overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: เบื่อ แต่เพื่อแฟน amd only (copy_again)

OverclockZone Member hackerkkk's Avatar

Default เบื่อ แต่เพื่อแฟน amd only (copy_again)

เรียน Support

เรื่อง พบปัญหา ( Bugs) ของโปรแกรม

เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก ' แฟน 7.0' มาเป็น ' ภรรยา 1.0' พบว่าโปรแกรมนี้ มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่ และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้ ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย

' ภรรยา 1.0' ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง โดยระบบจะคอยตรวจสอบความ
    เป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิเช่น ' ป๊อกเด้ง 10.3' , อาร์ซีเอ 2.5' และ ' จูน่า 5.0 '

ทำให้ไม่สามารถรันได้ และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น เมื่อโปรแกรมเหล่านี้ถูกเรียกใช้

ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ ' แฟน 7.0 ' แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstaller ไม่สามารถทำงานได้ กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า

จาก User ที่มีปัญหา

--------------------------------------

เรียน ท่าน User ที่มีปัญหา

เรื่อง ชี้แจงปัญหา ( Bugs) ของโปรแกรม / SPAN>

นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้ เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบทผู้ใช้ ส่วนมากอัพเกรดจาก ' แฟน 7.0 ' ไปเป็น ' ภรรยา 1.0 ' เนื่องจากคิดว่า ' ภรรยา
    1.0 ' เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์ และเพื่อความบันเทิง ( Utilities & Entertainment )

แต่อันที่จริงแล้ว ' ภรรยา 1.0 ' เป็นระบบจัดการ ( Operating System) ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และดูเหมือนว่าคุณจะไม่สามารถ ถอดถอน ' ภรรยา 1.0 ' หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น แฟน
    7.0 ' เพราะระบบจะทำการจำลอง ' แฟน 7.0' ให้ทำงานเป็น ' ภรรยา 1.0 ' อยู่ดี

ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง ' แฟน 8.0 ' หรือ 'Small House 2.0 ' แต่ท้ายสุดก็มีปัญหามากขึ้นกว่าเดิม

ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ ข้อควรระวัง - สินไหมทดแทน

ผมขอแนะนำให้คุณใช้ ' ภรรยา 1.0 ' ด้วยความระมัดระวัง และผมอยากให้คุณติด
    ตั้งโปรแกรม 'c:\ ได้จ้ะที่รัก ' เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม ' ภรรยา 1.0 '

ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง 'c:\ ขอโทษจ้ะที่รัก ' ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ c :\ ได้จ้ะที่รัก ' ไม่สามารถแก้ไขได้ ซึ่ง 'c:\ ขอโทษจ้ะที่รัก ' จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้ และระบบจะทำงานได้อย่างราบรื่นต่อไป

โปรแกรม ' ภรรยา 1.0 ' เป็นโปรแกรมที่ดี แต่ต้องการการดูแลที่สูง คุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความสามารถของ ' ภรรยา 1.0 '

โปรแกรมที่แนะนำ คือ ' ดอกไม้ 2.0.1 ' และชุดโปรแกรม ' เครื่องเพชร 5.1.2 '
    แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง ' เลขาสุดสวย 36.24.36 ' ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดย ' ภรรยา
    1.0 ' แล้ว ยังมีโอกาสสูง ที่ทำให้ระบบเสียหายได้

ขอให้คุณโชคดีนะครับหลังจากได้ใช้โปรแกรมนี้แล้วต้องใช้ตลอดชีวิตแน่ๆ Re: Support Subject : ติดไวรัส Gig no.1.2.3 จากปัญหาครั้งที่แล้ว ปรากฏว่า เมื่อผมนำอุปกรณ์ส่วนตัว ไปใช้ที่ทำงานปรากฏว่า ติดไวรัสที่ชื่อ Gig no.1.2.3 เลยเกิดปัญหาว่า เครื่องที่บ้านที่ได้ติดตั้ง ภรรยา 1.0 สร้างโปรแกรม anti-virus Gig no.1.2.3 ขึ้นมาอัตโนมัติ เมื่อนำอุปกรณ์กลับบ้านก็พบไวรัสโดยทันที และอุปกรณ์นั้นถูกทำลายบางส่วนโดยโปรแกรม ภรรยา 1.0 ผมมีความเจ็บปวดใจมาก ที่แค่ติดไวรัส Gig no.1.2.3 แต่พบว่าอุปกรณ์กลับถูกทำลายไปเ สียหายพอสมควร ผมควรจะทำอย่างไรดี
    เรียน ท่าน User ที่มีปัญหา
    Supject Re: ติดไวรัส Gig no.1.2.3
    ทางแก้ทางเดียว คือ ห้ามนำอุปกรณ์ส่วนตัวไปเสียบ นอกบ้าน ครับ เพราะตอนนี้ ไวรัส Gig no.1.2.3 กำลังระบาดหนัก จึงควรระมัดระวังครับ

