Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ เกี่ยวกับวินโดร์โมทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำครับ เกี่ยวกับวินโดร์โมทั้งหลาย

คือผมสนใจจะซื้อแผ่นวินโดร์โมอ่ะครับที่มีขายกันทั่วไป เพราะอินเทอเฟกมันสวยดีครับเลยอยากถามว่า พวกวินโดร์โมทั้งหลาย(มีหลายตัวหลายเวอร์ชั่นมากๆ) อยากถามว่า cpu มันจะทำงานหนักมากกว่าตัวเดิมหรือเปล่า
    แล้วการใช้งานใช้ได้ปกติเหมือน วินโดร์ออริจินอล หรือเปล่าครับ และช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าใช้ตัวโมตัวใหนกันบ้างครับที่ใช้งานได้ดีไม่ค่อยมีปัญหา คือที่ผมสนใจเพราะความสวยของมันครับ ผมจะหาซื้อที่เขาขายเป็นแผ่นเลยนะครับ
    ที่ให้โหลดกันผมทำไม่ค่อยเป็นอ่ะครับมันจะดีหรือเปล่า ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ดันไปครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

cpu ไม่หนักหรอก แต่แรมไม่แน่ แผ่นโมก็เหมือนรถที่แต่งแล้ว สวย แรง เร็ว แต่....ใช้ไปนานๆ ถึงจะรู้ ori ก็เหมือน รถที่เพิ่งออกจากโรงงาน อยากได้อะไรก็จับใส่เอา จะให้สวยแค่ไหนก็ได้ ชอบส่วนไหนก็แต่งเอา
      หากถามว่ารุ่นไหนดี มันแล้วแต่คนแต่ง แล้วแต่ค่ายที่ทำ(เวบไหนปล่อย) ด้วย ลองอ่านเม้นเก่าๆ คับ ทำเองไม่เป้นใช้อันไหนก็ดีหมดแหละ อย่างผมก็โมไม่เป็นเลยใช้แต่ ori ไม่ชอบเร็ว แค่ไม่กระตุก หรือ หลุดบ่อยก็พอปัญหาไม่เยอะดี

Comment

truefaster v1

Comment

Originally posted by hunu View Post
          cpu ไม่หนักหรอก แต่แรมไม่แน่ แผ่นโมก็เหมือนรถที่แต่งแล้ว สวย แรง เร็ว แต่....ใช้ไปนานๆ ถึงจะรู้ ori ก็เหมือน รถที่เพิ่งออกจากโรงงาน อยากได้อะไรก็จับใส่เอา จะให้สวยแค่ไหนก็ได้ ชอบส่วนไหนก็แต่งเอา
          หากถามว่ารุ่นไหนดี มันแล้วแต่คนแต่ง แล้วแต่ค่ายที่ทำ(เวบไหนปล่อย) ด้วย ลองอ่านเม้นเก่าๆ คับ ทำเองไม่เป้นใช้อันไหนก็ดีหมดแหละ อย่างผมก็โมไม่เป็นเลยใช้แต่ ori ไม่ชอบเร็ว แค่ไม่กระตุก หรือ หลุดบ่อยก็พอปัญหาไม่เยอะดี
          เห็นด้วยครับ ตอนนี้ผมใช้ตัว Student Release อยู่ หน้าตาธรรมดาๆ ไม่มีปัญหากับการใช้งาน แล้วค่อยมาตัดโน่นตัดนี่ ให้ทำงานเร็วกว่าเดิม

Comment

ลองTruefast v.3 อะ เร็ว+สวยหน่อย ลิงค์ไม่มีหายไปแระ
            และอันนี้คับสวยดีเคยใช้http://www.monavista.com/webboard/showthread.php?t=8713

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

อยากสวย เข้า google พิมพ์ thems+xp+download ครับมีเยอะ

Comment

Working...
                X