overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: orbit 701

OverclockZone Member khunkiik's Avatar

Default orbit 701

orbit 701 เสียงดีจริงอย่างที่เค้า.....บอกจริงหรือเปล่าครับ? อยากทราบจากท่านที่เคยใช่อะครับคือสนใจอยากได้ไว้ใช้ซักตัวอะครับ เอาไว้ฟังเพลงและเล่นเกมส์หลังจากเลิกงานแล้วอะครับ. ออลืมอีกอย่างครับหาซื้อได้ที่ไหนครับ 1.000 tip มีหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    Last edited by khunkiik; 9 Jun 2008 at 21:39:10.

OverclockZone Member เงา's Avatar

ลองดูนะครับ
    http://www.overclockzone.com/techsou...701/index.html

นี่พวกข้อมูลพื้นฐาน
    http://www.dcomputer.com/proinfo/new...nformation.asp

OverclockZone Member analys's Avatar

เสียงดีครับ เสียงแหลมใสดีครับแต่ไม่จัดจ้าน เสียงเบส แน่น กระชับ เขาว่าเสียงพอ ๆ กะบอสตั้น เสียงดีมากครับ และราคาถูกมากๆ ถ้าไม่เคยลองต้องไปลองให้ได้ครับ ของทำในไทยครับ รู้สึกไม่ค่อยมีใครพูดถึงเพราะไปเน้นของราคาสูงกัน ก็เลยมองข้ามไป ่ต้องลองฟังเองว่าชอบใจเสียงแนวนี้หรือป่าว หาซื้อได้ที่พันทิพ เห็น 2 ร้าน ชั้น 2 กะชั้น 3 ติดกับบรรได ลงมาจากชั้น 4 มีอยู่ 3 รุ่น 700 701 702 เสียงเหมือนกันหมด ขนาดเท่ากัน แต่ 702 เขาว่าเบรท ออกไม่ข้อยเต็มที่เพราะ มี UPS 700 ไม่มีขาตั้งลำโพง Sad ไม่มีรีโมท 701 มีครบ 702 มี UPS ในตัว ราคา 2900 3200 4000 กว่าๆ ไม่แนะนำ 702 ครับ แต่ถ่าคิดว่า + อีก 1000 แล้วได้ UPS ก็แล้วแต่ครับ
    Last edited by analys; 12 Jun 2008 at 10:01:49.

OverclockZone Member khunkiik's Avatar

ขอบคุณมากครับท่าน

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

สงสัยผมอาจจะเคยเจอคนวิจารณ์ที่ Saxophone มาก่อนแหง๋ม อิอิอิอิ

OverclockZone Member เอ๊ะยังไง's Avatar

ผมใช้อยู่ครับ เสียงก็พอใจมาก

แต่จะบอกว่า มันไม่ค่อยจพซัพพอร์ทกับพวก Audigy 2 ZS กับ X-Fi นะครับ

;ขอบคุณอีกครั้งครับ.ผมเปลี่ยนใจมาใช้ creative t6060 แล้วครับคงจะ mat กันนะครับ

OverclockZone Member analys's Avatar

ตัวนี้ข้อนคข้างจะจุกจิกกะเรื่อง Sound card แต่ผมก็ใช้กะ Audigy อยู่ แต่เห็นเขาว่ามันต้องการ Output Impedance ของพวก DAC

OverclockZone Member kayabawasabi's Avatar

อืมไม่ทราบมาก่อนน่ะเนี่ยว่าจะมีเรื่องงอแงกะ soundcard

OverclockZone Member a12a's Avatar

ผมว่ากลางกะแหลม ไม่ค่อยเคลียเท่าไหร่ครับ ส่วนเสียงเบสมันแรงมากๆ55 หนักหน่วง ให้นึกถึงภาพลำโพงตามงานที่เบสออกทีแน่นหน้าอกเลยอ่ะ ผมว่าถ้าคุณเอาไว้ฟังเพื่อผ่อนคลายจากการทำงานแนะนำให้ลองฟังX3ดูนะครับ น่าจะผ่อนคลายกว่า701

OverclockZone Member badghost's Avatar

701 เป็นลำโพงเสียงออกแนวบู๊ เบสแน่น หนัก หาความนิ่มนวลไม่ค่อยได้ กลางok แหลมไม่สุด(ผมแก้ไขโดยเปลี่ยนไปใช้ลำโพงโทรทัศน์มาใส่แทน เสียงดีกว่าลำโพงเดิมมากมายนัก) รายละเอียดน้อยกว่า X3 ไม่เลือกที่วาง มีระบบตัดลำโพงเวลาเปิดนานๆแล้วความร้อนสูงเกิน มีปัญหากับ 2ZS กะ X-Fi จะมี noise ออกมาแม้จะเบาเสียงสุดแล้ว แต่ใช้กะ Live Audige1 Yamaha ออนบอร์ดต่างๆ ไม่มี noise เวลาติดตั้งให้ตั้งชุดลำโพง***งๆตัวหน่อย ผมถือว่าเยี่ยมครับถ้าคนชอบฟังเพลงแนวหนักๆหน่อย ดูหนังมันส์ เล่นเกมส์แนว FPS
    Last edited by badghost; 18 Jun 2008 at 18:04:56.

