Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยปัญหาเรื่อง net ด้วยครับ -ห้องนี้คนมากกว่านี่นา-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยปัญหาเรื่อง net ด้วยครับ -ห้องนี้คนมากกว่านี่นา-

3-4วันมานี้เจอปัญหาerror734 691บ่อยมากเลย(เวลาเล่นๆไปแล้วเนตตัด พอจะคอนเนคมันจะขึ้น) สัญญาณเนตก็มาเต็ม แต่connectไม่ได้ โทรไปถามพนักงานก็หลายครั้งแต่ละครั้งก็งูๆปลาๆ ไปๆมาๆแก้ไม่ได้บอกโมเด็มเสีย-*- บางครั้งกว่าจะต่อได้ก็วันถัดไปแล้วก็เป็นอีก แบบนี้ปัญหามาจากโมเด็มหรือเปล่าครับหรือเป็นที่ji ผมลองถอดdriverแล้วลงใหม่ตั้งหลายรอบpasswordเดิม ใส่ถูกแล้วด้วย ทั้งถอดสาย ทั้งรีเครื่อง ลองมาหมดแล้ว กลัวซื้อmodemมาใหม่แล้วแก้ไม่หาย หรือว่าwindowsมีปัญหาหรือเปล่าครับ ท่านใดรู้บ้างช่วยตอบด้วยครับ

************ตอนนี้ใช้zyxel630 แบบusb และเน็ตของji 1mb รวมvatเดือนละ 730 แน่ะ ไม่มีท่าทีจะอัพด้วย แต่เนทเขาปัญหาไม่มีก็เลยยังใช้ต่อ(ใช้สายtotเลยอดเปลี่ยนเป็นmaxnetเลยT_T)

คิดว่าวินโดวส์ อาจจะมีปัญหา ( ไฟล์ระบบเกี่ยวกับ Network )
    ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู

Comment

ขอบคุณครับ คุณTWK. จะลองลงวินโวส์ใหม่ดู

Comment

ลงวินโดวส์แล้วก็ไม่หาย จะว่าโมเดมเสียก็ไม่แน่ใจเพราะว่าสัญญาณเนตยังเข้าและยังdetectเจอ โมเดมด้วย

ทำไงดีเนี้ย มีใครรู้มั่งครับ

Comment

Error 691 ของผมเป็นที่ทางผ่านของสัญญาณไปจนถึง ISP มันแหละครับ
          ไม่ DSLAM พังก็อะไรซักอย่าง
          ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเราเล้ยยย เจอบ่อย
          ต้องโทรไปจิกครับ บางทีพนักงานของ ISP มันเดินเตะปลั๊กหลุด

Comment

ลองดูสายภายในว่าเรียบร้อยดีมั้ย

ส่วนมากจะมาจาก ISP มากกว่าของเรา ผมก้เป็นอยู่ ต้อง Reset Modem บ่อยๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมก็คิดว่าปัญหามาจากทางเขาน่ะแหละ แต่ว่าพวกพนง.รับสายจะไปรู้อะไรล่ะ คงจะตอบผ่านๆเลี่ยงๆไปแหละผมว่า พรุ่งนี้เพือ่นจะลองเอาrouterมาให้ลอง คงจะได้รู้ล่ะครับ

Comment

ลงวินโดวส์ใหม่ได้ลองเปลี่ยนแผ่นเปลี่ยนเวอร์ชั่นรึยังคับ อาจเป็นที่เวอร์ชั่นที่คุณใช้อยู่

Comment

มันจะถึงขั้นลงวินโดว์ใหม่เลยหรือครับ ลงไดรเวอร์ใหม่ไม่ดีกว่าหรือ

Comment

ผมก็เคยเจอมาครับ errorเนี่ย มันบอกว่า username กับ password เราผิด ทั้งที่เราดูเเล้วว่ามันถูกครับ ต้องโทรไปหาเขาครับ เเล้วเขาจะเเก้ให้เรา รุ้สึกว่ามันจะreboot DESLAM ให้เราไหม่นะครับ ทุกอย่างก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ ลองดูนะครับ เอาใจช่วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองโทรไปให้เขาเปลี่ยนพาสใหม่ดูครับเผื่อหาย ส่วนไดรเวอร์ลงใหม่ไม่รู้กี่รอบแล้วครับ

พนง.รับสาย ไม่รู้ว่าทำไมไม่เอาช่างเทคนิคมาตอบนะ ถามทีหายไปสักนาทีถึงจะกลับมาตอบ ไม่รู้ไปถามใคร-*-

Comment

ใช้ได้แล้วครับ อย่าจะโบ้หัวพนง.จริงจริ๊ง ถามอะไรไม่เคยรู้ รู้น้อยกว่าuserเสียอีก ชอบมาไล่ขั้นตอนปญอ.ต่างๆนานา ชอบโทษลูกค้าก่อนเลย ดีที่ยังไม่ได้ซื้อmodemใหม่ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

Working...
                        X