Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าพวกตัวที่เปลี่ยนdvi-->hdmiที่เสียบเข้าไปทีกาดจอมันดีจิงป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าพวกตัวที่เปลี่ยนdvi-->hdmiที่เสียบเข้าไปทีกาดจอมันดีจิงป่าวครับ

คือว่ามีจอที่มีพอตhdmiอยู่และก้ใช้กาดจอ8800gts G92

จะซื้อตัวต่อ่ที่เปลี่ยนหัวdviที่กาดจอเปนhdmi

แล้วก้ต่อเข้าlcd tvผ่านสายhdmi

มันจะทำให้ภาพสวยขึ้น และดูหนังhi-defชัดแจ๋วขึ้นไหมครับ??

เท่าที่ทราบนะครับ
    hdmi มีสัญญาณภาพกับเสียงไปด้วยกัน
    และเป็นสัญญาณดิจิตอล
    ถ้าผิดขออภัยนะครับ อิอิ
    ถ้าถูกขอ 200

Comment

ภาพเท่าเดิม แต่คุณจะได้เสียงแถมไปด้วย

จอที่มี port hdmi คาดว่าจอนั้นจะมีลำโพงด้วยใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ก็คงอย่างที่บอกแหละครับ แทนที่เราจะเสียบ DVI + สายAudio ก็เสียบ HDMI เลยเส้่นเดียว

Comment

Originally posted by nameless View Post
        ภาพเท่าเดิม แต่คุณจะได้เสียงแถมไปด้วย

จอที่มี port hdmi คาดว่าจอนั้นจะมีลำโพงด้วยใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ก็คงอย่างที่บอกแหละครับ แทนที่เราจะเสียบ DVI + สายAudio ก็เสียบ HDMI เลยเส้่นเดียว
        ถึงแม้เวลาดูหนังhi-defก้เท่าเดิมหลอครับ??

Comment

คือปกติต่อจากคอมก็มี D-sub (อนาล็อก) DVI(ดิจิตอล)
          มาต่อที่ lcd tv ซึ่งจอมันมีแค่ D-sub กับ HDMI ครับ
          ฉะนั้นก็เลยซื้อสาย DVI TO HDMI หรือหัวแปลง DVI TO HDMI มาใช้ครับ
          เพราะต่อทาง D-Sub สัญญาณแย่กว่า
          บางรุ่นก็รับได้ไม่เต็มค่าจอ ในการต่อแบบ D-sub
          เลยต่อ ผ่าน hdmi ที่ให้สัญญาณดิจิตอลดีกว่า และให้ค่าความละเอียดเท่ากับค่าจอ lcd tv ครับ
          Last edited by deedee; 12 Jun 2008, 21:44:25.

Comment

แล้วเสียงที่ได้ยังจะออกจากaudioธรรมดาอยู๋รึเปล่าครับ เพราะว่าใช้จอ24นิ้วของเอชพีอยู่เดือนหน้าจะถอย3870มาต่อทางHDMI แต่ว่าลำโพงที่จอไม่เวิ้คเลยครับคงต้องต่อจาก ลำโพงเดิมน่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

รอคนตอบบบ

Comment

ถ้าเซ็ตได้สมบูรณ์
                มันทำให้ภาพดูดี ดูหนัง Hidef ได้ชัดแจ๋วครับ

Comment

Originally posted by lolokolo View Post
                  แล้วเสียงที่ได้ยังจะออกจากaudioธรรมดาอยู๋รึเปล่าครับ เพราะว่าใช้จอ24นิ้วของเอชพีอยู่เดือนหน้าจะถอย3870มาต่อทางHDMI แต่ว่าลำโพงที่จอไม่เวิ้คเลยครับคงต้องต่อจาก ลำโพงเดิมน่ะครับ ขอบคุณครับ
                  มันสามารถเลือกได้ครับ ถ้าจะยังให้เสียงออกจากลำโพงเดิมโดยไม่ได้ส่งไปด้วยผ่านสาย HDMI ก็ทำได้ เพราะถ้าต้องการจะส่งต้องเข้าไป Set ใหม่ ซึ่งเสียงจะถูกส่งผ่านไปทาง HDMI ไม่ออกที่ลำโพงเดิม ถ้าเราไม่ต้องการ ก็ไม่ต้องไป Set อะไรก็จบแล้วครับ ต่อสาย ทำให้ภาพขึ้นที่ LCD ก็พอแล้วครับ

Comment

Working...
                  X