Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ XFX ตัว 9600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ XFX ตัว 9600GT

ตัวนี้ครับ

มันมี DVI 2 PORT D-sub ไม่มี
    ต้องตั้งค่าตรงไหนเพื่อให้ใช้งาน DVI กับจอ LCD ครับ หรือว่าไม่ต้องตั้งใช้สาย DVI เสียบได้เลยครับ

Core 650 MHz
    Mem 1800 MHz

มันมีหัวแปลงแถมมาให้ DVI to D-Sub ด้วยนะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      มันมีหัวแปลงแถมมาให้ DVI to D-Sub ด้วยนะ
      ครับ แต่ผมอยากใช้ DVI ตอนนี้ผมใช้หัวแปลงเป็น D-sub อยู่ อยากเปลี่ยนมาใช้ DVI จอ LCD ผม รองรับเป็นรุ่น 953BW เค้าว่า DVI ภาพคมกว่า D-sub เลยอยากเซ็ตให้มันเป็น DVI หรือว่าไม่ต้องทำอะไร (ก็ตรงการ์ด มันเป็น Dual DVI คงไม่ต้องทำอะไรมั้ง) เสียบสาย DVI แล้วต่อกับจอ LCD ได้เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมใช้ Driver Nvidia 175.16 ครับ XP pro

Comment

Originally posted by kessopha View Post
        ครับ แต่ผมอยากใช้ DVI ตอนนี้ผมใช้หัวแปลงเป็น D-sub อยู่ อยากเปลี่ยนมาใช้ DVI จอ LCD ผม รองรับเป็นรุ่น 953BW เค้าว่า DVI ภาพคมกว่า D-sub เลยอยากเซ็ตให้มันเป็น DVI หรือว่าไม่ต้องทำอะไร (ก็ตรงการ์ด มันเป็น Dual DVI คงไม่ต้องทำอะไรมั้ง) เสียบสาย DVI แล้วต่อกับจอ LCD ได้เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมใช้ Driver Nvidia 175.16 ครับ XP pro
        ถ้าจอเป็น DVI ก็ใช้สาย DVI ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
          ถ้าจอเป็น DVI ก็ใช้สาย DVI ได้เลยครับ
          การ์ดมันเป็น Dual DVI คือไม่ต้องเซ็ตให้มันออก DVI เสียบสาย DVI ใช้ได้เลย ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

Comment

Originally posted by kessopha View Post

เสียบสายก็ใช้ได้เลยคับ ภาพคม สวย กว่าเห็นๆ อิอิอิ

Comment

กำ

Comment

เสียบสายใช้ได้เลยครับ

ปล. DVI ขอเสียบก่อนแล้วค่อยเปิดเครื่องนะครับ ไม่ใช่อยู่ดีๆก็เสียบเหมือน D-Sub

Comment

Working...
                X