overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: หลังจากหายไปนานกลับมาเล่นรอบ 2

OverclockZone Member apichate's Avatar

Default หลังจากหายไปนานกลับมาเล่นรอบ 2

ของเพิ่งครบเมื่อวานเพิ่งประกอบเสร็จ ตอนเช้า

ของที่ใช้ก็ มี block D-TEK V.1 อันนี้เซ็งสุดสั่งปุ๊บ V.2 ออกปั๊บ
    ฝาโม Koolancc PMP-450
    ถังใส่น้ำ EK 250
    หม้อน้ำ 3 ตอน BLACK ICE 360GT
    ปั้ม SWIFTECH 655

Last edited by apichate; 13 Jun 2008 at 09:34:35.

OverclockZone Member moopee's Avatar

แหล่มครับ

OverclockZone Member bojang47's Avatar

ว้าววววว........

OverclockZone Member pimmachote's Avatar

สวยครับ เย็นไหมครับชุดนี้ ความร้อนขึ้นเท่าไรครับ

OverclockZone Member TeenTeen's Avatar

แหล่มมมมม เยย

OverclockZone Member soundpak's Avatar

Koolancc PMP-450 ใส่ฝานี้แล้วแรงดันเยอะมากมั้ยครับ แล้วทำไมต้องเติมน้ำเต็มเลยหลอครับเพื่ออาไรหลอครับ ^_^ แล้วใน Tank ท่านเจอ Cyclone ป่าวหว่า >.< ผมชอบ Cyclone มันแปลกดีนะอิอิ

OverclockZone Member magnetic's Avatar

สวยม๊ากๆๆๆ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

คราวนี้หมดไปเท่าไรครับ..!!สวยๆ

OverclockZone Member bojang47's Avatar

ฝาโม 655 แรงขึ้นเยอะไหมท่าน

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

เดียวเอาของผมมาลงมั่ง ติดตามได้ครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

Quote Originally Posted by pimmachote View Post
    สวยครับ เย็นไหมครับชุดนี้ ความร้อนขึ้นเท่าไรครับ
    เย็นกว่า SWIFTECH ประมาณ 10 องศาได้ครับ
    Quote Originally Posted by soundpak View Post
    Koolancc PMP-450 ใส่ฝานี้แล้วแรงดันเยอะมากมั้ยครับ แล้วทำไมต้องเติมน้ำเต็มเลยหลอครับเพื่ออาไรหลอครับ ^_^ แล้วใน Tank ท่านเจอ Cyclone ป่าวหว่า >.< ผมชอบ Cyclone มันแปลกดีนะอิอิ
    เรื่องแรงดันไม่รู้อะครับแต่สเปคมันตอนใ่ส่ฝาแล้วแรงกว่าเดิมประมาณ 40% ได้ครับ ใส่น้ำเต็มไม่ใช่ไรหรอครับ เทน้ำเขียวของ SWIFTECH ไปในขวดก่อนแล้วนึกว่ามันจะหนึ่งลิตรพอดีพอใสไปแล้วดัน ไม่ถึงมันข้นมากเลยตอนเเลกกะว่าจะใสครึ่งเดียวครับ เลยต้องใส่หมดเลย เรื่องCyclone ไม่เจอครับ ผมเอาสายยางน้ำเข้าไว้ด้านล้างครับกะทำเป็นน้ำพุ พอใส่น้ำเต็มแล้วไม่เห็น
    Quote Originally Posted by sc View Post
    คราวนี้หมดไปเท่าไรครับ..!!สวยๆ
    คราวนี้หมดไป 15500 ได้ครับ ตอนนี้รอบอร์ดใหม่อยู่ กะเอา P5Q-E เล่นน้ำทั้งหมด รอผลเทสสักพักครับท่าน อิอิ รอดูราคา MAXIMUS FORMULA 2ก่อนว่าเท่าไร กลัวไม่คุ้ม
    Quote Originally Posted by bojang47 View Post
    ฝาโม 655 แรงขึ้นเยอะไหมท่าน
    ผมไม่รู้เหมือนกันครับจับยัดไปเลยแต่เสปครมันประมาณ 40% อะตอนใส่สาย 3/8 รู้สึกว่าสายสั้นแต่เป็น 1/2 แล้วมันไม่สั่นเลยอะ
    Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    เดียวเอาของผมมาลงมั่ง ติดตามได้ครับ
    รอชมครับ อิอิ ตอนแรกผมก็กะไม่เอาลงรอชุดเต็มๆทีเดียวเลย
    แต่นั้งอ่านมาหลายวันแล้วไม่มีคนอัพเดชเท่าไรเลยเอากับเค้าบ้าง อิอิ
    Last edited by apichate; 12 Jun 2008 at 05:30:24.

OverclockZone Member soundpak's Avatar

นี้สั่งของทั้งชุดเลยใช่มั้ยครับหรือสั่งต่อจากคนอื่นครับผม

ฝากพี่ witchtuya สั่งยกชุดเลยครับ ตอนแรกกะสั่งเองดูไปดูมามันไม่ค่อยคุ้มเท่าไรขี่เกียจด้วย อิอิ

Water-Cooling GOD Salapao2000's Avatar

งดงามมาก ๆ ครับ ไม่ทราบว่า full load ได้ประมาณเท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member P_C_P's Avatar
    กองบัญชาการสุดสูง...

ดียิ่งๆขึ้นไปครับ ท่านๆ ทั้งหลาย

Q6600ไม่ OC ปกติ 28-30 load 53-55 orthos 1ชม.ครับ อุนหภูมิ ห้องปกติครับไม่เปิดเเอร์
    แปลกว่าทำไม OC ไป 3.6 ปกติก็เท่ากัน load 57-60 มันต่างกันนิดเดียว orthos 1ชม
    Last edited by apichate; 13 Jun 2008 at 08:50:18.

OverclockZone Member pimmachote's Avatar

เย็นดีจัง

Quote Originally Posted by pimmachote View Post
    เย็นดีจัง
    อันนี้แค่ CPU อย่างเดียวครับ ท่านอื่นเค้าเล่นกันยกชุด อิอิ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

Quote Originally Posted by apichate View Post
    Q6600ไม่ OC ปกติ 28-30 load 53-55 orthos 1ชม.ครับ อุนหภูมิ ห้องปกติครับไม่เปิดเเอร์
    แปลกว่าทำไม OC ไป 3.6 ปกติก็เท่ากัน load 57-60 มันต่างกันนิดเดียว orthos 1ชม
    มันคุมอุณหภูมิอยู่ครับชุดน้ำนี่คล๊อคแล้วเห้นผลต่างไม่กี่องศา แต่ลมดันไม่ไป น้ำเอาอยู่ครับ

OverclockZone Member Dark_Land's Avatar

สวยดีครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks