overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: เรื่องจอ ต้อง sumsung จริงหรือ?

OverclockZone Member Banpreios's Avatar

Default เรื่องจอ ต้อง sumsung จริงหรือ?

ผมไปถามกี่คน ก็บอกว่า จะซื้อจอก็ต้องของ sumsung
    ใจจริง ผมชอบ LG มากกว่าแต่เพื่อนบอกมาว่า ของ LG คนส่งแคมกันเยอะ
    หรือทั้งหมดเป็นแค่คำพูดที่อยากจะขายของเท่านั้น จากพวกเจ้าของร้าน

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ผม ก็ใช้ samsung ครับ 713n 17 นิ้วครับ เคลื่อยย้ายบ่อย ไม่เห็นเป็นไรด้วยครับ แฟนผมแนะนำให้ใช้ ตอนแรกเลยราคา 12000 ตอนที่ผมซื้อ 9975 ตอนนี้ ประมาณ 7000แล้วมั้งครับ แต่ในเป็น VGA ไม่ใช่ DVI นะครับ

ยกนิ้วให้

Mac Addict User tassapon's Avatar

ซัมซุงก็ถือว่าดีนะครับ ถูกดี เลือกให้เพื่อนมาหลายคนละ แต่ไม่ได้ถึงกับ lcd ต้องซัมซุง

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผมชอบ philips มากก่างับ

ผู้มาเยือน..
    Guest

sumsung ดีมากคับ ถูกด้วย สวยอีก ใช้มาจะสองปีแล้วเปิด 20hr+ต่อวัน ยังไม่มีปัญหาเลยครับ เว้นแต่ปุ่มเปิด-ปิด เริ่มไม่ดี ตอนนี้เลยต้องตั้งให้จอดับเองแทน

-*-
    Guest

จอก็ดีแต่อย่างอื่นมายหวายยยย

เข็ดจนตายยี่ห้อนี้

- -
    Guest

samsung 710-713n ซื้อมา เกือบ 10 ตัว

เสียไปตัว เครม 0 ใหญ่ สีลม อาทิดนึง ได ก็ โอเคนะ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

Sumsung เป็นผู้ทำเทคโนโลยีด้าน LCD ครับ ราคาของสินค้าจะถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆ ซึ่งซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung ไปผลิต อาทิ Sony Phillips LG พวกนี้ซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung อีกที แนะนำเลือกใช้สินค้าจากเจ้าของเทคโนโลยีดีกว่าครับ แรงกว่าเยอะ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Quote Originally Posted by Comlow View Post
    Sumsung เป็นผู้ทำเทคโนโลยีด้าน LCD ครับ ราคาของสินค้าจะถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆ ซึ่งซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung ไปผลิต อาทิ Sony Phillips LG พวกนี้ซื้อลิขสิทธิ์จาก Sumsung อีกที แนะนำเลือกใช้สินค้าจากเจ้าของเทคโนโลยีดีกว่าครับ แรงกว่าเยอะ
    Sony ไม่ได้ซื้อเทคโนโลยี Samsung ไปผลิตครับ

จริงๆแล้ว Sony กับ Samsung ใช้ Vendor ในการผลิตที่เดียวกันครับ

โรงงานเดียวกัน แต่แยกเป็นสองสายพาน

โรงงานนี้ ผลิตตามคำสั่งที่รับจาก Sony และ Samsung แต่ไม่ใช่โรงงานของทั้ง Sony และ Samsung ครับ

ง่ายๆคือ โรงงานนี้ รับ Blueprint จากทั้งสองที่ แต่ไม่ได้เป็นของบริษัทไหนเลย

OverclockZone Member

BenQ FP73G มาอ่าน ๆ ดูเห็นเค้าบอกยี่ห้อนี้เคลมกันน้อย ก็เลยซื้อมา

ก็ใช้ดีค่ะ เว้นวันแรกหน้าแตกยับ นึกว่ามันเสีย ยกไป ปกติทุกอย่าง เป็นที่ vga เราเองที่แสดงผล

ไม่ดี - -" อิๆ

OverclockZone Member best0032001's Avatar

ผมเห็นด้วยนะ

OverclockZone Member zigmabadcat's Avatar

เบนคิว ครับ ผลิตเอง รับOEM ด้วยนา

BenQ เรยครับ พี่ๆที่เค้าเล่นกล้องกันเค้าบอกว่าเวลาดูรูปในคอม
    ให้ภาพที่เนียนดี มีปันหาน้อยด้วยครับ อีกอย่างก็คือไม่แพงจนเกินไปนะครับ
    ไม่เหมือนSony 19นิ้ว 19900 อ่ะ ซื้อจอแทบจน

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

samsung คับ ผมเคยซื้อ 710 712 713 740b 740n 172x 173p นับตัวไม่ถ้วน ไม่เคยมีปัญหา

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

LG-Philips-Sony
    3ยี่ห้อนี้ที่ผมไว้ใจ
    ส่วนSamsungโดนผมแบนไปแล้วบริษัทนี้

Oddy
    Guest

benq lcd 17นิ้ว

ผมว่าปรับ 1024x768 แล้วภาพมัวมากเลยครับ ทั้งๆที่ยี่ห้ออื่นๆไม่มัวเท่าไหร่

ซึ่งถ้าคุณจะเล่นค่า native 1280x1024 ไปเลยก็ชัดดีอยู่หรอก

(แต่คุณจะเล่นมั้ยล่ะ?)

ถ้าจะเล่น 17นิ้ว lcd ที่ 1024x768 ล่ะก็ samsung กะ phillips ครับ ดีกว่าเยอะ

OverclockZone Member ditsapong's Avatar

Benq 17" อีกเสียงครับ เวลาดูรูปในจอแล้วเห็นรายละเอียดชัดเจนมากครับ , สามารถแต่งรูปต่อได้สบายๆ

- -''
    Guest

Talking

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    samsung คับ ผมเคยซื้อ 710 712 713 740b 740n 172x 173p นับตัวไม่ถ้วน ไม่เคยมีปัญหา
    ทั้งหมดนี่ใช้กี่ปีครับ อย่าบอกว่าใช้แล้วเปลี่ยนๆภายในปีเดียว !!!!

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ซื้อหลายตัวคับ ให้กับหลายๆเครื่อง

OverclockZone Member ha_tori's Avatar

ที่มหาลัยที่เรียนอยู่ก็ใช้ sumsung ผมก็เลยใช้มั้ง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks