Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำระบบน้ำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

caesarean ก็น่าสนใจมากเลยนะครับ ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพเป็นยังไงบ้าง แล้วถ้าซื้อ radiator มาเปลี่ยนหรือต่อเพิ่มจะดีมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ไปดูในเว็บมันเป็น 0 บาทหมดเลยอ่ะคับ ถ้าไปดูที่ฟอร์จูนจะมีรึเปล่า

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        เฮ้ย เพ่ๆๆ มาตอบต่อดิ่ ยังไม่ทันรู้เรื่องเลย - -"
        ผมว่างั้นอะ ไอ Block มันชุ่ย

Comment

Originally posted by top41 View Post
          ชุ่ยยังงัยครับ ขอความกระจ่างหน่อยดิครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ใช้ชุดน้ำที่ไทยทำก็ได้ ที่คุณขายให้ผม ก็โอเคนะ เย็นดี แค่ไปหาซื้อบล๊อค 775 แจ่มๆ สักอันก็คงดี

Comment

ชุ่ยยังงัยครับ ขอความกระจ่างหน่อยดิครับ อยากรู้เหมือนกัน
              ขอความกระจ่างอีกคนครับ - -" แล้ว evercool WC-202 ที่ c14 เอามาให้ดูนี่ พันกว่าบาทจิงๆเหรอครับ ว่าจะไปหาดูที่ฟอร์จูนเสาร์นี้เลย

Comment

Originally posted by top41 View Post
                ผมว่าคำว่า ไอ อ่ะครับเห็นในกระทู้อื่นก็สะกดงี้ผมว่าน่าจะเน้นสะกดให้ถูกดีกว่าไหมอ่ะครับเพราะบางทีเวลาคุณท็อปถามหรือตอบผมอ่านแล้วบางทีทะแม่งๆ บางทีก็ไม่ค่อยเข้าใจคำถามอ่ะครับอย่างกระทู้6+น่ะครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  ขอความกระจ่างอีกคนครับ - -" แล้ว evercool WC-202 ที่ c14 เอามาให้ดูนี่ พันกว่าบาทจิงๆเหรอครับ ว่าจะไปหาดูที่ฟอร์จูนเสาร์นี้เลย
                  มันหมดแล้วนิครับเสียใจด้วยครับ ตัวนี้นะhttp://www.thaiheatsink.com/cart/detail.asp?id=465 และร้านนี้พอของหมดก็ไม่ค่อยสั่งเข้ามาอีกอ่ะครับหมดแล้วหมดเลย อีกอย่างคือไม่ใช่ยี่ห้อทำตลาดอย่างต่อเนื่องเหมือนอาร์คติคน่ะครับ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                    ผมก็ใช้ AQUAGATE + THERMOTECHNIX TX-120 อยู่ ใช้งานสะดวกดีครับ อุปกรณ์น้อยดี ไม่ยุ่งยาก มีเซ็นต์เซอร์อุณหภูมิ 2 จุด ปรับพัดลมได้จากกล่องอีกต่่างหากสะดวกดีครับ ชอบที่ถอดสายยางจากกล่องแล้วน้ำไม่หกสะดวกในการรื้อบอร์ดมากเลย แต่ 745 นี่ถ้าต่อทั้งการ์ดจอและซีพียูก็คุ้มดีครับ เพียงแต่อุปกรณ์มันเยอะไปหน่อย เคสเล็ก ๆนี่คงลำบาก
                    อัพเดตครับ พอดีได้ หม้อน้ำ 2 ตอน สวิฟเทค มา ได้มาจากคนในเว็บอ่ะ ประจำการแทน THERMOTECHNIX TX-120 ความร้อนลงไปอีก 8-10 องศา โดยประมาณ อันนี้ไม่ได้อวดครับ แต่จะบอกคนที่ใช้ AQUAGATE รุ่นเต็ม ว่า ถ้าจะซื้อหม้อน้ำ 2 ตอน มาพ่วงอีกใบ แรงดันน้ำเพียงพอครับไม่ต้องกังวล (ผมเป็นหนูทดลองยาให้แล้ว อิอิ )

