คือผมเพิ่งลงใช้ตัว x64 เป็นครั้งแรกอยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ หลังจากลงwindows xp x64 sp2 เสร็จก็ลงdriverต่างๆสำหรับ xp x64 แล้วมาลองเล่นเกม grid กับ dirt ปรากฎว่า gridเข้าเกมได้ แต่เวลาที่กำลังจะเข้าไปฉากแข่งจริงมันจะขึ้นจอฟ้าแล้วrebootอัตโนมัติครับ (ซึ่งก่อนหน้านี้ได้ลองgridบน vista x64 ก็ไม่เป็น) ส่วนdirtเล่นได้แต่ไม่stableครับ บางครั้งก็จะขึ้นerrorในลักษณะเดียวกัน

specที่ใช้ครับ
cpu:E4600 m/b:IP35P vga:8800GT ลงdriverตัว ForceWare 175.16 XP 64-bit WHQL ครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