Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำระบบน้ำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำระบบน้ำหน่อยครับ

คืออยากใช้ระบบน้ำแทนพัดลมเดิมๆหน่ะครับ อยากให้ช่วยแนะนำทีว่า รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ที่มีประสิทธิภาพดีๆหน่อย แต่ราคาไม่สูงมากงบแบบว่า ไม่เกิน 3000 อะไรงี้หน่ะครับ (มือ2ก็ได้)

ที่อยากเป็นน้ำ แทนที่จะเป็น heat pipe ทั้งที่รู้ว่ามันดีกว่า แต่ยังอยากใช้น้ำ เพราะ

** มันดูเป็นโปรดีครับ ** 555+ -*-

แค่นั้นแหละเหตุผล ไม่ค่อยเข้าท่าเลยเนอะ - -"
    อย่างน้อยก็ 805 วิ่งที่ 3.4 อ่ะครับ แบบไหนพอรับได้บ้าง แนะนำหน่อยคับ ขอบคุณครับ

จิงๆแล้วถ้าชอบแบบไหนแล้วก็ลงเลยไม่ต้องคิดมากอ่ะ ที่เหลือก็หาขอมูลเพื่มเติ่มว่าตัวไหนดี
    แต่ที่แนะนำก็ เป็น Zalman CNPS-9500 LED เห็นเพื่อนที่ไช้อยู่บอกว่าดี แล้วอีกอยากก็เพื่อนๆที่เล่นแบบน้ำก็มาเล่นตัวนี้ ผมคนหนึ่งละที่จะ ลงตัวนี้ละ

Comment

ต้องหามือสองแล้วล่ะท่าน งบ 3000 น้อยไปหน่อยนะท่าน เพราะขนาดชุด 745 เทมเทคยังตั้ง 4990 735 ตั้ง 3990 ยังงี้มือ 2ครับ แล้วหาหม้อน้ำดีๆๆหน่อยนะครับจะได้เย็นๆๆ

Comment

แล้วหม้อน้ำเดิมๆของ 735 หรือ 745 มันไม่ดีเหรอครับ หรือว่ายังพอรับได้ แล้วพวก aquagate อ่ะครับ เป็นไงบ้าง อันไหนดีกว่า

Comment

Zalman CNPS-9500 LED กับ นินจาพลัส อันไหนดีก่าอ่ะครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            แล้วหม้อน้ำเดิมๆของ 735 หรือ 745 มันไม่ดีเหรอครับ หรือว่ายังพอรับได้ แล้วพวก aquagate อ่ะครับ เป็นไงบ้าง อันไหนดีกว่า

aquagateจริงๆแล้วเย็นน้อยกว่า745ครับในราคาระดับเดียวกันมากพอควรครับ แต่เป็นผมชอบความสวยงามอ่ะครับเลยเลือกaquagateแล้วค่อยเพิ่มหม้อน้ำทีหลัง(ถ้ามีงบ)

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              Zalman CNPS-9500 LED กับ นินจาพลัส อันไหนดีก่าอ่ะครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร
              ถ้าระหว่าง2ตัวนี้นินจาพลัสจะเย็นสุดครับ ตัวที่น่าสนสุดน่าจะเป็นตัวultra-120น่ะครับเห็นเว็ปมาสเตอร์เขาแจ้งเป็นระยะและน่าจะมีบททดสอบในเร็วๆนี้(ไม่แน่ใจนะครับบททดสอบเนี่ย)อ้างอิง

http://www.vmodtech.com/modules.php?...wtopic&t=13427

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                aquagateจริงๆแล้วเย็นน้อยกว่า745ครับในราคาระดับเดียวกันมากพอควรครับ แต่เป็นผมชอบความสวยงามอ่ะครับเลยเลือกaquagateแล้วค่อยเพิ่มหม้อน้ำทีหลัง(ถ้ามีงบ)
                ผมก็ใช้ AQUAGATE + THERMOTECHNIX TX-120 อยู่ ใช้งานสะดวกดีครับ อุปกรณ์น้อยดี ไม่ยุ่งยาก มีเซ็นต์เซอร์อุณหภูมิ 2 จุด ปรับพัดลมได้จากกล่องอีกต่่างหากสะดวกดีครับ ชอบที่ถอดสายยางจากกล่องแล้วน้ำไม่หกสะดวกในการรื้อบอร์ดมากเลย แต่ 745 นี่ถ้าต่อทั้งการ์ดจอและซีพียูก็คุ้มดีครับ เพียงแต่อุปกรณ์มันเยอะไปหน่อย เคสเล็ก ๆนี่คงลำบาก

Comment

ฝากไว้นิดนึงว่ามือโปรน่ะเขาไม่ใช้กันหรอก Tt อะ ส่วนจะเพราะอะไร อันนีัรอฟังจากโปรๆทั้งหลายดีก่า

Comment

BW 735 เลยครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                      ฝากไว้นิดนึงว่ามือโปรน่ะเขาไม่ใช้กันหรอก Tt อะ ส่วนจะเพราะอะไร อันนีัรอฟังจากโปรๆทั้งหลายดีก่า
                      อิอิ มันเป็นยังไงหว่า อิอิ

Comment

745 กับ Aquagate คับ

Comment

เฮ้ย เพ่ๆๆ มาตอบต่อดิ่ ยังไม่ทันรู้เรื่องเลย - -"

Comment

คืออยากใช้ระบบน้ำแทนพัดลมเดิมๆหน่ะครับ อยากให้ช่วยแนะนำทีว่า รุ่นไหน ยี่ห้อไหน ที่มีประสิทธิภาพดีๆหน่อย แต่ราคาไม่สูงมากงบแบบว่า ไม่เกิน 3000 อะไรงี้หน่ะครับ (มือ2ก็ได้)

ที่อยากเป็นน้ำ แทนที่จะเป็น heat pipe ทั้งที่รู้ว่ามันดีกว่า แต่ยังอยากใช้น้ำ เพราะ

** มันดูเป็นโปรดีครับ ** 555+ -*-

แค่นั้นแหละเหตุผล ไม่ค่อยเข้าท่าเลยเนอะ - -"
                            อย่างน้อยก็ 805 วิ่งที่ 3.4 อ่ะครับ แบบไหนพอรับได้บ้าง แนะนำหน่อยคับ ขอบคุณครับ
                            ถ้าอยากเล่นน้ำ ต้องใจเย็นขยันทดลอง ศึกษาหาประสบการณ์
                            ตัวแปรมันมีเยอะ ไม่มีกฎตายตัว แปรผันไปตามชุดSystemและสภาพแวดล้อม
                            มีอยู่ชุดหนี่ง ไม่แพง เหมาะสำหรับการเริ่มต้นที่ถูกทาง
                            Evercool WC-202 Water Cooler
                            ของใหม่เห็นantthaiขายSALEอยู่ที่1900/ชุด ไม่ทราบว่ายังพอมีเหลืออยู่หรือไม่ตอนนี้
                            ลองสอบถามดูครับ หรืออาจหาเอาจากIT MARKETได้ในราคาประมาณ1000นิดๆ
                            ชุดนี้ครบทั้งCPU BLOCKและVGA BLOCKคุ้มจริงๆ
                            อย่าคาดหวังมากเรื่องความเย็น แต่สำหรับเรื่องประสบการณ์การเรียนรู้แล้ว คุ้มค่ามาก
                            ยังไงลองพิจารณาดูนะครับ
                            Retail Package

What you get

Comment

แล้วพวก bigwater SE อ่ะครับ ที่มันเป็นกล่องแดงใหญ่ๆ ใช้ได้มั้ย

Comment

Working...
                              X