overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: ทำไมคนที่ซื้อ 8800 GT ของ FORSA ส่วนใหญ่ถึงซื้อมาแป๊ปเดียวแล้วก็ขายหรอครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default ทำไมคนที่ซื้อ 8800 GT ของ FORSA ส่วนใหญ่ถึงซื้อมาแป๊ปเดียวแล้วก็ขายหรอครับ

ทำไมคนที่ซื้อ 8800 GT ของ FORSA ส่วนใหญ่ถึงซื้อมาแป๊ปเดียวแล้วก็ขายหรอครับ

ขายแล้วก็ไปหา 9600 GT มาใช้ ผมนั้งสังเกตุมานานเป็นอาทิตย์แล้ว ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

อาจจะลากไม่ไปก็ได้มังคับ ชุดระบายความร้อนมันก็ธรรมดาเกินไป เลยไปหา 9600GT ที่เร็วน้อยกว่านิดหน่อยมาใช้แทนกระมังครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

แรงเกินความจำเป็น ฮ่าๆ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ร้อนมากมายครับ ซิงค์เดิม

OverclockZone Member nununu's Avatar

คงจะ Downgrade ล่ะมั้ง 8800แรงกว่านะ ถูกกว่าด้วย
    เขาอาจจะอยากได้คุณภาพของงานมากกว่าความแรง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า8800GT ไม่ดีนะ

คนใช้ 9600 อยากได้ 8800
    คนใช้ 8800 อยากได้ 9600

แปลกดีเนอะ

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

งานมันห่วยกว่าsparkอีกครับตัวนี้ แต่ความแรงก็แรงตาม8800gtจะแรงได้หละครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ผมก็คิดอยู่ว่าจะเอา 9600 หรือ 8800 ดี แต่ใจไป 9600 มากกว่าน่ะเพราะ 8800 ของ FORSA ซื้อมาของที่ให้มาเนื้องานเหมือนทำมาแบบลวกๆอ่ะครับ ไม่เหมือนของ SPARK ราคาพอได้คุณภาพก็ดีอ่ะครับ

OverclockZone Member papababa's Avatar

ถ้าซื้อซิงค์มาเปลี่ยน ก็แรงพอๆกับยี่ห้อแพงๆเลยครับ

ตัวการ์ดมันแย่แค่ซิงค์เองครับ ต้องยอมรับว่าซิงค์ทุเรศมากครับ

ลองดูรีวิวเอาครับ มีรีวิวดีๆอยู่ 2 กระทู้ปักหมุดอยู่กระทู้นึง

OverclockZone Member navarall's Avatar

Quote Originally Posted by papababa View Post
    ถ้าซื้อซิงค์มาเปลี่ยน ก็แรงพอๆกับยี่ห้อแพงๆเลยครับ

ตัวการ์ดมันแย่แค่ซิงค์เองครับ ต้องยอมรับว่าซิงค์ทุเรศมากครับ

ลองดูรีวิวเอาครับ มีรีวิวดีๆอยู่ 2 กระทู้ปักหมุดอยู่กระทู้นึง
    ซื้อมาเปลี่ยน ซิ้งค์ผมว่า มานน่าจะเวิก น๊ะอิอิ ได้ซิ้งเท่ ตามที่เราต้องการ

OverclockZone Member balldestiny's Avatar

ผมได้8800gt มาแล้ว ไม่เห็นคิดจะอยากได้ 9600gt

ผมว่ารีบขายเพราะกลัวมีปัญหา แล้วเคลมไม่ได้

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ผมว่า คนที่ซื้อมาเนี่ย เห็น forsa มันถูก รู้ว่าขายทิ้งก็ไม่ขาดทุน เลยซื้อมาลองมากกว่า ไม่ใช่คนที่คิดจะใช้ความแรงของการ์ดจริงๆหรอก

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by Alatal2iel View Post
    ผมว่า คนที่ซื้อมาเนี่ย เห็น forsa มันถูก รู้ว่าขายทิ้งก็ไม่ขาดทุน เลยซื้อมาลองมากกว่า ไม่ใช่คนที่คิดจะใช้ความแรงของการ์ดจริงๆหรอก
    ส่วนคนที่ไม่ขายก็คิดว่า แรงถูกใจแระ

แฮ่ะๆก็เพราะผมพึ่งสอย galaxy 9600 gt oc มา ราคาก็เท่าๆกันเลยง่ะ

แล้ว 9600 gt oc กับ FORSA 8800 gt แรงต่างกันมากไม๊ครับ อยากรู้

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by ARM sk View Post
    แฮ่ะๆก็เพราะผมพึ่งสอย galaxy 9600 gt oc มา ราคาก็เท่าๆกันเลยง่ะ

แล้ว 9600 gt oc กับ FORSA 8800 gt แรงต่างกันมากไม๊ครับ อยากรู้
    ถ้าอยู่ไกล้ก็จะให้เอาการ์ดมาลอง จะได้หายสงสัยกันปาย

เอาแบบว่าซื้อมายังเดิมไม่ได้ oc อะไรเลยครับ มันจะต่างกันมากอ่ะเปล่าครับ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ซื้อ รถยี่ห้อดัง 100cc กับ ยี่ห้ออ่อนๆ 150cc อันไหนจะเร็วกว่าละคับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

Quote Originally Posted by ARM sk View Post

ต่างกันนิดหน่อยครับ 9600GT วางมาเป็นรุ่นกลาง SP 64unit แต่ 8800GT มันถือเป็นรุ่นใหญ่ของ

GF8 เลยอัด SP มาเยอะกว่า ทำให้แรงกว่ากันครับ ที่เหลือแรม 512MB DDR3 256bit แทบจะเหมือนกัน

ทุกอย่าง อาจจะต่างแค่ความเร็วหน่อยเดียวครับ แต่เห็นผลเวลาเล่นเกมโหดๆเหมือนกันนะ

OverclockZone Member YuE's Avatar

ที่ขายคงเป็นเพราะมันไม่สวยมั้ง

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

มีคนทำ review ตัวนี้ออกมาแล้วคับ อุปกรณ์ต่างๆที่ใช้เอามาประกอบถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีเลย แต่ที่คนเค้าขายกันก็ไม่เข้าใจ อาจจะเห้นว่ามันถูกเลยเหมือนของไม่ดีมั่งคับ คนหลายๆคนก็คิดแบบนี้แหละ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

demand > supplies ครับ

ความต้องการมากกว่าของที่มี ทำให้ราคาขายไม่ตก ขายไปก็คุ้ม ขายได้เท่าราคาซื้อ ไม่ต้องคิดหนัก อาจจะขายได้มากกว่าราคาซื้อ

ส่วนผู้ซื้อจะให้ไปซื้อที่ advice ก็ลำบาก จะซื้อของ brand อื่นก็แพงกว่าเยอะ

แต่ผมไม่คิดว่าวัสดุเกี่ยวกับที่มีคนขายเยอะเลยครับ

อย่าดูแค่ตั้งขายครับ ดูที่ตั้งรับด้วย บางส่วนก็แอบตามหมวดอื่น ความต้องการ forsa มีเยอะครับ ตั้งขายไปก็ขายได้ชัวร์ครับ
    Last edited by VINCEz; 10 Jun 2008 at 23:58:05.

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks