครับ ทางที่ดีไปจับดูของจริงเลยว่าชอบตัวไหน
    "จอยสติ๊ก ไม่ได้ลอง-ไม่ได้เล่น อย่าซื้อ"ครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ถ้าตามที่ถาม จอยสติ๊ก คงเป็นพวกนี้มังครับ.............

OverclockZone Member foxyou's Avatar

กำลังมากหาด้วยเหมือนกัน อยากได้ ของถูกๆ พอเล่นได้ งิงิ จะเล่นเกมส์บอล กะน้อง แค่นั้นเอง

OverclockZone Member underground1's Avatar

joystick นะครับ ไม่ใช่ joypad

จอยสติ๊กคือแท่งหรรษา เอาไว้ขับเครื่องบินครับ - -

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เอาเป็นว่าคนไทยใช้รวมกันเรียกว่าจอยสติ๊กอ่ะครับ เห็นตั้งทั่วไปไม่ได้ระบุผมก็คิดไปก่อนเลยว่า JoypadหรือGamepad ซะ80%แล้วล่ะ จริงๆที่เราเรียกมันแบ่งเป็น3อย่างอ่ะครับ

- Joypad/Gamepad คนทั่วไปเรียก"จอยสติ๊ก" หรือ"จอย"เปล่าๆ ทั้งๆที่จอยสติ๊กมันน่าจะเอาไว้เรียกตัวถัดไป
    - Joystick คนไทยเรียก"จอยขับยาน"
    - Wheel คนไทยเรียก"จอยพวงมาลัย"

อันหลังสุดนี่ยังพอเข้าใจครับ แต่เล่นเอาจอยสติ๊กมาเรียกรวมกับจอยแพดนี่ หลังๆเวลาตอบกระทู้ผมก็เริ่มสับสนในชีวิตเหมือนกัน..

OverclockZone Member vaik28's Avatar

อ่อครับ

OverclockZone Member gel's Avatar

Quote Originally Posted by naeza777 View Post
    จอย xbox360
    เชียร์ด้วย ตัวนี้สุดยอดแล้วล่ะครับ ใช้อยู่ แต่แพงมหาศาลเหมือนลกัล

OverclockZone Member nares2142's Avatar

อยากได้มั่งจะได้ขับเจ็ทได้ง่ายๆหน่อยใน BF2 ใช้แต่คีบอร์ดขับอยากชะมัด

OverclockZone Member armzeal's Avatar

ถูกๆก็ จอยps อ่ะนะ(ของปลอม)

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

จอยที่คุ้มที่สุดคือจอยที่ยืมเพื่อนมาแล้วไม่คืนครับ 555+

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    จอยที่คุ้มที่สุดคือจอยที่ยืมเพื่อนมาแล้วไม่คืนครับ 555+

OverclockZone Member HeroRyo's Avatar

Xbox360 ตอนนี้ไม่ค่อยแพงหรอกครับ แต่หาไม่ค่อยได้

** ส่วนแทงหรรษานั้น ตามคลองถมมีเยอะครับ เอ้ย!! ของ Logitech พวก ตะกูล X ใช้ได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks