overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เคส GVIEW ดีไหมครับ เรื่องระบายความร้อน กะ เห็นเขาบอก สวิช ไม่ทน

OverclockZone Member

Default เคส GVIEW ดีไหมครับ เรื่องระบายความร้อน กะ เห็นเขาบอก สวิช ไม่ทน

เคส GVIEW ดีไหมครับ เรื่องระบายความร้อน กะ เห็นเขาบอก สวิช ไม่ทน

OverclockZone Member Timeformusic's Avatar

จากที่ใช้มานะครับ พัดลมเขาแถมเยอะ แต่ supply ติดมา ค่อนข้างจะร้องดังบางโอกาศ แต่ผมก็ใช้มาปีนิดๆแล้วอะครับ เปิด 4 วัน 24 ช.ม. ไหวครับ

OverclockZone Member HIRUMA's Avatar

ใช้ digi มา 2 ปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย (มีแต่แบตนาฬิกาหมดตั้งแต่อาทิตย์แรกยังไม่เปลี่ยนเลย)

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

เดียวนี้ เรื่องความร้อนไม่ใช่ปัญหาแล้ว ละคับ

OverclockZone Member ocz_man's Avatar

ใช้ delight มา 3-4 เดือน ก็โอเคนะครับ ไม่เหงมีปัญหา

OverclockZone Member PrimerPark's Avatar
    พุทธมณฑลสาย4 ↔ บางแค

พัดลมเยอะดี เนื้องานภายในใช้ได้คับ

OverclockZone Member darkpippo's Avatar

ใช้รุ่น X-Core แต่ โมเพิ่งนิดหน่อย เย็นสบาย ศึกษาเกี่ยวกับทิศทางของลมว่าเข้าทางไหนออกทางไหนก็ได้คับ ง่ายดี

OverclockZone Member papababa's Avatar

ก็โอเคนะครับแต่ผมว่า PSU ติดเคสยี่ห้อนี้มันห่วยไปหน่อย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

PSU ห่วยงับ
    พัดลมปกติ เนืองานใช้ได้... ถ้าไม่ใช้ในที่โหดนรกแตก ก็เอาอยู่งับ... ถ้าใช้แบบไม่รักษาอายุงานพัดบมจะประมาณ 1 ปีเปลี่ยนเป็นของดีๆ ก็เย็นสบาย ยาวๆละงับ
    สวิตปกตินะงับ มะเหนเป็นไร

ให้ดี เจาะจงรุ่นด้วยงับ ถ้าตัวที่เป็นรุ่นเลกๆ เรื่องร้อนมันของคู่กันงับ

ps ที่สำคัญ โม มันส์ มืองับ แต่งง่ายสวยงาม

OverclockZone Member pong747's Avatar

Quote Originally Posted by papababa View Post
    ก็โอเคนะครับแต่ผมว่า PSU ติดเคสยี่ห้อนี้มันห่วยไปหน่อย
    สั่งประกอบเคสใช้ที่ทำงานอยู่ก็โอ.เค.ดีครับ ชอบที่พัดลมมันเยอะดี แต่ PSU ติดเคสนี่มันห่วยจริงๆ
    ใช้ไปได้เดือนกว่าๆ เจ๊งส่งเครมไปแล้วครับ

OverclockZone Member

ครับ ผมเห็นเขาก็ว่างั้นว่า psu ไม่ดี ผมเลยเสียตัวค่า psu ไปอีก1700 ซื้อใหม่เลย เพราะถ้าไฟตกไฟกระชาก จากpsu ห่วยๆ จะพาลเอาของดีๆราคาหลายตังเสียไปด้วย

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ตัวเคสก็โอเคครับ สมราคา แต่ PSU ของมันผมถอดออก ไม่เคยใช้เหมือนกัน

ผมใช้ มาตลอดครับ

ตัวเก่าก็ใช้มา 3-4 ปี เปลียน psu ไปรอบเดียวเองครับ

นี่ก็เพิ่งเปลี่ยนใหม่ยกชุด

เคสก็ยังใช้ Gview เหมือนเดิมครับ

แต่รุ่นไรลืมไปแล้ว

ที่พัดลมด้านข้าง ใหญ่กว่าหน้าอีกอะครับ

ด้านหน้าก็มีพัดลมดูดเข้า

ราคาเกือบๆ 2 พันอะครับ

ดีไซน์สวยดีด้วยเลยชอบครับ

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

เรื่องสวิชไม่มีปัญหาอะไรนะสำหรับผม เรื่องพัดลมนี่ผมเปลี่ยนตัวใหม่หมดเลย เพราะที่มันแถมกับเครื่องรอบมันจัดไม่พอ ไปซื้อพัดลมแบบมีไฟมาใส่แทนสวยไปอีกแบบ
    ส่วนเรื่องพาวเวอร์ซัพพลายไม่รุ้เหมือนกันอะคับ ผมไม่ได้ใช้งานโหดมากมาย

OverclockZone Member aummm's Avatar

เคสตัวนี้ใช้เหมือนกันครับที่ร้านเค้าก็บอกว่า พาวเวอร์ซัพพลาย ไม่ดีก็เรยเปลี่ยนเหมือนกันคับ

เพื่อนก็บอกหมือนกันว่า Gview พาวเวอร์ไม่ค่อยดีอ่ะคับ

Bookmarks

Bookmarks