Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งเวลาเปิดเครื่องคอมทำยังไง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งเวลาเปิดเครื่องคอมทำยังไง ?

คือว่าอยากทำให้คอมเปิด 6 โมงเช้าเอง จะทำได้ไห๊ม

เสียบปลั๊กพร้อมใช้งาน
    ใช้นาฬิกาปลุก แบบว่าสั่นได้
    1.ต่อสายสวิทย์ power on มานอกเคสครับ
    2.แปะติดกะนาฬิกา แบบว่าพอมันสั่น สายทองแดงชนกัน แล้วมันเปิดเอง

555 ขำๆแต่ทำได้จริงครับ รอผู้รู้ท่านต่อไปมาตอบดีกว่า

ต้องทราบด้วยนะครับว่า เปิดคอมทิ้งไว้ ทำให้อากาศร้อน เปลื่องไฟด้วย ถ้าเป็นผมแค่ตั้งเวลาให้มัน shut down เอง แม่บ่นนานหลายวันเลย (เอ็งจ่ายค่าไฟด้วย....อ้าว...ร้อน อบอ้าว ไม่ปิดวงเล็บ ปายดีก่า..

Comment

Originally posted by tomodify View Post
      เสียบปลั๊กพร้อมใช้งาน
      ใช้นาฬิกาปลุก แบบว่าสั่นได้
      1.ต่อสายสวิทย์ power on มานอกเคสครับ
      2.แปะติดกะนาฬิกา แบบว่าพอมันสั่น สายทองแดงชนกัน แล้วมันเปิดเอง

555 ขำๆแต่ทำได้จริงครับ รอผู้รู้ท่านต่อไปมาตอบดีกว่า

ต้องทราบด้วยนะครับว่า เปิดคอมทิ้งไว้ ทำให้อากาศร้อน เปลื่องไฟด้วย ถ้าเป็นผมแค่ตั้งเวลาให้มัน shut down เอง แม่บ่นนานหลายวันเลย (เอ็งจ่ายค่าไฟด้วย....อ้าว...ร้อน อบอ้าว ไม่ปิดวงเล็บ ปายดีก่า..

มันจะดีหรอ ?

ลองเซิชในกูเกิลดู เอาคำว่า Auto Turn on ก็ได้ คุ้นๆนะ ว่ามีโปรแกรมที่ตั้งเวลาชัตดาวน์และเปิดเครื่องตามที่เราต้องการอยู่
      Last edited by gidd009; 10 Jun 2008, 20:16:42.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=218736

คิดได้ไงนี้ ได้ครับ ถ้าสายทองแดงมันชนกันจริง

ผมว่าไปโหลดโปรแกรมดีกว่าครับมีมากมาครับ

Comment

Working...
        X