Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 19 นิ้ว กับ 22 นิ้ว นี่มันต่างกันมากมายไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 19 นิ้ว กับ 22 นิ้ว นี่มันต่างกันมากมายไหมครับ

แบบว่ามันคุ้มมั้ยครับ ถ้าจะเลือก 22 นิ้ว
    แต่มันก็แพงกว่าอยู่ ส่วนตัวคิดว่า 19 นิ้วมันคุ้มค่าเงินดีครับ ณ เวลานี้
    แล้วท่านว่าอย่างไรกันครับ
    มอง ๆ อยู่ ครับ สองขนาดนี้ ใช้แล่นเกมส์เป็นหลักครับ

เป็นผมเลือก 22 นิ้วนะ

Comment

ถ้าชอบเล่นเกมที่ความละเอียด native ของจอ ยิ่งเล่นจอใหญ่ การ์ดจอก็ต้องแรงตามจอไปด้วย เช่น จอ 22 นิ้ว มี native resolution = 1680 x 1050 แต่จอ 19 นิ้ว มี 1440 x 900 ซึ่งส่วนตัวผมเอง พอใจกับขนาดจอ 19 นิ้วครับ เพราะเวลาเล่นเกมชอบปรับที่ความละเอียด native การ์ดจอปานกลางก็เล่นได้สบาย แต่ถ้าท่านมีการ์ดจอแรงๆ ก็เล่นใหญ่ๆ ไปเลยครับ สะใจดี

Comment

ต่างกัน3 นิ้วครับ
        Last edited by thengsho; 11 Jun 2008, 13:08:29.

Comment

ถ้าคิดจะซื้อแนะนำ 22 ครับ

Comment

Originally posted by nameless View Post
            เป็นผมเลือก 22 นิ้วนะ
            ทำไมเลือกที่ 22 นิ้วครับ

Originally posted by 666 View Post
            ถ้าชอบเล่นเกมที่ความละเอียด native ของจอ ยิ่งเล่นจอใหญ่ การ์ดจอก็ต้องแรงตามจอไปด้วย เช่น จอ 22 นิ้ว มี native resolution = 1680 x 1050 แต่จอ 19 นิ้ว มี 1440 x 900 ซึ่งส่วนตัวผมเอง พอใจกับขนาดจอ 19 นิ้วครับ เพราะเวลาเล่นเกมชอบปรับที่ความละเอียด native การ์ดจอปานกลางก็เล่นได้สบาย แต่ถ้าท่านมีการ์ดจอแรงๆ ก็เล่นใหญ่ๆ ไปเลยครับ สะใจดี
            ขอมูลเต็มเปี่ยม ขอบพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ

Originally posted by thengsho View Post
            ต่างกัน3 นิ้วครับ
            ต่างกัน 24 หุนด้วยครับ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ถ้าคิดจะซื้อแนะนำ 22 ครับ
            ทำไมเหรอครับ ที่ต้อง 22 นิ้ว นิดนึงครับ อยากรู้ครับ เกิดมาใช้มากสุดแค่ CRT 17 นิ้วครับ

Comment

เล่นเกม 19 นิ้ว
              ดูหนัง 22 นิ้ว

เล่นเกม 22 นิ้ว การ์ดจอไม่แรง อาจมีเฮ เพราะ resolution สูง ปรับให้ต่ำลงมาก็ไม่ค่อยคมอีก

สรุป ซื้อมา 2 จอไปเลย เล่นเกมอันนึง ดูหนังอันนึง

Comment

Originally posted by ed904441 View Post
                ทำไมเลือกที่ 22 นิ้วครับ
                ถ้าซื้อ 19 Wide ผมเอา 17 นิ้ว ธรรมดาดีกว่าครับ เพราะมันแบน ๆ เหมือน 17 นิ้ว แถมด้านข้างมาหน่อยเดียว

มันเหมือนใช้จอ 17 นิ้วยังไงก็ไม่รู้สิครับ

ถ้าใช้จอ 22 นิ้ว ถึงมันจะคล้าย ๆ 19 ธรรมดา + ข้าง แต่ ด้านกว้างก็ยังเป็น 19 นิ้ว มันยังดูได้เรื่องกว่าครับ

Comment

ของผม ก็ใช่ 22 เล่นเกมส์และดูหนัง โดยส่วนตัวแล้ว กาดมันก็ต้องแรงด้วย อยากที่ทุกคนพูด ถามว่าทำไมเลือก 22 นิ้ว ผมเคยซื้อ ASUS 1930 มาได้ไม่นานนะ ก็เอามาเล่นเกมส์กับดูหนังนี้และ แต่พอไปมองอีกเครื่อง ที่เป็น 22 นิ้ว ความรู้สึกนึกว่า ถ้าเครื่องเรามัน 22 นิ้ว เล่นเกมส์คงจะรู้สึกดีมาก และก็จริง ส่วนค่าความสามารถนั่น คุณต้องดู ของและยี้ห้อ ของแต่ละ ค่ายว่ามันต่างกันแค่ไหน และอีกเรื่องก็คือเรื่องงบประมาณ จอ 22 นิ้ว ราคาต่างกับ 19 นิ้วเกินพัน แน่นอน ถ้าคิดว่าการที่คุณเสียเงินแล้ว คุณคิดว่าคุ้มและ ไม่ต้องเปรียนอะไรเพื่ม เพื่อรีดความสามารถมาใช่ให้เต็มที่ ก็ เปลียนครับ แล้วส่วนที่คุณว่า เล่นเกมส์เป็นหลัก
                  แปลว่ากาดคุณก็ ต้องอยู่ในระดับ 1 เหมื่อนกัน เป็นผมเปลียน เป็น 22 ครับ ซื้อแล้วจะไม่ได้ต้องมานั่งเสียดายเงิน ถ้าซื้อ 19 มา แล้วมานั่งคิดว่าทำไมไม่เอา 22 วะ (มันเคยเกิดกับผมมาแล้ว ถ้าเพื่อนมันไม่ซื้อต่อ 19 ผมก็คงอด 22 เงินเดือนน้อยครับ)

Comment

ตามงบของVGAครับ เพราะจอหน่ะราคาต่างกันไม่เท่าไหร่
                    ถ้าอยากเล่นแบบความละเอียดสูงบนจอ22นิ้วนี่ VGAต้องพอตัวเลยนะครับ

Comment

19"ครับ
                      ดูหนัง ดูที่EGV

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
                        19"ครับ
                        ดูหนัง ดูที่EGV
                        EGV ไม่มี MIYABI YUA AIDA ฉาย

Comment

19 นิ้วครับ เพื่อนมันใช้ 22 นิ้วเล่นเกมส์ได้เเต่มืดๆ ดำปี๊เลยหละ เพราะการ์ดจอมันไม่เเรง ดันเป็น 7300 gt
                          เเต่ใช้งานทั่วไปดีครับ เเต่ก็รู้สึกใหญ่เกินไปครับ จอ 17 นิ้วเปิดเว็บก็พอดีนะ

Comment

อืม ถ้างั้นก็ 22 ไปเลยก็ดีนะ เพราะจอเราซื้อแล้วใช้ยาว การ์ดจอค่อยขยับขยายทีหลังได้ แต่ผมพอใจ 19 ครับ เพราะเน้น native res. เป็นหลัก

Comment

ซื้อ 22 นิ้วเพราะว่าจอมันใหญ่กว่า ไงครับ เล่นเกม ดูหนังมันกว่า
                              คงไม่มีใครชอบเล่นเกม ดูหนังจอเล็กหรอกครับ

Comment

Working...
                              X