Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR 2 ตัวไหน ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR 2 ตัวไหน ดีครับ

1 คือผม อยาก ได้ ตัวใหม่อะ ครับที่ราคา สามันชน อยากรู้ว่า ยี่ห่อไหนดีกว่า Corsair Value Select 667 บ้างอะครับ รู้ สึก ว่า ตัวนี้ มาน ป๊อดๆ ไงไม่รุ แล้ว ถ้าจะขาย ขายได้สักเท่าไรครับ 512*2 มีประกัน ซื้อมา 1 เดือนครับ

2 Geil ddr2 bus 800 oc ดีปะครับ

สามัญชนแนะนำ rox กับ pqi ครับ 2ยี่ห้อนี้ถูกดีครับ

Comment

งั้น งบ ประมาณ 5000 - 6000 อะครับ แล้วต้องดู อะไร เพิ่มอีกปะครับ ถ้า จาเอามา โอเวอร์คล๊อก

Comment

เล่นบัส 667 ก็พอแล้วคับ

สำหรับผมแนะนำ kingmax 512mb 667
        ลากบัส 450 สบายๆ

Comment

Corsair Value Select 667 ไม่แนะนำเลยครับ เล่น rox ดีก่า (ถูกก่า)
          ถ้าพวกรุ่น xms อ่ะถึงจะ okครับ

Comment

ง่า มาน ผิด พลาดไปแล้ว อะ ง่า แล้วถ้าเป็น xms มาน จาดี กว่า rox ปะ ครับ เยอะปะครับ
            Last edited by Ejizen; 19 Dec 2006, 20:14:31.

Comment

kingston ถูก ดี ขายต่อง่าย

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
                เล่นบัส 667 ก็พอแล้วคับ

สำหรับผมแนะนำ kingmax 512mb 667
                ลากบัส 450 สบายๆ
                ถ้าเป็นอย่างนี้ก็ชิลเลยครับ เป็นทุกชิบเลยไหมครับ

xms ก็ส่วน1ครับ ถ้าเจอตัวชิบไม่ไปมันก็ไม่ไปอย่างแรงก็ไม่ต่างอีกแหละครับ

ถ้าไม่เอาไป clock เล่น rox 667 ok.สุดและงับ เล่น800ไปก็เปลืองเงินเป่าๆงับ

แต่ถ้าจะclock หาเล่น บัส 800 ดีก่างับ ยี่ห้อไรก็ด้าย

ถ้าอยากได้แรมเทพ ราคาสามัญ ก็ต้องรอดูกระแสอ่ะครับ นานๆมาที

Comment

Ram ยี่ห้อ Apacer นี่ดีหรือเปล่าน่ะครับ เห็นยี่ห้อไม่ค่อยคุ้นหู = =?

Comment

งั้น Geil ddr2 800 ก่ยัง เป็นตัวเลือก าสำหรับ คล๊อกได้ ใช่ปะครับ เห็น ในบอทมีคนขาย 5000 นิดๆ เองอะ ซื้อเลยดีปะ ครับ

Comment

Geil ผมไม่ทราบนะครับ แต่ G.Skill นี่แรงสุดขั้วขอแนะนำ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                        ถ้าเป็นอย่างนี้ก็ชิลเลยครับ เป็นทุกชิบเลยไหมครับ

xms ก็ส่วน1ครับ ถ้าเจอตัวชิบไม่ไปมันก็ไม่ไปอย่างแรงก็ไม่ต่างอีกแหละครับ

ถ้าไม่เอาไป clock เล่น rox 667 ok.สุดและงับ เล่น800ไปก็เปลืองเงินเป่าๆงับ

แต่ถ้าจะclock หาเล่น บัส 800 ดีก่างับ ยี่ห้อไรก็ด้าย

ถ้าอยากได้แรมเทพ ราคาสามัญ ก็ต้องรอดูกระแสอ่ะครับ นานๆมาที

ส่วนใหญ่แรมบัส 667 น่าจะลากถึง 400 เป็นธรรมดาอยู่แล้วนะ (มีคนมาบอก)
                        ส่วนจะลากได้ขึ้นไปอีกเท่าไหร่ ก็แล้วแต่ system หล่ะ

ส่วนตัว kingmax เนี่ยเมืองนอกเค้าลากขี้แตกขี้แตนเลย ไป 500 ยังไหวเลย
                        ลองหาเอาเองละกานนะคับ ่รุ่น mars อ่ะ

ผมใช้อยู่เหมือนกาน ลองดูประกอบนะคับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=5669
                        http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=6637
                        Last edited by Rat007; 20 Dec 2006, 09:56:55.

Comment

ROX กัน iPQ อีกเสียง

Comment

rox กับ pqi 512 mb ตอนนี้เท่าไหร่ครับ

Comment

512 2000 ไม่เกินนี้ครับ

ถ้า667/800 ก็เพิ่มอีกนิดหน่อย

Comment

Working...
                              X