Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมอะไรบ้างที่ต้องติดไปในการซ์อโน๊ตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมอะไรบ้างที่ต้องติดไปในการซ์อโน๊ตบุค

คือจะมีงานคอมมาร์ทแล้ว ผมก็จะซ์อสักทีและคนอื่นๆด้วย

อยากทราบโปรแกรมที่จำเป็นมีอะไรบ้างครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=63086

Comment

เอ่อมันมีพวกเชคฮาดแวอะไรด้วยหรือป่าวครับ

Comment

มีครับ

ลองเข้าไปดูล่ะกาน

http://www.****************/board/vi...extra=page%3D1

Comment

ไม่มีอะไรยากมากหรอ เช็คแค่ จอ LCD พอ ส่วนเรื่องกลับมา เช็คที่บ้าานเอา เพราะยังมีเวลาอีก เจ็ด วัน

เนื่องจากให้เช็ค จอ LCD ก่อน ก้อเพราะกลัวกลับบ้าน แล่วเจอตุด เอากลับไปกลัวมันบอกว่าเรื่อง ปกติอ่ะครับเจอบ่อย ที่ร้านผมเนี่ยแหละ จะให้ลูกค้า เช็คจอ ก่อนที่จะเอากลับบ้านว่าจะต้องไท่ทีจุดนะ

ถ้าเอากลับแล้วมาเปลี่ยนใหม่ไม่ให้เปลี่ยนครับ

รับลองสูตรนี้ไม่ยุ่งอยาก

Comment

เช็คจอ และสเป็กของเครื่องก่อนเลยครับ
            เพื่อดูว่า ไม่มี dead pixel และสเป็กของเครื่องตรงกับรุ่นที่เราต้องการ
            ส่วนการทดสอบหนัก ๆ ค่อยมาทำที่บ้าน เพราะมีเวลามากกว่า
            และเพื่อไม่ให้ทางร้านเกิดความไม่พอใจ เดี๋ยวจะบริการเราไม่ดี
            อย่าลืมตกลงกับทางร้านก่อนด้วยนะครับ ว่าถ้ามีปัญหาจะเปลี่ยนเครื่องให้เลยหรือป่าว
            ถ้าไม่ตกลงไว้ก่อน เดี๋ยวทางร้านจะไม่ยอมให้เปลี่ยน

Comment

thank u

เคยมีคนบอกไส้ในมันหาย 555 แรม2g ได้มา1.5

Comment

จำเอาไว้ให้ดี dead pixel

Comment

ถ้ายังไงก็คุยเรื่องการประกันและสถานที่ร้านดีๆนะครับ แบบว่าถ้าได้มาแล้วเกิดมีปัญหาแต่หาร้านไม่เจอนี่อนาถครับ
                  ในงานไม่มีทางเช็คได้ทุกอย่างหรอก คนมันเยอะเวลามันน้อย เอาแค้Deadpixelก็เต็มเหนี่ยวแล้วครับ

Comment

Working...
                  X