Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค๊าบบ เปิดสวิทที่ปล๊ก 3 ตา แล้วคอมติดเลยอ่าา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค๊าบบ เปิดสวิทที่ปล๊ก 3 ตา แล้วคอมติดเลยอ่าา

ทำไงดีอ่าาคับ

ลองเปลี่ยน psu ครับ

หรือ ลองดเปลี่ยนถ่านใบออสดูก่อนครับ

Comment

ไปปรับโหมด power on ที่ BIOS ไว้หรือป่าวลองเครีย BIOS ดูนะครับ

Comment

ไม่ดีหรอท่าน เสียบปุ๊บ ติดปั๊บ

ล้อเล่นครับ

Comment

ผมเดาว่า สาย panel power switch อาจจะลัดวงจรอยู่ครับ

Comment

ในไบออส
            หาฟังก์ชั่นพวก
            Power On after power failed
            หรือ
            AC Power loss restart
            อาจจะไม่ใช่ทั้งแบบนี้ ลองหาใน power management ในไบออสดู

Comment

ของผมเคยเป็นเหมือนกันครับ

คือกดตัวไฟแดง แล้วเครื่องติดเลย ไม่ต้องเปิด ปุ่ม พาวเวอร์ใช่ไหมครับ

ก็สบายดีนะครับ ล้อเล่นฮะ

แต่พอ แฟลช ไบออส ก็หายครับผม

ไม่รู้ว่าแก้ตรงไหนเหมือนกัน เลยแฟลชไปเลย

^-^

Comment

ขอบคุนทุกท่านคับหายแล้วค๊าบบบ

Comment

Working...
                X