Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจอ ต้อง sumsung จริงหรือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

benq lcd 17นิ้ว

ผมว่าปรับ 1024x768 แล้วภาพมัวมากเลยครับ ทั้งๆที่ยี่ห้ออื่นๆไม่มัวเท่าไหร่

ซึ่งถ้าคุณจะเล่นค่า native 1280x1024 ไปเลยก็ชัดดีอยู่หรอก

(แต่คุณจะเล่นมั้ยล่ะ?)

ถ้าจะเล่น 17นิ้ว lcd ที่ 1024x768 ล่ะก็ samsung กะ phillips ครับ ดีกว่าเยอะ

Comment

Benq 17" อีกเสียงครับ เวลาดูรูปในจอแล้วเห็นรายละเอียดชัดเจนมากครับ , สามารถแต่งรูปต่อได้สบายๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        samsung คับ ผมเคยซื้อ 710 712 713 740b 740n 172x 173p นับตัวไม่ถ้วน ไม่เคยมีปัญหา
        ทั้งหมดนี่ใช้กี่ปีครับ อย่าบอกว่าใช้แล้วเปลี่ยนๆภายในปีเดียว !!!!

Comment

ซื้อหลายตัวคับ ให้กับหลายๆเครื่อง

Comment

ที่มหาลัยที่เรียนอยู่ก็ใช้ sumsung ผมก็เลยใช้มั้ง

Comment

ส่งแคม อิอิ

Comment

ผมว่าถ้าจะเอาดีสุดต้อง Philips นะ...เจ้าเทคโนโลยีจอตัวจริง...เห็นมีอยู่เจ้าเดียวนี่ล่ะที่รับประกัน
                0 จุด..ส่วนมากเห็น 3 จุดกันทั้งนั้น........อีกอย่าง...ไม่เคยได้ยินเลยว่า Philips ต้องไปซื้อลิขสิทธิ์ใคร

Comment

ผมใช้ Sumsong LCD 740N ก็ดีครับ
                  ------------------------------
                  ที่เค้าว่า LG คนเครมเยอะ ผมไม่แน่ใจนะ
                  แต่ที่เคยขายและเครมมา LG มันจะเครม
                  ของได้ช้ามาก เลยไม่นิยม

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                    Sony ไม่ได้ซื้อเทคโนโลยี Samsung ไปผลิตครับ

จริงๆแล้ว Sony กับ Samsung ใช้ Vendor ในการผลิตที่เดียวกันครับ

โรงงานเดียวกัน แต่แยกเป็นสองสายพาน

โรงงานนี้ ผลิตตามคำสั่งที่รับจาก Sony และ Samsung แต่ไม่ใช่โรงงานของทั้ง Sony และ Samsung ครับ

ง่ายๆคือ โรงงานนี้ รับ Blueprint จากทั้งสองที่ แต่ไม่ได้เป็นของบริษัทไหนเลย

ถ้าจำไม่ผิด ในแง่ธุรกิจ+การตลาดแล้ว Samsung โตไวมาก น่ากลัวจน Sony กระเทือน เลยต้องออกมาเป็นรูปนี้ เอาคู่แข่งมาเป็นพันธมิตร สกัดดาวรุ่งแบ่งตลาดกันซะ

Comment

ลองอ่านนิตยสาร comworld ดูครับ
                      ----------------------------
                      ผมตามการจัดอันดับมานาน จอซัมซุงติดอันดับ 1 ใน 5 ตลอดเลยครับ
                      ----------------------------
                      บางที 5 อันดับแรกติดมา 2 รุ่นเลยครับ ไม่แบ่งยี่ห้ออื่นเขาเลย...

Comment

ใครช่วยเชียร์ Viewsonic หน่อยสิครับ

อยากได้ 20" ของ Viewsonic อะ

Comment

Working...
                        X