Announcement

Collapse
No announcement yet.

พรุ่งนี้จะไปซื้อน้ำ&ฮีทไปร์ ช่วยมาฟันธงที่งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พรุ่งนี้จะไปซื้อน้ำ&ฮีทไปร์ ช่วยมาฟันธงที่งับ

พรุ่งนี้จะไปพันทิบครับ ไปซื้อ ระบบ ระบายความร้อน

อยากให้ช่วยฟันธงที่งับว่า งบ 4000 บวก ลบ ได้นิดหน่อย<< งบน้อยแต่อยากแรง 5 5 5+>>

ใช้อะไรแล้วเย็นสุด เพราะเห็นบางทัน ว่า ใช้พวกฮีทไปร์แล้วเย็น บางท่านก็บอกว่าใช้น้ำ แล้วจับใจ

ห้องผมไม่มีแอร์ครับโดยรวม ข้อน ข้าง อบ นิดๆ น้ำ กับ ฮีทไปร์ อะไรจะดีกว่ากัน

ถ้าฮีทไปร์ ท่านเชียร์รุ่นใหนกันครับ ในระดับงบไม่เกิน ประมาน 4000

ถ้าเป็นน้ำ ท่านว่ารุ่นใหน น่าใช้ครับ

เน้น OC แบบโหดสุดขั้ว ขอบพระคุณมากๆ ครับ ความเห็นของทุกท่าน จะกลายเป็ง ตัวระบายความร้อนของผมในวันพร่งนี้ T_T

ช่วยฟันธงที่นะก๊าฟฟฟ

อ๊อ ใช้กะ amd 939 นะงับ

งบนี้ก็big water735ครับของthermaltakeครับร้านเจไดชั้นล่างเลยครับราคาตามเว็ปก็3900.-นะครับ

Comment

เย็นกว่า นินจา มากมั้ยกัฟ

แล้ว เย็น กว่า เทอโม รุ่น อัลตร้า 120 ที่คุณ เวน่อมใช้ป่าวครับ

รุ่น735 ดีกว่า รุ่นยังไงเหรองับ sE เหง sE มันมีกล่องอาไรก็ม่ายรุ แถม เหอๆ

แฮะๆถามเยอะไปหน่อย นะครับ แบบว่าอยากได้ของดีๆ ขอบคุณล่วงหน้าก๊าฟ

T_T

Comment

รุ่น 735 ดี กว่า นินจา ที่ติดพัดลม 5000 รอบป่าวกัฟ

อีกเรื่อง พัดลม 5000 รอบนี่เท่าไหรงับ

Comment

big water 735 ผมก็ใช้อยู่น๊า
          http://www.thermaltakeusa.com/produc...5/cl-w0075.asp

Comment

Originally posted by เทพเจ้าแห่งความโง่ View Post
            เน้น OC แบบโหดสุดขั้ว ขอบพระคุณมากๆ ครับ ความเห็นของทุกท่าน จะกลายเป็ง ตัวระบายความร้อนของผมในวันพร่งนี้ T_T

แนะนำให้ซื้อท่อทองแดง + แผ่นทองแดง + DRYICE + ฉนวน ครับ
            ส่วนเวลาจะใช้งานทั่วไปซิ้งเดิมครับ อิอิ ล้อเล่นครับ

Last edited by benz_2096; 26 Sep 2006, 08:03:52. Reason: แก้คำผิด

Comment

Originally posted by benz_2096 View Post

แนะนำให้ซื้อท่อทองแดง + แผ่นทองแดง + DRYICE + ฉนวน ครับ
              ส่วนเวลาจะใช้งานทั่วไปซิ้งเดิมครับ อิอิ ล้อเล่นครับ

เป็นประโยชน์จริงๆเลยให้ตายเถอะโรบิ้น

Comment

Originally posted by เทพเจ้าแห่งความโง่ View Post
                พรุ่งนี้จะไปพันทิบครับ ไปซื้อ ระบบ ระบายความร้อน