RE: คนที่อยากถอดถอน Program ภรรยา 1.0 ครับ
    ใช้โปรแกรม Gay.King/Queen 2008 สิครับ Program นี้ผมลองใช้แล้วครับ ปรากฏว่า Program ภรรยา 1.0 ที่ผมใช้มา 11 ปี ล่มไม่เป็นท่าเลยและก็กู้คืนไม่ได้ด้วย เรียกได้ว่าติดไวรัสโดยถาวร ตอนแรกคุณอาจจะรู้สึกไม่ค่อยคล่องกับการใช้ Program ถอดถอนนี้เท่าไหร่ แต่ถ้าใช้ไปเรื่อยๆรับรองว่าสนุกแน่ครับ เพราะ อันนี้เป็น Program Utilities & Entertainment โดยตรงคร๊าบ......สำหรับผู้ที่ต้องการจะถอดถอน Program ภรรยา 1.0 ลองดูนะครับ ได้ผล ชะงัด นัก.....แต่ต้องป้อนโปรแกรม Gay.King/Queen 2008 เข้าไปตอนที่ Program ภรรยา 1.0 on process อยู่นะครับ รับรองผล 100 % ครับ........
    Last edited by hackerkkk; 11 Jun 2008 at 00:41:58.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

FORMAT ทิ้งไปซะครับ แล้ว เปลี่ยนโปรแกรมไปเลย เช่น GIG 70.01

ถ้าFORMATE ไม่ได้ ถอด HDD ไป บริจากที่ OCZ ครับ เข้าต้องการ อุปกรณ์ พวกนี้ครับ

OverclockZone Member narwintr's Avatar

นับเป็นโชคร้ายของผู้ที่ติดตั้ง panlaya 1.0 ครับ เพราะทางต้นสังกัด Mearcrosoft ผู้ผลิตได้ออก Panlaya Vista Service Pack 1 ออกมาแล้ว หลังจากออก panlaya vista มาเมื่อสองปีที่แล้ว

สำหรับผู้ที่ติดตั้ง Panlaya ทุก Version ไว้แล้ว โปรแกรมของท่านจะ Update อัตโนมัติครับ ซึ่งจะกลา่ยเป็น Panlaya Vista Service Pack 1 ทันที

Service Pack 1 ได้ทำการปรับปรุงการใช้ทรัพยากรของระบบครับ คือจะเพิ่มมากขึ้นราว ๆ 10-50% แล้วแต่สเป็กของท่านครับ

ด้าน User Interface ดูเหมือนว่า Panlaya Vista with SP1 จะพยายามเป็นอย่างมากในการปรับปรุง แต่ในสายตาของ User เองจะดูเหมือนว่ามีแต่แย่กับแย่

และที่สำคัญ Panlaya Vista SP1 เพิ่มคุณสมบัติในการจัดการ Gigs.WIN3264._count[s] Virus ได้ดีกว่าเดิม 20-60% ครับ

Mearcrosoft ออก Fan 2007 แล้วนะครับ คุณสมบัติเหมือน Panlaya Vista ทุกประการ แต่ User Interface จะดูดีกว่า (แต่เมื่ออัพเกรดเป็น Panlaya Vista ก็จะสูญเสีย Interface ไปอย่างสิ้นเชิง)

และยังออก Fan 2007 G Edition สำหรับขา Y มาด้วยนะครับ คุณสมบัติไม่เปิดเผย ทาง Meracrosoft บอกว่า ขึ้นอยู่กับสเป็กครับ

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

Cpuวิ่ง100%ตลอดจนต้องrestart หรือไม่ก็ shutdown ทุกคืน ผมติด seng.exe แก้ไม่หายซักที
    Last edited by darkstellar; 11 Jun 2008 at 01:20:00.

