overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ด่านสุดท้านของ carbon ใช้รถอะไรถึงจะผ่าน

OverclockZone Member

Default ด่านสุดท้านของ carbon ใช้รถอะไรถึงจะผ่าน

ขนาดซื้อคันที่แพงสุดในเกมแล้ว(เบนซ์slk) ยังไม่ชนะเลย

OverclockZone Member Apest's Avatar

มันอยู่ที่คนขับด้วยครับไม่ใช่รถอย่างเดียว

ผมใช้ คาเรร่า จีที รอบเดียวผ่านหมด หมูๆอะ 5 5 5+

ไม่รู้คิดไปเองป่าว
    ที่คอมเหมือนมันไม่เลรกเลยตอนเข้าโค้ง
    ตอนให้หนีมันนี่โดนแซงตลอดเลย

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

ใช้เบนซ์อ่ะ...ชนะด้วยคะแนน หืดขึ้นคอเลย (ไม่ใช้สูตรโกงใดๆ และไม่ใช้ตัวหน่วงเวลา ฟัดแบบดิบๆ )

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

คาเมร่า GT คับ แต่ต้องเล่นเกียร์ธรรมดาเท่านั้นนะคับ
    และเวลาแต่งผมเน้นแรงต้นกับแรงบิดและรอบตํา เพราะเวลาเข้าเกียร์เราสามารถทดรอบได้คับ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

ผมใช้ 240 SX อะ ปลดล๊อคเอามาจาก เชเลนจ์ โหมด วิ่งไม่ไวหรอก ปรับให้อัตราเร่งสูงๆ เพราะมันเกาะถนนอย่างหนึบเลยครับ

OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

ใช้skylineปรับแรงบิดสูงๆ

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

ใช้EVOอ่ะ เน้นแรงบิด

OverclockZone Member mcunn's Avatar

Wink

Quote Originally Posted by kenji_shinoda View Post
    ใช้EVOอ่ะ เน้นแรงบิด

Evo เหมือนกันครับ
    แต่งเต็ม แล้วไม่เปลี่ยนเกียร์ครับ <- หมายถึงใช้เกียร์ stock ครับ
    เพราะเกียร์เดิมมันเร่งเร็วกว่า แต่top speed ไม่สูงเท่าไรคับ

หรือ แต่งเต็มทุกอย่างแล้ว tune เกียร์ให้มันเน้นอัตราเร่งมากขึ้นครับ
    tune เครื่อง เพิ่มแรงบิดอีกนิดก็แจ๋วแล้วครับ

ขับลงเขาทุก Boss จะมีโค้งอยู่ด่านละโค้งที่คุณจะสามารถเร่งแซง Boss ได้ ด้วยรถแค่ EVO ผมชนะด้วยการแซงได้แนับถอยหลัง 10 วิ คุณก็จะชนะไม่ต้องไปแข่งรอบ 2 ในการเข้าโค้งบางโค้งไม่ต้องเบรกก็ได้ แต่ปล่อยคันแร่ง หรือดริฟเอาก็ได้ อีกวิธีคือแซง Boss วงในตรงโค้งที่เป็นเหว คุณต้องแซงหน้ามันให้ได้ครึ่งคันแล้วกดดริฟปัดให้ท้ายโดนรถมัน มันก็จะตกเหว แต่คุณอย่าตกไปด้วยกับมัน ก็จะชนะ ที่เหลือก็ชนะด้วยคะแนน
    Boss ตัวสุดท้าย Audi จะมีโค้งรูปตัว S มาก ๆ อยู่โค้งเดียว พ้นแล้ว เหยียบให้มิดไปเลยจนแซงมันได้(แซงวงนอก)ตรงโค้งยาว ๆ พอดี แล้วจะเจอทางลงเขายาว ๆ นับถอยหลัง 10 วิ ชนะเลย
    * แต่ไม่เสมอไปที่คุณจะแซงมันได้บ่อย ๆ

OverclockZone Member nomnam's Avatar

ใช้เบนซ์แล้วแต่งอุปกรณ์ใหม่ให้หมดทุกอย่าง ชนะสบายครับ อิอิ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

Quote Originally Posted by kai View Post
    ไม่รู้คิดไปเองป่าว
    ที่คอมเหมือนมันไม่เลรกเลยตอนเข้าโค้ง
    ตอนให้หนีมันนี่โดนแซงตลอดเลย
    ลองใช้สายจูนเนอร์ครับจะเห็นความแตกต่าง
    ผมใช้skylineตรงโค้งยาวๆผมทิ้งมันจนนับ10เลยครับ
    ลองใช้เกียร์ธรรมดากันดูครับ ตอนเข้าโค้งก็ลดเกียร์ลงซัก2เกียร์จะเข้าโค้งได้ดีขึ้น นี่สำหรับมือใหม่นะ
    โปรมันอีกเรื่องนึง-ผมไม่โปร

OverclockZone Member Apest's Avatar

เน้นแรงเร่ง ไว้ก่อนเลยดีที่สุด เอาความเร็วสูงสุดไป ก็เร่งไม่ทันไรเจอโค้งอีกละ

OverclockZone Member esc5900's Avatar

corvette z06 ครับ แซงตั้งแต่โค้งแรก (เล่นหลายรอบหน่อยนะ)

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

evo ครับควบคุมง่ายดี ของแต่งยังได้ไม่ครบเลย
    แต่ก็พยายามจนชนะในที่สุดครับ
    ผมชอบตอนแข่งลงเขากะบอส อ่ะ ชนะแล้วได้ตังค์เยอะดี
    ผมชนะแล้วเล่นใหม่ตั้งหลายรอบเก็บตังค์ พอเก็บได้มากพอถึงค่อยชนะผ่าน

Skyline ครับ ปรับอัตราเร่งให้สุด รับประกัน รอบเดียวน็อคสบายมาก
    เกมนี้เล่นแค่ประมาณ 15 ชั่วโมงจบครับ

OverclockZone Member Mirror's Avatar

ใช้ Subaru ครับ knock ได้หมูๆเลย

OverclockZone Member top41's Avatar

ผมใช้ Subaru WRX ชนะได้ กับ GTR ก็ชนะได้
    เน้น Handling ให้เต็ม
    Accel ยิงเยอะยิ่งดี
    top speed ช่างหัวมัน
    เวลาแข่ง canyon คุณต้อง เบรกเลี่ยว วิ่ง อยู่เสมอ
    handling สำคัญโคตรๆ

ดูอย่า ฟูจิฮาระ ทาคุมิ

OverclockZone Member Electroshock's Avatar

Corvette Z06 อีกคน

แซงมันได้ตอนโค้งแรก

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar
    อ.สามพราน จ.นครปฐม

ใช้ Benz SLR อ่ะครับ แต่กว่าจะจบ.... เล่นไม่ต่ำกว่า 10 รอบ เหตุเพราะทำทางไม่ได้...เลยตกเขาซะเป็นส่วนใหญ่ ส่วนเรื่องปรับแต่ง...ทำเต็มแต่ ปรับเกียร์เน้นที่อัตราเร่ง แล้วก็ ปรับเบรคให้ลงล้อหลังมากหน่อย (ขายไป 3 คัน กว่าจะซื้อคันนี้ได้พร้อมเงินทื่เอาไปแต่งอีก)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks