Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ sound card สุดคุ้ม ในราคาต่ำกว่า 1000 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ sound card สุดคุ้ม ในราคาต่ำกว่า 1000 หน่อยครับ

ตอนนี้อยากได้ Sound card ราคาย่อมเยาว์ สักตัว เลยไปอ่านกระทู้เก่าๆ ดู มีข้อสงสัยหลายอย่างครับ

SB0200 ~ 600
    SB0100 ~ 1000
    CT4670 ~ 400
    CT4760 แจ็คทอง ~ 800
    CT4830 ~ 600
    SB0090 ~ 1300 (อันนี้เกินงบ)

เสียงมันต่างกันมากมั้ยครับ ราคาใกล้กันมากเลย อยากได้ มาใช้กับ x3 2.1 ก่อนนะครับ เบื่อ ออนบอร์ด แล้วอ่ะครับ อยากลองใช้ suund card กับเค้ามั้ง ตอนแรกกะว่าจะเก็บเงินซื้อ ดีๆไปเลย พวก 2ZS ไม่ก็ xtreme music เลยอะครับ ผมชอบฟัง พวก rock hiphop พวกมีจังหวะหนักๆหน่อยอะครับ

ผมควรจะซื้อตัวไหนดีครับ หรือว่าเก็บเงินไว้ แล้วสอย 2zs ดีกว่ากันครับ (พอดีช่วงนี้เงินไม่ออกนะครับ กว่าจะเก็บเงินได้คงนานหน่อย เลยกะว่าเอามาใช้ชั่วคราวก่อน)

โอ้ววว ฟังเพลงแรงๆงี้ X-Fi ไปเลยดีกว่าครับ

เสียงมันจัดจ้านจริงๆขอบอก อิ..อิ

แล้วอีกอย่าง จะได้ไม่ต้องมาซื้อแล้วซื้ออีกหลายรอบให้เปลืองตัง

(>-*-<)

Comment

เย้ยยยย !! งบ พันนึง ลืมอ่านหัว โทษทีๆ - -"

เอา SB0090 ไปละกันครับ เสียงดีๆ เกินงบไม่มาก แต่ก็ถือว่าโอเคอ่ะครับ

แต่ถ้าเป็นผม ไหนๆก็มาถึงขั้น 1300 แล้ว อดใจอีกนิด หยิบตัวใหญ่ไปเลยทีเดียวจบ - -"

เพราะไง ซาวน์การ์ด คงไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆ โนะๆ

(>w<)
      Last edited by -#>RayEarth<#-; 11 Jun 2008, 16:16:16.

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
        เย้ยยยย !! งบ พันนึง ลืมอ่านหัว โทษทีๆ - -"

เอา SB0090 ไปละกันครับ เสียงดีๆ เกินงบไม่มาก แต่ก็ถือว่าโอเคอ่ะครับ

แต่ถ้าเป็นผม ไหนๆก็มาถึงขั้น 1300 แล้ว อดใจอีกนิด หยิบตัวใหญ่ไปเลยทีเดียวจบ - -"

เพราะไง ซาวน์การ์ด คงไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆ โนะๆ

(>w<)
        ในใจผมอยากได้ xtreme-music มันก็ 3000 กว่าๆ เลยคิดจะซื้อเล็กๆ ใช้ก่อนนะครับ

Comment

เก็บเงินครับซื้อทั้งที ผมชอบ2zs

Comment

Originally posted by oonman View Post
            ในใจผมอยากได้ xtreme-music มันก็ 3000 กว่าๆ เลยคิดจะซื้อเล็กๆ ใช้ก่อนนะครับ
            ก็อย่างว่าอ่ะครับ เก็บได้พันนึงละนี่ เก็บอีก 2 พันคงไม่นานเกินรอหรอกครับ อิ..อิ

แต่ถ้าคิดว่านาน ก็ไปหยิบ 0090 ไม่ก็ 0100 มาเล่นก่อน แล้วค่อยพัฒนาไปเป็น X-Fi ทีหลัง

แต่ใจจริง ผมอยากให้เปลี่ยนทีเดียวมากกว่าน่ะ เปลี่ยนหลายรอบ ก็เสียตังหลายรอบ

เหอๆๆๆ - -"

Originally posted by akirosspop View Post
            เก็บเงินครับซื้อทั้งที ผมชอบ2zs
            ผมก็ใช้ 2ZS ครับ อิ..อิ

Comment

เก็บหลายๆรอบมันสนุกกว่าครับ มันเหมือนได้อัพไปทีละขั้นๆ โอวมันดีอย่างนี้นี่เอง อืมๆๆ ค่อยลิ้มรส และเงินหลักพันของแต่ละคนมีค่าไม่เท่ากันนะครับ ผมเข้าใจ

Comment

sb0100 น่าจะดีเพราะใช้อยู่เปรียบเสมือนรถก็พวกรถเต่า เวชป้า อิอิ

Comment

SB0100 น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในงบประมาณไม่เกิน 1000 บาทครับ

Comment

Originally posted by akirosspop View Post
                    ก็อยากเก็บละนะครับ แต่ตอนนี้ เงินตกเบิกครับ ไม่รู้จะออกเมื่อไร

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
                    ก็อย่างว่าอ่ะครับ เก็บได้พันนึงละนี่ เก็บอีก 2 พันคงไม่นานเกินรอหรอกครับ อิ..อิ

แต่ถ้าคิดว่านาน ก็ไปหยิบ 0090 ไม่ก็ 0100 มาเล่นก่อน แล้วค่อยพัฒนาไปเป็น X-Fi ทีหลัง

แต่ใจจริง ผมอยากให้เปลี่ยนทีเดียวมากกว่าน่ะ เปลี่ยนหลายรอบ ก็เสียตังหลายรอบ

เหอๆๆๆ - -"

ผมก็ใช้ 2ZS ครับ อิ..อิ
                    กลัวจะเป็นอย่างงั้นเหมือนกันครับ ที่น่ากลัวกว่าเสียหลายรอบก็คือ พอสอย ตัวเล็กๆมาใช้ปุ๊บ อีกไม่กี่วัน เงินออกละซวยแน่ แต่ไม่สอยตัวเล็กๆมาใช้ก็กลัว กว่าจะออกเมื่อไรก็ไม่รู้ไม่มีกำหนดนะสิครับ

Originally posted by yuki_kaze View Post
                    เก็บหลายๆรอบมันสนุกกว่าครับ มันเหมือนได้อัพไปทีละขั้นๆ โอวมันดีอย่างนี้นี่เอง อืมๆๆ ค่อยลิ้มรส และเงินหลักพันของแต่ละคนมีค่าไม่เท่ากันนะครับ ผมเข้าใจ
                    โอ้.... ขอบคุณครับท่าน ตอนนี้น้ำมันแพง 1000 ก็มีค่าละครับ ถึงจะไม่เต็มถังก็เถอะ
                    แต่ผมไม่มีรถนะครับ เห็นรุ่นพี่เค้าเติมกัน อีกอย่างเริ่มเล่นตัวเล็กๆ เวลาเปลี่ยนผมอยากเห็นพัฒนาของเสียงอะครับ การ์ดใหม่ ลำโพงเดิม เหมือนที่ผมเปลี่ยนลำโพงมา อะไรปรมาณนี้

Originally posted by soundmax View Post
                    sb0100 น่าจะดีเพราะใช้อยู่เปรียบเสมือนรถก็พวกรถเต่า เวชป้า อิอิ
                    โอ้ มัน คลาสสิกขนาดนั้นเลย น่าลองๆ

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                    SB0100 น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในงบประมาณไม่เกิน 1000 บาทครับ
                    ขอบคุณครับท่าน

Comment

แต่ถ้าจำเป็นต้องซื้อจริงๆ เอา0090(ทอง)ให้ได้ครับ

Comment

แต่ถ้าจำเป็นต้องซื้อจริงๆ เอา0090(ทอง)ให้ได้ครับ

มันมีแบบไม่ทองด้วยเหรอครับ

Comment

งบนี้ 0090 เท่านั้น อิ..อิ

Comment

งบนี้ 0090 เท่านั้น อิ..อิ

เสียงเริ่มมาทาง sb0090 กับ sb0100 ละ

Comment

ม่ายๆๆๆ เห็นท่านบ่นอ้ะ

งั้นยันคำเดิมละ

2ZS ไม่ก็ X-Fi ไปทีเดียวจบ อิ..อิ

Comment

Working...
                              X