อยากให้ช่วยฟันธงที่งับว่า งบ 4000 บวก ลบ ได้นิดหน่อย<< งบน้อยแต่อยากแรง 5 5 5+>>

ใช้อะไรแล้วเย็นสุด เพราะเห็นบางทัน ว่า ใช้พวกฮีทไปร์แล้วเย็น บางท่านก็บอกว่าใช้น้ำ แล้วจับใจ

ห้องผมไม่มีแอร์ครับโดยรวม ข้อน ข้าง อบ นิดๆ น้ำ กับ ฮีทไปร์ อะไรจะดีกว่ากัน

ถ้าฮีทไปร์ ท่านเชียร์รุ่นใหนกันครับ ในระดับงบไม่เกิน ประมาน 4000

ถ้าเป็นน้ำ ท่านว่ารุ่นใหน น่าใช้ครับ

โอแบบสุดขั้น ใช้ AMD939 ไม่ทราบว่ารุ่นไหน โมเดลอะไร บอร์ดอะไรครับ คือพอจะได้แนะนำแบบชี้ชัดๆให้ได้น่ะครับ ผมว่าถ้าไม่อยากวุ่นวายนี่เล่น " ลม " ดีกว่าน่ะครับ และยิ่งเป็น AMD ด้วย ไม่ร้อนมากอยู่แล้ว แนะนำ Ultra120 หรือไม่ก็ Ninja หละครับ ทั้งสองตัวนี้เชื่อว่าตัวแปรสำคัญจริงๆอยู่ที่พัดลมที่ใช้หละครับ อุณหภูมิไม่ต่างกันมากหรอกครับ และก็มั่นใจว่ารองรับ AMD ที่ระดับ 2.9G ได้สบายๆ

Comment

Originally posted by benz_2096 View Post

เพวเทียเลยไม่ดีกว่าหรือครับนั่น เพราะมานั่งทำบ้องกันชาอาจจะติดกันงอมแงม ที่ใช้ดรายไอซ์ผมว่ามันเกินไปนะครับเนี่ยใช้จริงคงไม่มีคนมานั่งเทน้ำแข็งแล้วเล่นเกมส์ไปหรอกครับลำคาญตาย

Comment

พวกน้ำนี่ มันต้องเป็นชุดมาตรฐานดี ๆหน่อยถึงจะมีประสิทธิภาพที่ดี น่าจะ 4500 ขึ้นไป ต่ำกว่านี้ผมว่าเล่นฮีทไปท์ดี ๆ 2พันกว่า ดีกว่าชุดน้ำไม่ค่อยมาตรฐานนะ แต่ฮีทไปท์นี่ต้องเล่นกับอุณหภูมิห้องต่ำ ๆซักหน่อย(แอร์) ถึงจะดี เพราะมันอิงกับอุณหภูมิห้องมากเลย ยังไง AMD ก็ไม่ร้อนอยู่แล้ว น่าจะโอเคนะกับฮีทไปท์ หรือต้องการฮาร์ทคอร์ ก็ต้องชุดน้ำดี ๆล่ะครับ

Comment

ตกลงจะไปซื้อพรุ่งนี้ครับ ที่พันทิพย์

ห้อง ผม ร้อนพอตัวเลยหละงับ เพราะตอ้งเปิดคอมไว้ทั้งวัน

แล้วต้องปิดหน้าต่างเพราะว่า กลัว พ่อเห็นแล้วมาด่า ว่าเปิดคอมทั้งวัน 5 5+ <<อายุ 24 แง้วแต่กัวพ่อ -*->>

ตอนนี้กำลัง มอง 2 ตัวนี้ครับ Big Water 745 อัพจาก 735 มาเลยครับ 4900 บาท เพื่อความสะใจ หรือ นินจา plus ดีครับ

ผมเลือกไม่ถูกจริง

ตัวแปร ที่ สำคัญ ผมสรุป มีดังนี้นะฮะ

1. ห้องผมร้อน ไม่มีแอร์
                      2. ผมต้องเปิดคอม 24 ชมเพราะต้องรันบอท
                      3. ไฟ CPu ผม 1.7 ตลอด
                      4. แรมผม อัดไป 3.1V
                      5. บางที่ไปต่างจังหวัดเปิดเครื่องไว้ 2-3 วัน