OverclockZone Member championrpg's Avatar

พร้อมใจกันต่อ

OverclockZone Member miixer's Avatar

ตอนนี้ผมใช้ Fan 2007 อยู่ครับ ถือว่าโอเคใช้งานได้ดี ถึงแม้โปรแกรมจะมีรวนมั่งนิดหน่อย

ตอนนี้กำลังเก็บเงินเพื่อซื้อ Panlaya Vista Service Pack 1 อยู่ครับ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

เจอ บัก อ้วน 10.10 ยังครับ
    ไม่แนะนำให้ใช้โปรแกรมกิ๊ก 70.01 ที่ท่านWikorn แนะนำ เพราะอาจทำให้โปรแกรมภรรยา1.0ขึ้นBlusgreen(ฟ้อนเลบ มีดโกน หรืออาจมีของแขงอื่นตามมา)
    แนะนำให้ยื้นฟ้อง บริษัทผู้เขียนโปรแกรมภรรยา1.0 ในข้อหา เอาสินค้าอัพเด็จไมได้คุณภาพมาขายให้
    555่

OverclockZone Member Transister's Avatar
    แถวๆเชียร์รังสิต

ฮาดีอ่ะครับ

OverclockZone Member neromimz's Avatar

เคยตอบ แต่ลืมละ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    เจอ บัก อ้วน 10.10 ยังครับ
    ไม่แนะนำให้ใช้โปรแกรมกิ๊ก 70.01 ที่ท่านWikorn แนะนำ เพราะอาจทำให้โปรแกรมภรรยา1.0ขึ้นBlusgreen(ฟ้อนเลบ มีดโกน หรืออาจมีของแขงอื่นตามมา)
    แนะนำให้ยื้นฟ้อง บริษัทผู้เขียนโปรแกรมภรรยา1.0 ในข้อหา เอาสินค้าอัพเด็จไมได้คุณภาพมาขายให้
    555่
    เดียวพาไปเทรนด้วยโปรแกรม ratchada tune ก็ จะได้ มีทักษะในการ ANTI VIRUS CUTER มากขึ้น

OverclockZone Member hackerkkk's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เดียวพาไปเทรนด้วยโปรแกรม ratchada tune ก็ จะได้ มีทักษะในการ ANTI VIRUS CUTER มากขึ้น
    อยากรบกวนด้วยครับไม่ทราบว่า คอร์สนี้แพงไม่ครับ ขอบไปด้วยคนอิอิ

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

อย่าว่าเลยนะ

ผมงงอ่ะ

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar
    อ.สามพราน จ.นครปฐม

ทีแรก อ่านก็ งงๆ พอเข้าใจมุก ฮาสุดๆ เลยคร๊าบบบ พี่น้องงงงง คนคิดนี่ทำไปได้เนอะ

OverclockZone Member
    ซอยนกฮูก จัน ฮิ

ใช้แฟน 7.0 แต่ทำไมการทำงานเหมือน ภรรยา1.0 เลยคร๊าบบบ ช่วยด้วยคร๊าบบบ

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

ผมก็มีแต่แฟน 7.0 หละครับ มีวิธีก็ จะใช้ก็เปิด(ไปหาที่ห้อง) ไม่ใช้ก็ปิด(นอนบ้านครับ)

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ตอนนี้ผมใช่พวก Standalone (ยืนอยู่โดดเดี่ยว-ไม่มีแฟนซักที) อยู่ครับ สบายใจดี ไม่เปลืองเนื้อที่ และทรัพยากรเครื่องมากเกินไปครับ

ตอนว่างๆก็นั่งศึกษา โปรแกรม RCA 10.3 กับ GIG Basic 98.47 อยู่ครับ

OverclockZone Member tonghadyai's Avatar
    Fixx & service Hatyai

ผมยังไม่กล้าใช้โปรแกรม Fan 7.0 เลย กลัวมันอัพเกรดเป็น Palaya 1.0

ตอนนี้ยังดาวน์โหลดโปรแกรม Giz 1.2...3....4......... อยู่ตลอดเลย

บางครั้งโหลดไม่ทัน ต้องเอาHandy Driveไปเสียบที่บ้านเพื่อน

อาจจะเจอปัญหา Port USB แน่นบ้างต้องออกแรงกดอย่างหนัก ทำให้หัวเสียบชำรุด บางครั้งซวย Handy Drive ติดเอาไม่ออกไม่ทันเวลาที่ไวรัสกำลังจะเข้าเครื่อง...ต้องใช้เวลาซักพัก...และScanหาไวรัสหลังจากนั้น
    Last edited by tonghadyai; 25 Jul 2010 at 16:15:00.

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

กำลังจาหาอ่านอัพเดทสะหน่อย กำ............ - -!!

OverclockZone Member บิว's Avatar

เครื่องผมติดไวรัสแล้วครับ

ผมใช้ Fan 7.0 คร้าบบบบ กินทรัพยากรเยอะมาก เปลืองพื้นที่ด้วยครับ

จะแก้ยังไงดี

Bookmarks

Bookmarks