Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้านเกม ATi vs nVidia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หลงมาอ่าน กระทู้เมื่อชาติก่อน ......... OTL

Comment

กำ

Comment

Ati จริงๆก็เล่นดีครับ แต่ว่าส่วนใหญ่ คนดูแลร้านมักจะไม่ค่อยเป็นเจ้าของร้าน
        และ เจ้าของร้านที่มีความรู้ด้านคอมพ์เต็มๆ จริงๆก็ยังไม่เยอะ
        แล้ว พอเล่นไปเล่นมา บางทีเจอปัญหาอะไรปั๊บ มันแก้ไขไม่ถูก ก็เลยกลายเป็นไม่ค่อยได้ใช้กันมากนัก
        โดยเฉพาะ CCC เนี่ย ถ้าเจอเด็กบางคน หรือ ผู้ใหญ่ก็เถอะ ชอบซนไปปรับ ปรับมั่วๆนี่ งานเข้าเอาง่ายๆครับ

ส่วน
        Nvidia ไดร์เว่อร์ติดรถ เอ๊ย ติดแผ่นมันให้มาไม่ค่อยงอแง คืออ้อฟชั่นมันไม่ได้ปรับอะไรเยอะครับ ก็เล่นได้ลื่นๆ ไปเรื่อยๆ ไม่มีอะไรให้ปรับมากนัก
        มันก็สะดวกที่จะเอาใครก็ได้มาดูแลร้านนั่นแหละ
        รุ่นพี่ผมก็เปิดร้านเกมส์อยู่ ตอนผมว่างๆก็ไปช่วยคุมร้าน แกบ่นอุบบอกว่า ไอ้เด็กที่จ้างมาคุม ทำ เฮ้ อะไรไม่เป็นเลยซักอย่าง
        อีแบบนั้นน่ะ ผมว่า ไมต้องเรื่องไดร์เว่อร์หรอก ถ้ามันทำอะไรไม่เป็น ตัวโปรแกรมมีปัญหามันก็แก้ไม่เป็นแล้ว
        แต่ฮามากเรื่องนึง ตอนเน็ตหลุด แล้วมันขึ้นเตือน เด็กมันตกใจ โทรไปหาเค้าบอกว่า
        "พี่คอมพ์พังทั้งร้านเลย อยู่ๆก็เล่นไม่ได้หมดเลย"

ยอดเยี่ยมมาก .......

ส่วน Physx การ์ดเล็กๆ คงไม่ต้องหวังอะไรมาก

อ๋อ ผมลืมไปเรื่องสำคัญมาก

Nvidia ขายมือ 2 มันปล่อยง่ายกว่า ราคาไม่ตกมาก นั่นแหละ Ati ราคาลงแรงมาก เพราะการ์ดไหม่ๆมันถูกไง เลยทำให้ การ์ดมือ 2 ต้องทำใจเวลาปล่อย ต้องลดราคาสู้อีก

Comment

ผมล่ะอยากให้แบนจิงๆพวกขุดเนี่ย ป่วนๆไงไม่รุ

Comment

กระทู้เก่ามาก jun 2008 2 ปีกว่ามาเเล้ว

เเล้วตอนนี้ร้านคอมยังคงฮิต nVidia ค่ายเดียวอยู่ไหม

Comment

คุณดูแต่แถวบ้านคุณน่ะสิ และก็เล่นอยู่ร้านเดิมๆ หรือเปล่า

แถวหอพักเราสมัยเรียน

4670 เต็มไปหมด แต่ 9600GT ก็มีบ้าง

ปัจจุบัน

5570 ก็มี

และที่เห็นบ่อยที่สุดก็ 9500GT และ 4650 4670 เยอะมาก และ CPu Althlon x2 ซะส่วนใหญ่ด้วย
              Last edited by Cal2Toon; 10 Oct 2010, 10:48:48.

Comment

ที่บ้านผม(เปิดร้านนเกมส์)

ใช้ cpu amd x2 5200+

แต่... vga nvidia 9600 gt - -.

Comment

ใครว่า nVidia ไดร์เวอร์ไม่มีปัญหาถ้าลองใช้ไดร์เวอร์เวอร์ชั่น 258.96 แล้วไปเล่นเกมส์ Warcraft III จะเล่นไม่ได้นะครับผมลองใน winxp เน้อ

Comment

ตั้งแต่ 2008

Comment

จะขุดมาทำ (ซาก) เหรอครับ -*-

Comment

ว่าไปนั้น มีเยอะเลย แต่มีอยู่ร้าน 1 ที่ จว.อุตรดิตถ์ ใช้ 4890อ่า สั่งไป20+ตัว อย่างโหดๆๆๆๆ

Comment

Working...
                        X