คำถามเน้น เลยนะฮะ
                      1. ใช้ พวกฮีทไปร์เทพๆ(นินจาหรืออัลต้า 120 ติดพัดลม 5000 รอบ)หรือน้ำดี
                      2. ข้อ 1 เลือกน้ำ ใช้ Big Water 735 พอมั้ย เย็นกว่า ฮีทไปร์ข้างบนมั้ยครับ หรือ ต้องเป็น 745 ถึงจะจับใจ หรือมีตัวเลือกอื่นๆหรือเปล่าครับ

สุดท้าย พร่งนี้ วันพุธ ก็จะไปซื้อแล้วครับ ผมคงลบกวนแค่วันนี้ กะคืนนี้ ขอบคุณทุกคน จิงๆนะครับที่ทนลำคาณ ช่วยตอบผม ขอบคุณค๊าฟฟฟฟ

Comment

ตกลงจะไปซื้อพรุ่งนี้ครับ ที่พันทิพย์

ห้อง ผม ร้อนพอตัวเลยหละงับ เพราะตอ้งเปิดคอมไว้ทั้งวัน

แล้วต้องปิดหน้าต่างเพราะว่า กลัว พ่อเห็นแล้วมาด่า ว่าเปิดคอมทั้งวัน 5 5+ <<อายุ 24 แง้วแต่กัวพ่อ -*->>

ตอนนี้กำลัง มอง 2 ตัวนี้ครับ Big Water 745 อัพจาก 735 มาเลยครับ 4900 บาท เพื่อความสะใจ หรือ นินจา plus ดีครับ

ผมเลือกไม่ถูกจริง

ตัวแปร ที่ สำคัญ ผมสรุป มีดังนี้นะฮะ

1. ห้องผมร้อน ไม่มีแอร์
                        2. ผมต้องเปิดคอม 24 ชมเพราะต้องรันบอท
                        3. ไฟ CPu ผม 1.7 ตลอด
                        4. แรมผม อัดไป 3.1V
                        5. บางที่ไปต่างจังหวัดเปิดเครื่องไว้ 2-3 วัน

คำถามเน้น เลยนะฮะ
                        1. ใช้ พวกฮีทไปร์เทพๆ(นินจาหรืออัลต้า 120 ติดพัดลม 5000 รอบ)หรือน้ำดี
                        2. ข้อ 1 เลือกน้ำ ใช้ Big Water 735 พอมั้ย เย็นกว่า ฮีทไปร์ข้างบนมั้ยครับ หรือ ต้องเป็น 745 ถึงจะจับใจ หรือมีตัวเลือกอื่นๆหรือเปล่าครับ

สุดท้าย พร่งนี้ วันพุธ ก็จะไปซื้อแล้วครับ ผมคงลบกวนแค่วันนี้ กะคืนนี้ ขอบคุณทุกคน จิงๆนะครับที่ทนลำคาณ ช่วยตอบผม ขอบคุณค๊าฟฟฟฟ
                        ถ้าเกิดเปิดทิ้งไว้ทั้งวันนี่ ใช้พวกฮีทไปป์ดีกว่าครับ หมดปัญหาเรื่องไม่ร่าเริง(ซึม) ส่วนพัดลมใช้ของ TT ตัวที่ขายทั่วๆ ไป 2000รอบ ก็อยู่ครับ ไม่ต้องถึงขนาด 5000+ รอบก็ได้ครับ แค่ 3000 รอบนี่ก็ดังจนรำคาญแล้ว แต่ว่าพัดลม 12 เซน 5000 รอบนี่หายากนะครับ แล้วมันดังจนฟังไม่ได้เลยหละ

Comment

Coolermaster Aquagate ล่ะครับ ลองดู บล๊อกดีก่าเยอะ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                            Coolermaster Aquagate ล่ะครับ ลองดู บล๊อกดีก่าเยอะ
                            รุ่น มินิอ่าเหรองับ

แล้วฮีทไปร์ถ้าดีๆนี่อัดไฟ 1.7 1.8 ใหวใช่ป่าวครับ

รวบรวมข้อมูลอิอิอิ

Comment

ทิ้งเครื่องไว้อย่าใช้น้ำเลยครับถ้ารั่วขึ้นมาละก็.......

Comment

Working...
                              X