Comment

คงจะเป็นอยู่2เรื่องน่ะครับคือบล็อกมันคว้านไม่กว้างพอทำให้หน้าสัมผัสที่น้ำไหลเวียนไปมีน้อยครับ อีกอย่างน่าจะเป็นความทนทานของตัวปั๊มครับ ผมกล้าบอกตรงนี้ได้เลยว่าttเนี่ยถ้าเป็นเกี่ยวกับวงจรอิเลกฯต้องระวังพังด้วยนะครับมันทนไม่เท่าcmอ่ะครับ
                      ยกตัวอย่างฟังก์ชั่นพาแนลฮาร์ดคาโน12ผมได้รับแจ้งจากคนขายว่าตัวปรับรอบพัดลมตัวที่4ใช้ไปสักประมาณปีนึงมันจะเริ่มเสียครับ หรือถ้าเป็นตัวพาวเวอร์เพียวพาวเวอร์ตัวโปโล12 410วัตส์ตัวเก่าจะเสียบ่อยมากครับ ล่าสุดก็มาเป็นพาวเวอร์ผมอ่ะครับวีคอร์มันเริ่มรักษาแรงดันไว้ไม่อยู่อ่ะครับทำเอาเครื่องรวนไปเหมือนกันครับ

แต่การใช้ชุดน้ำที่เป็นเซ็ตมันก็ดีอย่างคือง่ายดีครับ ถ้าเราไปซื้อแต่ละชิ้นมาประกอบเหมือนประกอบเครื่องคอมพ์ผมคิดว่ามันก็จะได้ประสิทธิภาพที่ดีกว่าแต่ราคาก็สูงกว่าด้วยครับ มีทั้งข้อดีข้อเสียครับ ส่วนที่ว่ากลัวน้ำรั่วเนี่ยผมว่าเฉยๆครับประกอบดีดีใส่สายดีดีก็มีโอกาสพลาดน้อยครับ ไม่ลองหาพวกน้ำกลั่นล่ะครับไม่นำไฟฟ้าด้วยนะ

Comment

ลองดูเป็นกรณีศึกษานะครับ http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=170

Comment

ขอบคุณมากครับ คุณ ohm213 แต่เสียดายจิง wc-202 ดันหมด

คนที่ใช้ AQUAGATE รุ่นเต็ม ว่า ถ้าจะซื้อหม้อน้ำ 2 ตอน มาพ่วงอีกใบ
                          ช่วยเอารูปหม้อน้ำแบบ 2 ตอนมาให้ดูหน่อยได้มะครับ ไม่ค่อยเห็นภาพ เอาที่เครื่องท่านก็ดีนะ อยากเก็บข้อมูลเยอะๆ เวลาซื้อจะได้ไม่เสียดาย

ขอบคุณมากครับ

Comment

ถามรอบสุดท้ายแล้วครับ - -"

คือ ถ้าผมจะซื้อ Tt big water SE ทั้งเซ็ต ที่มันมี aquabay radiator12mm ปั๊ม บล็อค อ่ะครับ แล้วซื้อบล็อคมาเปลี่ยน กับเพิ่ม radiator เข้าไปอีกตัวนึง ถ้าแบบนี้จะโอเคป่าวครับ

ถ้าโอเคช่วยแนะนำบล็อคดีๆ ให้หน่อย แล้วบล็อค zalman ใช้ได้ป่ะครับ

-------------------
                            พอดีไปดู wc-202 มันหมดแล้ว ที่ฟอร์จูน เลยจะลองซื้อมาแล้วค่อยมาปรับเปลี่ยนนิดๆหน่อยๆอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ถามรอบสุดท้ายแล้วครับ - -"

คือ ถ้าผมจะซื้อ Tt big water SE ทั้งเซ็ต ที่มันมี aquabay radiator12mm ปั๊ม บล็อค อ่ะครับ แล้วซื้อบล็อคมาเปลี่ยน กับเพิ่ม radiator เข้าไปอีกตัวนึง ถ้าแบบนี้จะโอเคป่าวครับ

ถ้าโอเคช่วยแนะนำบล็อคดีๆ ให้หน่อย แล้วบล็อค zalman ใช้ได้ป่ะครับ

-------------------
                              พอดีไปดู wc-202 มันหมดแล้ว ที่ฟอร์จูน เลยจะลองซื้อมาแล้วค่อยมาปรับเปลี่ยนนิดๆหน่อยๆอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
                              Block ZALMAN ตัวใหม่ WB-4 ตัวใสๆก็ OK ดีน่ะครับ ส่วนที่ถามว่าจะเพิ่มหม้อน้ำอีกตัวนี่ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่า ปั๊มน้ำจะไหวมั๊ย บังเอิญว่าไม่เคยได้จับชุดนี้เลยครับ ตอบไม่ได้จริงๆ ไว้รอคนที่เคยใช้มาตอบอีกทีหละกัน

Comment

พี่ซอลไม่นอนเหรอครับ -*-

Comment

Working...
                                X