overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: ใครใช้เนต TOT บ้างครับ สปีดเน่ามากตอนนี้ ใครเป็นบ้างครับ

Default ใครใช้เนต TOT บ้างครับ สปีดเน่ามากตอนนี้ ใครเป็นบ้างครับ

ผมลองเทสดูในเวปหลายๆเวป

ของผม 1 เมก นะครับ

ดาวโหลด วิ่งแค่ 430 กว่าเอง ส่วน อัพโหลด 400 กว่าๆ

ใครเป็นบ้างครับ

หายไปครึ่งนึงเลย ปกติ ดาวโหลดนี่ 900 ได้ครับ

OverclockZone Member benzarang's Avatar

ของผมหนักกว่า หลุดทุกๆ30นาทีได้ เป็นไรไม่รู้ ตอนนี้เลยซื้อเร้าเต่อมาใหม่ลองดูถ้าไม่หายจะโทรแต้งความเลยเอ้า

เป็นเฉพาะช่วงนี้ หรือว่ายังไงครับ

ของผมไม่หลุดแต่ว่ามันช้ากว่าปกติมาก ตอนนี้อะครับ

บางทีแค่คุย m ยังเด้งเลย

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ

1 เมก วิ่ง 400 กว่า

เนต TOT นะครับ

เหลือแค่ครึ่งเดียว เศร้าใจ

OverclockZone Member heroin's Avatar

เดือนหน้าโปรใหม่ 2 เมก tot 580 มั้ง

OverclockZone Member iamqkrab's Avatar

โครตเซง

เน็ตผมพังเปนอาทิด

เพิ่้งมาใช้ได้เมื่อสองวันที่แล้ว..

OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

ขอให้ที่เน็ตมันดาวน์บ่อยๆ ขอให้เกิดจากเปี่ยนเซิร์ฟเวอร์ใหม่แล้วก็จะอัพเน็ตเป็นมาตรฐาน 2Mbps ภายในเดือนนี้ อิอิ

OverclockZone Member choat's Avatar
    ราชบุรี อ.วัดเพลง

ผมก็เป็นครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

เน่าเหมือนกันครับ โทรไปถามเขาบอกว่า สายขาดที่ อยุธยา

ขาดเป็นเดือนเลยพี่น้อง

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ว่าจะเข้ามาเปิดกระทู้อยู่พอดี ของผมก็เป็นครับท่าน แต่ถ้าเช็คจาก http://speedtest.adslthailand.com Down Speed วิ่งอยู่ 813 kbps Up Speed วิ่งอยู่ 38 kbps แต่ถ้าใช้งานจริงๆเข้าหลายๆเว็บไม่ได้เลย ยังดีที่พอถูๆไถๆเข้า OCZ ได้ ไม่รู้มันไรนักหนา เลิกงานกลับมามีเวลาได้เล่นเน็ตแค่แป็บเดียว ยังมาทำกันแบบนี้อีก เซ็ง.. ไปด่า ไประบายอารมณ์ที่เว็บพันทิพย์ต่อดีกว่าครับ

Note. ต้องทำใจกับอินเตอร์เน็ตความ เลว สูง
    รูป รูป
    Last edited by microsoft™; 12 Jun 2008 at 00:19:31.

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ความเลวสูงจริงๆ เจ้านี้

เคยเห็นความดีอย่างเดียว โทรไปแจ้งขัดข้อง วันต่อมา ช่างมาหาถึงบ้านเลย

OverclockZone Member prathanc77's Avatar

หลุดทุก 30 นาที เหมือนกันครับ
    เพิ่งเริ่มเป็นช่วงนี้

OverclockZone Member hellomiki's Avatar

ขอนแก่น 2M เมื่อก่อน ping ไม่เคยเกิน 60 -*-

OverclockZone Member Drunk's Avatar

โปรโมชั่นใหม่มาแล้วอ่ะครับตอนนี้ 2M 590 บาท ทำสัญญา 1 ปี
    1M ลดเหลือ 490 บาท มี 2 โปรเท่านั้น

แต่ตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา เนต TOT ไม่เดินเลย สงสัยกำลังเปลี่ยน Server หรือ กำลังเปลี่ยนโปร ก็ไม่รู้

เอิ๊กๆๆ

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

สาธุนะครับ อิอิ

OverclockZone Member For Fun's Avatar

นอกจากสาเหตุที่หลายท่านกล่าวมา

อีกหนึ่งอย่างที่หลายท่านมองข้ามคือ มาตรฐานสายภายในอาคาร ที่พักอาศัย

เมื่อวานผมพึ่งไปติดตั้งที่บ้านอา บ้านเก่า / สายเน่า / พ่วงเยอะมาก

ความเร็วตก พอผมต่อตรงและตัดสายพ่วงอื่นทิ้ง สัญญาณแรงขึ้นทันทีครับ

อีกหนึ่งที่ชอบมองข้ามคือ Splitter โทรศัพท์บางเครื่องไม่ใช้ก็ไม่มีปัญหาครับ

แต่กับบางเครื่อง ถ้าไม่ใช้ Splitter ความเร็วตก + มีปัญหากับสัญญาณ ADSL ทันที

http://support.trueinternet.co.th/te...?content=11003

แต่สาเหตุอื่น อาจจะเป็นเพราะชุมสายไม่ได้มาตรฐาน + อีกหลานสาเหตุครับ
    Last edited by For Fun; 12 Jun 2008 at 12:44:53.

OverclockZone Member heatie's Avatar

ผมเพิ่งอัพเดือนที่แล้ว เป็น 2M เดือนละพัน
    มันจะอัพความเร็วให้ตูมั๊ย

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by heatie View Post
    ผมเพิ่งอัพเดือนที่แล้ว เป็น 2M เดือนละพัน
    มันจะอัพความเร็วให้ตูมั๊ย
    อิจฉา

บ้านผมได้เต็มที่แค่ 1 M เองครับ

OverclockZone Member pipo-x-zero's Avatar

ช่วงนี้ ฝนตกเกือบทุกวัน ทำใจหน่อยครับ เรื่องของความชื้น ครับ

รอครบ 1 ปีเปลี่ยนไปใช้ max net ดีกว่าครับ ถูกกว่าด้วยครับ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

คนใช้ทุยรอดตัวไปครับ

ถ้ามันเน่าจริง ไม่ลองย้ายมา maxnet ดูละครับ (ถ้าหากมัน support อ่ะนะ)

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks