overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 55

Thread: ทำไมพอเป็นลำโพง Creative ร้องยี้กันทุกคน

OverclockZone Member Trex's Avatar

Exclamation ทำไมพอเป็นลำโพง Creative ร้องยี้กันทุกคน

ผมเห็นพอที่ซาว์การ์ด Creative ซะส่วนมาก พอทีลำโพงนี่ จะแนะนำใครให้ซื้อ บอกตัดลำโพงCreative ไปก่อนเลย ช่วยชี้แจงข้อดีข้อเสียหน่อยครับ

มีคนบอกว่า Creative ราคาแพง --สำหรับ ไม่แพงนะ ยี่ห้ออื่นแพงกว่าอีก

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

บางรุ่นครับ สำหรับผม สำหรับลำโพง Creative มีบางอย่างที่ผมชอบคือ พยามคิดค้นวัสดุ ต่างๆ มาทำเพื่อให้เกิดเสียงที่ดีขึ้นเป็นเรื่องดี แต่บางรุ่นกลับพยามทำค้นหาวัสดุเพื่อลดต้นทุนอันนี้ผมว่าไม่ดี สรุปบางรุ่น ไม่ใช่ทุกรุ่นที่ทุกคนจะร้องยี้
    Last edited by Aeromancer; 10 Jun 2008 at 01:55:53.

OverclockZone Member ritterschaft's Avatar

พังง่ายเหลือเกิน ที่ปรับvolume อะ

OverclockZone Member darkspecial's Avatar

ผมว่าเสียงที่ได้ไม่คุ้มต่อราคานะครับ

OverclockZone Member praypry's Avatar

ยี่ห้อ bose ผมก้อยี้นะ เพราะไม่มีปัญญาซื้อ 55+
    ลำโพงต้องฟังเอง เชื่อหูตัวเองดีกว่านะท่าน
    ลำโพงมีหลายเกรด บางตัวจ้างบริษัทอื่นทำลำโพงก้อให้ก้อมี
    มีหลากหลายราคา ตัวล่ะ สองสามร้อยถึงสองหมื่นกว่า

ลองหาข้อมูลซี่รี่ย์พวกนี้ดู เสียงน่าจะพอถูกใจบ้างนะ
    soundworkd digital 2.1 / i-trigue/ magaworks / gigaworks

เทียบกับลำโพงคอมพ์เหมือนกันด้วยนะ อย่าไปเทียบกับเครื่องเสียงบ้าน

OverclockZone Member APIs's Avatar

Quote Originally Posted by praypry View Post
    ยี่ห้อ bose ผมก้อยี้นะ เพราะไม่มีปัญญาซื้อ 55+
    ลำโพงต้องฟังเอง เชื่อหูตัวเองดีกว่านะท่าน
    ลำโพงมีหลายเกรด บางตัวจ้างบริษัทอื่นทำลำโพงก้อให้ก้อมี
    มีหลากหลายราคา ตัวล่ะ สองสามร้อยถึงสองหมื่นกว่า

ลองหาข้อมูลซี่รี่ย์พวกนี้ดู เสียงน่าจะพอถูกใจบ้างนะ
    soundworkd digital 2.1 / i-trigue/ magaworks / gigaworks

เทียบกับลำโพงคอมพ์เหมือนกันด้วยนะ อย่าไปเทียบกับเครื่องเสียงบ้าน
    อิอิ เหมือนกัลเยยงับ ^^

OverclockZone Member wasan777's Avatar

ทิดทางเสียงอะใช้ได้ครับแต่ยังไม่ถึงใจกำลังขับน้อยทำแต่ชุดเล็กๆราคาก็โหดพอสมตัวได้ความหรุหลาแต่พอทำชุดใหญ่เทียบกับยี้ห้ออืนแล้วราคาแตกต่างมากมายเลยคนใช้น้อยมันแพง

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

ใช้อยู่ก็ถูกใจดีครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ritterschaft View Post
    พังง่ายเหลือเกิน ที่ปรับvolume อะ
    ใช่ที่ปรับ volume ตรง รีโมท หรือ ป่าวครับ

OverclockZone Member เงา's Avatar

ผมยังไม่เคยเล่นรุ่นใหญ่ของมันนะครับ

เคยแต่รุ่นเล็กๆราคาไม่กี่ร้อย ผมว่ารุ่นเล็กๆนี่ทำเสียงออกมาได้คุ้มราคาพอสมควรเลยนะครับ

OverclockZone Member akirosspop's Avatar

เด๋วนี่มันพยายามลดต้นทุนจนน่าเกลียด
    เมื่อก่อนพวกsoundworkdผมชอบมากมาย เด๋วนี่เหลือs750ที่น่าสนอยู่ตัวเดียว
    ลองเอางานG550w มาเทียบ s750 ทำไมมันต่างกันจัง แต่ราคา...
    Last edited by akirosspop; 10 Jun 2008 at 12:48:41.

OverclockZone Member omegathai's Avatar
    ในใจ ของสาวๆ ค่าย S1

ผมใช้ SBS 350 ซื้อมา 990 บาท ก็ดีนะครับ 2.1 ด้วย เอามาฟัง ตุบๆๆ เบสแบบบวมๆ ในราคา 990 ครับ ก็โอเคดีนะ เอามาฟังแก้เบื่อ เห็นโปรโมชั่นคอม มาร์ท มันเหลือ 800 เองอ่ะ น่าซื้อมาอีกชุดที่

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เหวอ

OverclockZone Member zarmmy's Avatar

จากประสบการณ์
    M2600 เบสกระป๋อง แต่Satใสดี (เคยลองแต่ตัวนี้เพราะที่บ้านมีCreativeแค่ตัวเดียว อีกตัวเป็นX2) อีก2เดือนประกันหมดจะลองเอาใยสังเคราะห์มาบุตู้ซับดู ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มากรึเปล่า

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เล่นต้องเล่นรุ่นเก่าๆ

OverclockZone Member kaz1161's Avatar

แต่ก่อนผมบ้ายี่ห้อ creative มาก จะซื้อลำโพงต้อง creative อย่างเดียว เพราะผมชอบดีไซน์มัน แต่เสียงเบสมันแข็งๆ ซะส่วนใหญ่ แต่หลังๆ มาลองฟังเสียงจากลำโพงยี่ห้อ Altec Lansing แล้วชอบมากกว่าครับ คุณภาพคุ้มค่ากับราคามากกว่าด้วย

ป.ล. รีโมทที่ปรับ volume ของ creative มันพังง่ายจิงๆ ของผมก้อเป็น

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

มันดีไซน์สวย คุณภาพปานกลาง แต่ ยี่ห้ออื่น ดีไซน์กลาง คุณภาพเสียงดีกว่า ในราคาเท่ากัน

บังเอิญ ผมหลับตาฟังเพลงซะด้วย ไม่ได้ลืมตามองลำโพง เลยเลือกยี่ห้ออื่น

แต่ก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าคิดในแง่ของ เฟอร์นิเจอร์ในบ้าน มันก็สวยดีออก

OverclockZone Member Nickbee's Avatar
    ปิ่นเกล้า ศาลายา บนโลก

Quote Originally Posted by praypry View Post
    เก็บเงินสิครับเรื่อยๆๆไม่ต้องรีบขยันเก็บได้ฟังลำโพงเทพแน่ๆๆ

OverclockZone Member

มันก็ต้องมาเทียบกันด้วยว่า ราคาที่เท่ากัน สไตล์เสียงแบบเดียวกัน ยี่ห้อไหน ให้ความพึงพอใจกับเราที่สุด

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ยี้ ครีเอทีฟ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks