Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อภาค2 MBราหูกะ CPU รุ่นเก่าแต่ยังเก๋า QX6800 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้ามาดูหน่อยเผื่อจะเอามาใช้บ้าง

Comment

บอร์ดตัวนี้ ดูท่าไม่ค่อยเอื้ออำนวยต่อ พวกQ นะ ภาคจ่ายไฟ 4 เฟส อัดไฟเยอะ ๆ โปรดระวัง จะแต๊ปเอานะครับ ยังไงลองเช็ค Vcore ตอน cpu มันโหลดดู ว่าดร็อปเยอะป่าว

Comment

QX รุ่น 6 ลากยากหนะครับ ร้อน ต้องเอา ไนโตรเจนลูบๆ (น้ำก็ไม่อยู่) และ เนื่องด้วยบอร์ดด้วยครับ ไฟสูงๆ 4phases ก็เอาอยู่ยากหน่อย

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
          E6400 4.0
          ผมลองมา E6400 มาเยอะ นี่เป้นตัวแรกเลยคับที่ถึง

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          แปลกตรงไหน
          อิอิ

Originally posted by P@RN View Post
          เข้ามาดูหน่อยเผื่อจะเอามาใช้บ้าง
          สอยเลยครับท่านป่าน

Originally posted by m-1 View Post
          บอร์ดตัวนี้ ดูท่าไม่ค่อยเอื้ออำนวยต่อ พวกQ นะ ภาคจ่ายไฟ 4 เฟส อัดไฟเยอะ ๆ โปรดระวัง จะแต๊ปเอานะครับ ยังไงลองเช็ค Vcore ตอน cpu มันโหลดดู ว่าดร็อปเยอะป่าว
          สงสัยจะจริงครับพี่เอ็มเพราะ 1.42 เปิดติดสบายแต่เวลารัน 32MX4 มีปัญหาไฟดรอบเยอะ
          เลยต้องอัดไฟไปถึง 1.5

Originally posted by Infineon~ View Post
          QX รุ่น 6 ลากยากหนะครับ ร้อน ต้องเอา ไนโตรเจนลูบๆ (น้ำก็ไม่อยู่) และ เนื่องด้วยบอร์ดด้วยครับ ไฟสูงๆ 4phases ก็เอาอยู่ยากหน่อย
          เดี๋ยวว่างๆจะสู้อีกซักตั้งครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
            ดูบอลไปอัดไป QX6800 มันดื้อมากครับไม่ยอมไปซะที

ผมเลยถอดมันออกเอา E6400 มายัดแทน OC มันส์กว่าเยอะเรย..อิอิ
            แรงๆๆๆ

Comment

รู้สึกว่า Q6600 ไกลกว่ารึเปล่าครับ ?
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

โหดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

Comment

B3 ท่าจะลำบากหน่อยนะท่าน อิอิ

Comment

ถึงว่าเงียบไป แอบมาเล่นของแรงนี่เอง ของร้อนทำให้เย็นเนียน ครับ

Comment

Working...
                    X