Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอเวอคล็อกกับฮาร์ดแวหรือซอฟแวดีกว่ากันครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอเวอคล็อกกับฮาร์ดแวหรือซอฟแวดีกว่ากันครับ?

อยากทราบว่าอันไหนดีครับกันครับจะ ให้ซีพียูขามมาเป็น 266 เลยอ่ะครับดีป่าวหรือลากในไอออสดีกว่าเลยอยากรบกวนหน่อยอ่ะครับ และมีวิธ๊ขามจาก200(800)เป็น333(1333)เลยมีป่าวครับต้องต่อขาที่เท่าไหร่ครับและถ้าผิดพลาดมันจะพังป่าวครับ และการลากด้วยฮาร์ดแวนี่ต้องเพิ่มไฟป่าวครับ
    ปล.ลากกับฮาร์ดแวของผมหมายถึงการทำ BSEL น่ะครับ
    Last edited by tanachai; 11 Jun 2008, 14:38:36.

ปกติเราต้องใช้ ซอฟแวร์ในการ OC ฮาร์ดแวร์ครับ

หรืออีกวิธีคือ

ซื้อใหม่ครับ

Comment

ตามท่าน wikorn
      หรือจะลาก ฮาร์ดแวร์ โดย ฮาร์ดแวร์ มันก้อต้อง ฮาร์ดคอร์ กันหน่อย bsel คือคำตอบ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ปกติเราต้องใช้ ซอฟแวร์ในการ OC ฮาร์ดแวร์ครับ

หรืออีกวิธีคือ

ซื้อใหม่ครับ
        Originally posted by zman View Post
        ตามท่าน wikorn
        หรือจะลาก ฮาร์ดแวร์ โดย ฮาร์ดแวร์ มันก้อต้อง ฮาร์ดคอร์ กันหน่อย bsel คือคำตอบ
        เหอ ๆ ลืมบอกไปครับว่าลากกับฮาร์ดแวของผมหมายถึงการ Bsel นี้แหละครับเลยอยากจะถามอ่ะครับ

Comment

Bsel คำตอบสุดท้ายครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=bsel

Comment

แล้ว Bsel ต้องเพิ่มไฟป่าวครับ

Comment

ผมใช้ asus p5b ครับทำได้ป่าวครับ

Comment

Working...
                X