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

แล้วจะใช้Sound Card ตัวไหนคู่กับ ORBIT 701 ดีครับ พอดีกำลังหา Soundcard มาคู่กับลำโพงตัวนี้

อยู่พอดีเลย

OverclockZone Member Panutty's Avatar

Quote Originally Posted by a12a View Post
    ผมว่ากลางกะแหลม ไม่ค่อยเคลียเท่าไหร่ครับ ส่วนเสียงเบสมันแรงมากๆ55 หนักหน่วง ให้นึกถึงภาพลำโพงตามงานที่เบสออกทีแน่นหน้าอกเลยอ่ะ ผมว่าถ้าคุณเอาไว้ฟังเพื่อผ่อนคลายจากการทำงานแนะนำให้ลองฟังX3ดูนะครับ น่าจะผ่อนคลายกว่า701
    สวัสดีครับ............จำกันได้หรือเปล่า

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post
    แล้วจะใช้Sound Card ตัวไหนคู่กับ ORBIT 701 ดีครับ พอดีกำลังหา Soundcard มาคู่กับลำโพงตัวนี้

อยู่พอดีเลย
    อืมๆๆๆ soundcard อะไรจะคู่ควรกะ orbit 701 นะท่าน

OverclockZone Member cmo's Avatar

โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าเบสมันงานวัดไปหน่อยอ่ะครับ

OverclockZone Member badghost's Avatar

Quote Originally Posted by khunkiik View Post
    อืมๆๆๆ soundcard อะไรจะคู่ควรกะ orbit 701 นะท่าน
    ผมเองใช้กับ 2ZS อยู่ เพราะว่าผมมีลำโพงหลายชุด orbit701 ผมจะเอาไว้เปิดเวลาอยากจะเปิดเพลงแดนซ์ หนักๆดังๆ เล่นเกมส์ FPS เสียง noise ก็เลยดูไม่มีปัญหาอะไรเพราะว่าเสียงมันกลบหมด แต่ถ้าเวลาฟังเพลงช่วงทำงานผมใช้ลำโพงชุดอื่นหรือไม่ก็หูฟังซะเป็นส่วนใหญ่ ถ้าจะใช้ orbit701 ตัวเดียวจบไม่ซื้อลำโพงอีกแล้วผมว่าตระกูล SB ก็พอแล้ว orbit701 ฟังระหว่าง SB กับ 2ZS ไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่ บุคลิกลำโพงมันเป็นแบบนี้ แต่ถ้าจะใช้ลำโพงหลายชุดซื้อ 2ZS หรือ X-fi ดีกว่า

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post

อยู่พอดีเลย
    ลองกะ Super Pro 707 หรือ Carat ดูครับจะให้ Output Impedance ที่ Orbit ต้องการพอดี

OverclockZone Member iz99's Avatar

เคยใช้อยู่ ราคาพันธ์ุทิพย์แบบไม่เอาขาที่ชั้น4 ราคา2590บาทเอาขาตังด้วย2300บาท
    คุณภาพเสียเบสเวอร์ไปหน่อยออกแข็งเกินไป ถ้าคิดชื้อเพื่ออามันส์คุ้มเงินที่จ่าย
    เพราะฟังแล้วแทบไม่ต้องชื้อซาวว์การ์ดมาต่อเพิ่มก็ไม่ต่างกันมาก

ถามีลำโพงตัวไหนซื้อมาแล้วไม่ต้องซื้อ Sound แล้วฟังตัวไหนเสียงก็เหมือนกันก็ดีดิ งี้ก็ไม่ต้องซื้อมันละ Sound เล่นออนบอร์ท แหละ เสียงเหมือนกัน

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

Red face

Quote Originally Posted by analys View Post
    ถามีลำโพงตัวไหนซื้อมาแล้วไม่ต้องซื้อ Sound แล้วฟังตัวไหนเสียงก็เหมือนกันก็ดีดิ งี้ก็ไม่ต้องซื้อมันละ Sound เล่นออนบอร์ท แหละ เสียงเหมือนกัน
    ผิดครับ
    อย่าซื้อลำโพงตัวนั้น...ตะหาก

มองแง่ดี ไม่ต้องเสียตังค์อัพเพิ่ม พอใจแล้วอ่ะ อิอิอิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks