Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อภาค2 MBราหูกะ CPU รุ่นเก่าแต่ยังเก๋า QX6800 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อภาค2 MBราหูกะ CPU รุ่นเก่าแต่ยังเก๋า QX6800 ครับ

พอดีไปได้ QX6800 Code Name Kentsfield มาลองโดยบังเอิญครับ เลยจัดไปตั้งความหวังไว้ที่ 4.00G ได้ไม่ได้ไปดูกันครับ

CPU QX6800 + U120X with Delta Fan 0.58A
    MB DFI DK P35 T2RS
    Ram HK8500
    PSU TG700 U-33

เริ่มด้วยมาตรฐานชายไทย 292X12 = 3509 ผมก็ไม่รู้ทำไมต้องเริ่มตรงนี้เหมือนกัน

ใช้ไฟ 1.42 เอง ท่าทาง 4.00G คงได้แตะแน่วันนี้

งั้นต่อเลขสวยเลยดีกว่าครับ 300X12 = 3600 กว่าจะผ่าน 32MX4 ต้องอัดไฟไป 1.5 เป้าหมายที่ตั้งไว้เริ่ม***งไกลละครับ

สุดท้ายที่สามารถเทสแบบสี่หัวพร้อมกันผ่านได้แค่ 380X10 = 3800 เน้นเลขสวยครับแหะแหะ

กินไฟไปตั้ง 1.64

สุดท้ายจุดทีี่ Validate ได้คือ 3.9 เดี๋ยวจะจัดไปให้ชมครับ พอดีอยู่ที่บ้าน

สำหรับ QX6800 ส่วนตัวผมว่า Q6600 G0 น่าจะลากง่ายกว่า กินไฟน้อยกว่าและเย็นกว่านะ
    ไม่รู้ว่า QX นี่มีข้อดียังไง กินไฟมากแถมร้อนด้วย

เรียนท่านที่เคยปราบพยศเจ้า QX6800 เข้ามาแนะนำทีครับ

ปล.ผลงาน 3D ผมลองตู้ปลากะ 3D06 คะแนนออกมากากมาก เดี่ยวขอไปลองอีกซักตั้งจะจัดไปให้ชมครับ
    Last edited by matoom; 10 Jun 2008, 22:08:14.

แรงแล้วนะลุง เหอๆ โลภมากเด๋วบอร์ด แต๊ปอีกนะคับ ฮาๆๆ ว่าแต่ว่า temp cpu ไม่สูงเลยนะคับ อัดไฟต่อได้อีกน่า 4.0g ไหวอยู่ๆ

Comment

ของแรงอีกแล้ว

รอชมต่อครับ

Comment

มีของแรงๆเล่นบ่อยแบบนี้ แอบเม้มเงินเมียมาเล่นรึป่าวเนี่ย กรั่กๆ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
          แรงแล้วนะลุง เหอๆ โลภมากเด๋วบอร์ด แต๊ปอีกนะคับ ฮาๆๆ ว่าแต่ว่า temp cpu ไม่สูงเลยนะคับ อัดไฟต่อได้อีกน่า 4.0g ไหวอยู่ๆ
          หิหิ เมื่อคืนมันนิ่งไปซักพัก ตกใจหมดเลยครับ ดีนะถอดถ่านแล้วยังกลับมาได้ไม่ตาย

Originally posted by Talent`aOn View Post
          ของแรงอีกแล้ว

รอชมต่อครับ
          ตันแล้วขอรับท่าน

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          มีของแรงๆเล่นบ่อยแบบนี้ แอบเม้มเงินเมียมาเล่นรึป่าวเนี่ย กรั่กๆ
          อิอิ เงียบไว้จิ

ท่านที่เคย OC เจ้า QX6700 QX6800 รบกวนมาแชร์ประสบการณ์ทีครับ

ผมเจอครั้งแรกเล่นเอามึน

Comment

น่าจะเอา บ๊วยเค็ม มาเล่นต่อ จะแรงไหมหน่อ

Comment

Originally posted by karaboon View Post
              น่าจะเอา บ๊วยเค็ม มาเล่นต่อ จะแรงไหมหน่อ
              อย่าดูถูกบ๊วยเค็มของซุปเปอแมนจู๋นะครับท่าน

Comment

เอามาแรกกับ ไข่ไก่ ได้นะครับ มีไข่ไก่มาแลกของเก่าครับ อิอิ

Comment

ขอยืมซัก2วันจิ.... หุหุ

Comment

อะ ของผม QX6700 (400 x9) นะคับ

ลองเข้ามาดูแล้วกันนะ ผมอัดเล่นไม่ได้เอาจิงจัง

ไว้จะเอาจิงจัง แล้วจะมาลงรูปนะคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=210530

เข้าไปชมได้เลยคับ

Comment

B3ได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้วงับ ต้องG0ถึงจะ4กิ๊กนิ่มๆงับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        เอามาแรกกับ ไข่ไก่ ได้นะครับ มีไข่ไก่มาแลกของเก่าครับ อิอิ

Originally posted by dears View Post
                        ขอยืมซัก2วันจิ.... หุหุ
                        จะเอาไปทะไม

Originally posted by panuza View Post
                        อะ ของผม QX6700 (400 x9) นะคับ

ลองเข้ามาดูแล้วกันนะ ผมอัดเล่นไม่ได้เอาจิงจัง

ไว้จะเอาจิงจัง แล้วจะมาลงรูปนะคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=210530

เข้าไปชมได้เลยคับ
                        ขอไปศึกษาก่อนนะครับ

Originally posted by FOX-ER View Post
                        B3ได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้วงับ ต้องG0ถึงจะ4กิ๊กนิ่มๆงับ
                        ผมว่ามันน่าจะไปได้อีกนะครับ

Comment

ดูบอลไปอัดไป QX6800 มันดื้อมากครับไม่ยอมไปซะที

ผมเลยถอดมันออกเอา E6400 มายัดแทน OC มันส์กว่าเยอะเรย..อิอิ
                          Last edited by matoom; 1 Sep 2008, 14:27:17.

Comment

E6400 4.0

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                              E6400 4.0
                              แปลกตรงไหน

Comment

Working...
                              X